Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: somkitthai
วันอังคารที่ 03 สิงหาคม 2010 เวลา 20:01:26
พอดีผมพึ่งได้เจ้า 205 มาใหม่ ดูในรถไม่เจอ แม่แรง ถามเจ้าของเค้าก็จำไม่ได้ แต่เค้าบอกอยู่ในรถ
ผมอยากทราบว่า เจ้า 205 นี้ที่เก้บแม่แรงมันอยู่ตรงไหนหรอครับ

แล้วก็ไอ่ตัวฝาปิดถังน้ำมันก็ไม่มีกุญแจมาให้ กุญแจส่วนนี้เป็นกุญแจแยกใช่ไหมครับ
จะได้ไปให้ร้านทำกุญแจทำให้ อีกอย่าง ฝาถังผมตอนนี้มันปิดแค่มือหมุนเข้าไปเฉยๆดูเเล้วเหมือนหมุ่นไม่สุดมันเฉียงๆ
ไม่เห็นปิดเเล้ว ตัวสันจะเป้นแนว นอนกับรถเลย

แนะนำทีนะครับ
Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: gaszohol
วันอังคารที่ 03 สิงหาคม 2010 เวลา 21:16:54
แม่แรงผมไม่รู้คับผม.....หรือว่าจะอยู่ใต้เบาะครับลองเปิดดูครับ
ส่วนฝาถังของเดิมจริงๆใช้ดอกเดียวกับรถครับ
ของผมน้องใช้รถ เด็กปั้มปิดไม่เป็นกลับมาบ้านหายไปแล้ว 555+
เลยมีกุญแจ2ดอกครับ ถูกครับเวลาปิดมันจะอยู่ระนาบเดียวกับพื้นคับ

Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: somkitthai
วันอังคารที่ 03 สิงหาคม 2010 เวลา 21:23:38
หาทั่วรถเเล้วยังไม่เจอเลย แต่เจ้าของรถเก่าก็ยืนยันว่า อยู่ที่รถ เฮ้อ...

ฝาถังของผมนี้ ทำไม รู ดอกกุญแจเปิดมันเล็กๆ ลองเอากุญแจ รถ ใส่ยังไม่ได้เลยอ่าครับ
เวลาปิดก็ เอียง (มือหมุนไปจนสุด)

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ที่มาแวะบอกครับ
Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: munott
วันอังคารที่ 03 สิงหาคม 2010 เวลา 22:46:52
ของผมแม่เแรงมันอยู่ในกล่องพลาสติกวางอยู่ท้ายรถครับ ฝาปิดถังใช้กุญแจดอกเดียวกับกุญแจประตู+สตาร์ท
Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: 505_mu
วันพุธที่ 04 สิงหาคม 2010 เวลา 01:08:09
เดิมๆ แม่แรงใส่ในกล่องพลาสติก แล้ววางอยู่บนยางอะไหล่ใต้รถนะครับ  กุญแจฝาถังน้ำมันคนละดอกกับกุญแจสตาร์ตครับ
หมู
Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: somkitthai
วันพฤหัสบดีที่ 05 สิงหาคม 2010 เวลา 22:51:38
ขอบคุณนะครับ งี้เดี๋ยวต้องไปลองหาดูก่อนครับ เจอไม่เจอยังไงจะมาแจ้งนะครับ

Re: ถามเรื่อง แม่แรงและกุญแจฝาถังน้ำมัน ทีครับ By: MatthewZz
วันพฤหัสบดีที่ 05 สิงหาคม 2010 เวลา 22:54:57
แม่แรง อยู่ในกล่องสีขาว ในล้ออะไหล่ ใต้ท้องรถครับ คอนเฟิมร์ :เครียดดูดบุหรี่:
วันพฤหัสบดีที่ 05 สิงหาคม 2010 เวลา 23:06:33
อ้างจาก: MatthewZz ที่ วันพฤหัสบดีที่ 05 สิงหาคม  2010 เวลา 22:54:57
แม่แรง อยู่ในกล่องสีขาว ในล้ออะไหล่ ใต้ท้องรถครับ คอนเฟิมร์ :เครียดดูดบุหรี่:

ครับผม งี้ เดี๋ยวก็คงเจอแล้วแหละครับ