Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
อยากได้เกียร์ใหม่สักลูก 406D8 By: toh
วันพุธที่ 20 ตุลาคม 2010 เวลา 19:09:13
พอดีคิดว่า มีไว้อีกสักลูกก็คงดี อยากทราบว่า อยากได้ มาไว้ต้องดูอะไรบ้างครับ
รุ่นเดียวกัน ใส่กันได้หมดมั๊ยครับ หรือต้องดูรหัสอะไรหรือปล่าว

อ่านเจอว่า ซื้อมาแล้ว ใส่ไม่ได้ เพราะคนละรหัสกัน ทั้งๆที่้เป็น  4HP20 เหมือนกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Re: อยากได้เกียร์ใหม่สักลูก 406D8 By: ekachai v
วันพุธที่ 20 ตุลาคม 2010 เวลา 19:50:02
ไม่แนะนำให้ซื้อเก็บ เพราะเกียร์เก่ามีโอกาศเสียเพราะเขารับประกันแค่ 7 วัน เอามานอนกอดไว้พอจะใช้เอามาใส่มันถ้าบังเอิญมันเสียขึ้นมามิเ้สียเงินฟรีหรือครับ ผมเคยคิดเหมือนคุณนั่นแหละ แต่คิดไปคิดมาไม่ต้องเก็บหรอก เดี๋ยวนี้ของมีเข้ามาตลอด หาไม่ได้ซ่อมก็ไม่ได้แพงมากเหมือนเมื่อก่อนครับ