Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: CHET
วันจันทร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:20:48
มีเสียงกุกๆกักๆจากด้านหลังก็ไปหาสาเหตุมาได้ความว่าตัวรองแผ่นหลังของเรามันสั่นได้เวลาสะเทือนทำให้เกิดเสียงดังน่ารำคาญเชื่อว่าคงมีหลายท่านที่มีอาการเช่นนี้วิธีแก้ครับก็ใช้ยางในรถจักรยานนำมาตัดแล้วสวมเข้าไปก็ใช้ได้แล้วครับมาดูรูปกันดีกว่า
1.ตัวรองแผ่นหลัง
2.ตัดยางให้กว้างเท่ากับตัวงาน
3.สวมทับเข้าไป
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: CHET
วันจันทร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:27:47
4.จากนั้นก็ทาน้ำมันเพื่อให้เวลาสวมเข้าที่เดิมจะได้ง่ายขึ้นเพราะว่ามันจะฟิตมากถ้าเราไม่ทาน้ำมันน่ะครับ
5.ใส่กลับ
6.ภาพด้านล่างหลังจากเสร็จแล้ว
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: CHET
วันจันทร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2010 เวลา 12:31:48
อันนี้แถมให้พอดีไปเห็นยางกันน้ำท้ายรถขาดพอดีก็อีกแหล่ะใช้ยางในรถจักรยานตัวเดิมครับ
ขั้นแรกก็ต้องตัดยางให้พอดีเผื่อให้มีขนาดใหญ่กว่ารอยที่ขาอเล็กน้อยน่ะครับหลังจากนั้นก็ทากาวแล้วรอแห้งหมาดแล้วก็ติดทับลงไปเลยจบข่าว
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: sakesan18
วันจันทร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:22:31
ขอบคุณครับสำหรับสาระดีๆ :ยินดี อุอุอุ:
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: somkitthai
วันจันทร์ที่ 01 พฤศจิกายน 2010 เวลา 16:11:58
โอ้วๆๆ เจอต้นต่อแล้ว ก็ว่า ขับๆไป อะไรดัง กุกๆ นึกว่าเป็นที่ช่วงล่างแล้วนะเนี่ย

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ สูบไปใช้โล้ดด
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: gaszohol
วันอังคารที่ 02 พฤศจิกายน 2010 เวลา 03:19:57
 :มอบดอกไม้: สวัสดีครับอาจารย์พี่เชษ.....  :ยินดี อุอุอุ:
มีให้กด Like มั้ยครับ จะกดสัก 100 ครั้ง อิอิ
ขอบคุณค้าบบ สำหรับกิจกรรมครั้งนี้ ........  โชคดี
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: P205
วันอังคารที่ 02 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:31:46
 :โอ้ววววววววววว: เยี่ยมมากๆๆๆความรู้ที่เป็นวิทยาทานของคนเก่งๆเช่นนี้น่ารัก น่านับถือยิ่่ง เคล็ดลับที่ไมลับมาบอกกล่าวกัน เพื่อเป็นการช่วยกันประหยัดเงินในกระเป๋าของเรายิ่งมีไม่มากด้วย ขอขอบคุณอีกครั้งครับ ขอให้ท่านและครอบครัวจงมีแต่โชคดีมีชัย ร่ำรวยๆๆๆตลอดไป เทอญ สวัสดีครับ โชคดี โชคดี
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: nitnueng
วันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2010 เวลา 11:21:04
ต้องไปจัดการบ้างแล้ว หามานานแล้วพี่ไม่รู้มันดังตรงไหน  ถึงบางอ้อซักที
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: Waterman
วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2012 เวลา 21:15:48
อะไรคือตัวรองแผ่นหลัง ครับ อยู่ส่วนไหนของรถดูภาพไม่ออก ขอภาพถ่ายกว้างๆอีกสักนิดครับ ขอบคุณครับ
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: COCO
วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2012 เวลา 23:10:51
อ้างจาก: Waterman ที่ วันเสาร์ที่ 14 เมษายน  2012 เวลา 21:15:48
อะไรคือตัวรองแผ่นหลัง ครับ อยู่ส่วนไหนของรถดูภาพไม่ออก ขอภาพถ่ายกว้างๆอีกสักนิดครับ ขอบคุณครับ

เปิดฝาท้ายหรือประตูบานที่ห้า จะพบแผ่นหลัง (แผ่นสำหรับติดตั้งลำโพงหลัง) ตัวรองแผ่นหลัง จะอยู่ใต้ ด้านซ้ายและขวาครับ

Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: Waterman
วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน 2012 เวลา 10:24:18
เห็นแล้วครับ ลองเอามือขยับดูมันก็ค่อนข้างหลวมนิดหน่อยเดี๋ยวจะจัดการ รอคิวที่ 48 รถของผมพอได้มาก็เริ่มซ่อมตั้งแต่กันชนหน้าจนจะถึงกันชนหลังแล้วนะนี่ ขอบคุณครับ
Re: เสียงกุกๆกักๆจากด้านหลัง By: fossil
วันเสาร์ที่ 05 พฤษภาคม 2012 เวลา 22:51:44
อ้างจาก: Waterman ที่ วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน  2012 เวลา 10:24:18
เห็นแล้วครับ ลองเอามือขยับดูมันก็ค่อนข้างหลวมนิดหน่อยเดี๋ยวจะจัดการ รอคิวที่ 48 รถของผมพอได้มาก็เริ่มซ่อมตั้งแต่กันชนหน้าจนจะถึงกันชนหลังแล้วนะนี่ ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า คุณ Waterman เล่นเว็บ  benzowner  กะ   benzuser ด้วยไหมครับ