Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
มีใครพอจะทราบไหม หาดใหญ่ มีร้านไหน ล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ บ้าง By: pha
วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 15:36:58
 ไม่สบายๆๆๆๆ
   เดือนที่แล้ว เจอ Control vlave ของ คอมฯแอร์ เสีย เปลี่ยนไปแล้ว 2,500 + ลูกปืน คอมฯ ซีล น้ำมันคอม น้ำยา ฯลฯ รวมแล้ว 4,600 เย็นเจี๊ยบเลย
ไม่ได้ล้างตู้ ร้านบอกว่า ใช้เวลาถอดนาน เป็นวัน และยากด้วย ตอนนี้มันเริ่มไม่เย็น แถมมีกลิ่นเหมือนมีคนเป่ายานัด ไว้ในแอร์ (คาดว่าน่าจะใกล้ตัน)
สมาชิกท่านใด อยู่แถวสงขลา หาดใหญ่ รู้จักร้าน ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ
Re: มีใครพอจะทราบไหม หาดใหญ่ มีร้านไหน ล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ บ้าง By: virat405gr
วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 18:25:36
ถ้าไม่ถอดกลัวว่าจะไม่สะอาดนะครับ
ของผมสี่ปีไม่เคยล้างเลยสภาพดูไม่ได้เลยครับ
Re: มีใครพอจะทราบไหม หาดใหญ่ มีร้านไหน ล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ บ้าง By: maytee123
วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม 2010 เวลา 18:43:50
ผมเมธีครับ มีร้านช่างชาติครับ จะอยู่ตรงเลย 5 แยก ไปทางสงขลาแล้วอยู่ทางซ้ายมือครับ ลองคุยดูก่อนก็ได้ครับ ที่ผมแนะนำนี่เพราะว่าเขาแก้ตรงจุดดีครับ คือ ก่อนหน้านี้รถผมแอร์ไม่เย็นให้ช่างที่หาดใหญ่ดูเขาบอกต้องเปลี่ยนอะไรบ้างจำไม่ได้แล้ว ประมาณ 2พันปลายๆ ครับ พอดีนึกขึ้นได้ว่ามีคนรู้จักที่เปิดร้านแอร์รถยนต์ เลยขับเล่นๆไปทั้งๆที่แอร์ไม่เย็นอ่ะครับ พอถึงร้านเล่าอาการให้ชาติฟัง เขาแก้ตามอาการครับ สุดท้ายจ่าย 200 บาท พร้อมกับเติมน้ำยาแอร์ให้ใหม่ เรียบร้อย ครับ เกือบเสีย 2 พันกว่า ลองแวะคุยดูครับไม่เสียหลาย/เมธี
Re: มีใครพอจะทราบไหม หาดใหญ่ มีร้านไหน ล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ บ้าง By: pita514
วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 08:33:17
อ้างจาก: virat405gr ที่ วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม  2010 เวลา 18:25:36
ถ้าไม่ถอดกลัวว่าจะไม่สะอาดนะครับ
ของผมสี่ปีไม่เคยล้างเลยสภาพดูไม่ได้เลยครับ

คุณวิรัช  ถอดมาล้างต้องยกคอนโซลหรือป่าวครับ  หรือถอดแบบไม่ยกคอนโซล งบเท่าไรครับ  (ผมไปเปลี่ยนเครื่องจากช่างญามาแล้วครับเรียบร้อย จบที่ 4 หมื่นถ้วน).......
Re: มีใครพอจะทราบไหม หาดใหญ่ มีร้านไหน ล้างแอร์แบบไม่ถอดตู้ บ้าง By: pha
วันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2010 เวลา 11:51:52
อ้างจาก: maytee123 ที่ วันอาทิตย์ที่ 12 ธันวาคม  2010 เวลา 18:43:50
ผมเมธีครับ มีร้านช่างชาติครับ จะอยู่ตรงเลย 5 แยก ไปทางสงขลาแล้วอยู่ทางซ้ายมือครับ ลองคุยดูก่อนก็ได้ครับ ที่ผมแนะนำนี่เพราะว่าเขาแก้ตรงจุดดีครับ คือ ก่อนหน้านี้รถผมแอร์ไม่เย็นให้ช่างที่หาดใหญ่ดูเขาบอกต้องเปลี่ยนอะไรบ้างจำไม่ได้แล้ว ประมาณ 2พันปลายๆ ครับ พอดีนึกขึ้นได้ว่ามีคนรู้จักที่เปิดร้านแอร์รถยนต์ เลยขับเล่นๆไปทั้งๆที่แอร์ไม่เย็นอ่ะครับ พอถึงร้านเล่าอาการให้ชาติฟัง เขาแก้ตามอาการครับ สุดท้ายจ่าย 200 บาท พร้อมกับเติมน้ำยาแอร์ให้ใหม่ เรียบร้อย ครับ เกือบเสีย 2 พันกว่า ลองแวะคุยดูครับไม่เสียหลาย/เมธี
  ช่างชาติ ที่ว่า นี่เป็นอาจารย์ สอนอยู่ สถาบันพัฒนาฝีมือแรงงาน สงขลา ใช่ ป่าวครับ ถ้าใช้ ผมรู้จัก เป็นรุ่นน้องครับ เดี๋ยวค่อยแวะไปคุย
การถอดตู้มาล้างผมก็ชอบ สอาดดี แต่กลัวช่างไม่เป็นหรือไม่รู้ เพราะเคยเจอรถ พาสสาท ของเพื่อน เรียกว่า แหลกเหลวดีกว่าครับ
ทั้งน๊อต ทั้ง กิ๊ป เหลือ แถมด้วยหัวเกียร แตกอีกตะหาก (เหลือเชื่อเลย) กำลังจะทะเลาะกัน น้ำท่วมซะก่อน เลยจบ ขายซากให้ประกันไปแล้ว