Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: banganlbk01
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 01:00:12
รบกวลสมาชิก บริษัททีไม่งี้เย๊าเวลามีปัญหาให้หน่อยครับ ประกันชั้น3ครับ ที่ราคาไม่แรงและดูแลเราดี
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: wood3181
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 02:09:53
รอฟังด้วยคนคร้าบบ
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: Webmaster
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:01:39
ชั้นสามที่ ไม่งี่เง่าแอบงงครับ  ถ้าชั้นหนึ่งงี่เง่าอันนี้พอเห็นบ้าง
ชั้นสามงี่เง่าก็อาจจะซ่อมรถให้คู่กรณีเราช้า จ่ายช้า จนคู่กรณีมาบ่นกับเรา อันนี้เคยเจอ

เวลาเลือกๆที่ความคุ้มครองนะครับ อย่าเลือกที่ราคา เพราะหลายคนไม่รู้ซึ้อเกิดเหตุร้ายแรงต้องนอนคุกสะงั้น
แต่ตอนนี้กฏหมายออกมากำหนดขั้นต่ำไว้ ก็ดีขึ้นหน่อย

พวกถูกกว่า 200-400 ดูดีๆ ว่าเขาตัดอะไรไปบ้างนะครับ เปรียบเทียบดีๆ ครับ
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: su405
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:06:29
ประกันภัยชั้น3 บริษัทวิริยะประกันภัย ราคา1,600 บาท

ความคุ้มครองดังต่อไปนี้
คุ้มครองคู่กรณี  200,000 บาท
ประกันตัวผู้ขับขี่ 100,000 บาท
ค่ารักษาพยาบาล ไม่มี  (รถยนต์, รถจักรยานยนต์ เบิกจาก พรบ.)

ปล.ไม่ต้องเสียค่าส่วนร่วม 5,000 บาททุกกรณี

สาขาและศูนย์ตรวจสอบอุบัติเหตุทั่วประเทศ  กทม.  16  ศูนย์  ภาคกลาง  14  ศูนย์  ภาคตะวันออก  7  ศูนย์  ภาคเหนือ  13  ศูนย์  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  15  ศูนย์  ภาคใต้  8  ศูนย์ 

รับแจ้งอุบัติเหตุสายด่วยทั่วประเทศ  โทร. 1557 (เปิดบริการ  24  ชั่วโมง)

ความเป็นธรรม  คือ  นโยบาย 

Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: Webmaster
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:18:56
อ้างจาก: su405 ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 08:06:29
ประกันภัยชั้น3 บริษัทวิริยะประกันภัย ราคา1,600 บาท

ความคุ้มครองดังต่อไปนี้
คุ้มครองคู่กรณี  200,000 บาท
ประกันตัวผู้ขับขี่ 100,000 บาท
ค่ารักษาพยาบาล ไม่มี  (รถยนต์, รถจักรยานยนต์ เบิกจาก พรบ.)

ปล.ไม่ต้องเสียค่าส่วนร่วม 5,000 บาททุกกรณี

สาขาและศูนย์ตรวจสอบอุบัติเหตุทั่วประเทศ  กทม.  16  ศูนย์  ภาคกลาง  14  ศูนย์  ภาคตะวันออก  7  ศูนย์  ภาคเหนือ  13  ศูนย์  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  15  ศูนย์  ภาคใต้  8  ศูนย์ 

รับแจ้งอุบัติเหตุสายด่วยทั่วประเทศ  โทร. 1557 (เปิดบริการ  24  ชั่วโมง)

ความเป็นธรรม  คือ  นโยบาย 

แบบนี้ถูก แต่ค่ารักษาส่วนเกินจาก พรบ ตัวคนขับต้องรับผิดชอบ
ขอยกตัวอย่างเล็กน้อยประกอบ

สมมุตินาย ก ทำแบบนี้เวลาเกิดเหตุชนคน นาย ข บาดเจ็บสาหัส นาย ก ไม่บาดเจ็บ
พรบจ่ายสูงสุดเรียบร้อยค่ารักษา ให้นาย ข เป็นเงิน x บาท แต่ค่ารักษา 2 แสน (หักลบกันเองนะ 55)

อย่าคิดว่าจะไม่เกิดกับเรานะครับ

ความคุ้มครองเบื้องต้นตาม พ.ร.บ.
          ผู้ประสบภัย จะได้รับความคุ้มครองในความเสียหายที่เกิดขึ้น เป็นค่ารักษาพยาบาลกรณีบาดเจ็บ เป็นค่าปลงศพในกรณีเสียชีวิต โดยไม่ต้องรอพิสูจน์ความผิด บริษัทจะชดใช้ให้แก่ผู้ประสบภัย/ทายาทของผู้ประสบภัย ภายใน 7 วัน นับแต่บริษัทได้รับคำร้องขอ ค่าเสียหาย ดังกล่าว เรียกว่า ?ค่าเสียหายเบื้องต้น? โดยมีจำนวนเงิน ดังนี้

กรณีบาดเจ็บ จะได้รับการชดใช้เป็นค่ารักษาพยาบาล และค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการรักษาพยาบาล ตามที่จ่ายจริง แต่ไม่เกิน 15,000 บาท
          กรณีเสียชีวิต จะได้รับการชดใช้เป็นค่าปลงศพ และค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการจัดการศพ จำนวน 35,000 บาท (เฉพาะกรมธรรม์คุ้มครองตั้งแต่ 1 เมษายน 2546 เป็นต้นมา)
          กรณีเสียชีวิตภายหลังการรักษาพยาบาล จะได้รับการชดใช้เป็นค่ารักษาพยาบาลตามที่จ่ายจริง แต่ไม่เกิน 15,000 บาท และค่าปลงศพ จำนวน 35,000 บาท (เฉพาะกรมธรรม์คุ้มครองตั้งแต่ 1 เมษายน 2546 เป็นต้นมา) รวมแล้วจะได้รับค่าเสียหายเบื้องต้นไม่เกิน 50,000 บาท

ค่าเสียหายส่วนเกินกว่าค่าเสียหายเบื้องต้น
          เป็นค่าเสียหายที่บริษัทจะชดใช้ให้ภายหลังจากที่มีการพิสูจน์ความรับผิดตามกฎหมายแล้ว โดยบริษัทที่รับประกันภัยรถที่เป็นฝ่ายผิด ต้องรับผิดชอบชดใช้ค่าเสียหายแก่ผู้ประสบภัย/ทายาทผู้ประสบภัย เมื่อรวมกับค่าเสียหายเบื้องต้นที่ผู้ประสบภัย/ทายาทได้รับแล้ว เป็นดังนี้

กรณีบาดเจ็บ เป็นค่ารักษาพยาบาล และค่าใช้จ่ายอันจำเป็นเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลตามความเป็นจริงไม่เกิน 50,000 บาท
           กรณีเสียชีวิต หรือสูญเสียอวัยวะ หรือทุพพลภาพ จำนวน 100,000 บาท (เฉพาะกรมธรรม์คุ้มครองตั้งแต่ 1 เมษายน 2546 เป็นต้นมา) ไม่ว่าจะมีการรักษาพยาบาลหรือไม่
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: Thawatpra
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 08:49:27
ลองอ่านดูนะครับ ตาม link http://www.insurethai.com/insure3save.html .....
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:02:06
อ้างจาก: Thawatpra ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 08:49:27
ลองอ่านดูนะครับ ตาม link http://www.insurethai.com/insure3save.html .....
แหล่ม
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: tawa
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:38:38
ดีเลยครับ ประกันใกล้หมดแล้ว จ่ายเพิ่ม 3 ธรรมดานิดหน่อย แต่มีการคุ้มครองที่ครอบคุมดี ใกล้เคียง 3+เลย สงสัยต้องทำกับเอเซียเสียแล้ว แล้วจะซื้ออย่างไงเนียหรือซื้อผ่านเวป ตรวจสอบรถหรือเปล่า จำกัดรถที่ทำไหมครับ
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: darkvirus
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:18:40
ของวิริยะ 3+ ก็ดีครับ อู่หาง่าย บริการไว
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: โจ เทียนทะเล
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:22:40
อ้างจาก: banganlbk01 ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 01:00:12
รบกวลสมาชิก บริษัททีไม่งี้เย๊าเวลามีปัญหาให้หน่อยครับ ประกันชั้น3ครับ ที่ราคาไม่แรงและดูแลเราดี

ขออนุญาติออกความเห็นนิดหน่อยนะ.......การทำประกันก็คล้ายๆซื้อหวย....ซึ่งผู้ซื้อประกันนั้นในคำนิยามภาษาประกันภัยเค้าเรียกว่า.....ผู้เอาประกันภัย....ผมเห็นส่วนมากผู้เอาประกันภัยไม่ค่อยสนใจอ่านคู่มือหมวดเงื่อนไข..ที่บริษัทประกันภัยจะแนบตารางกรมธรรม์มาให้รวมทั้งตัวผมเอง พอเวลาเกิดเหตุถ้าอยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็แล้วไป..แต่ถ้าเกิดเหตุแบบไม่อยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์หล่ะก็ทีนี้มีปัญหากับบริษัทประกันภัยทันที...เพราะฉะนั้นเวลาท่านทั้งหลายซื้อประกันภัยก็ควรจะศึกษาให้ดีกว่าอันไหนคุ้มครองบ้างมันไหนไม่คุ้มครองบ้างจะได้ไม่เกิดปัญหาตามมา.......
สรุปง่ายคือ..ถามคนที่ขายประกันเลยว่าอันจ่ายอันไหนไม่จ่ายแล้วมีเอกสารยืนยันหรือป่าวว่าที่บอกมาเป็นจริงว่าอันนี้จ่ายอันนี้ไม่จ่ายแต่ถ้าคนขายตอบไม่ได้ก็อย่าไปซื้อกับเค้าเพราะเดี๋ยวนี้คนที่จะขายประกันแบบถูกต้องตามกฎหมายได้จะต้งอผ่านการอบรมและมีบัตรตัวแทนถูกต้องเท่านั้น.................555555555
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: kong405
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:53:35
อ้างจาก: เต้ มหาชัย ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 09:38:38
ดีเลยครับ ประกันใกล้หมดแล้ว จ่ายเพิ่ม 3 ธรรมดานิดหน่อย แต่มีการคุ้มครองที่ครอบคุมดี ใกล้เคียง 3+เลย สงสัยต้องทำกับเอเซียเสียแล้ว แล้วจะซื้ออย่างไงเนียหรือซื้อผ่านเว็บ ตรวจสอบรถหรือเปล่า จำกัดรถที่ทำไหมครับ

โทรถามพี่ก็ได้นะเต้...... แม่เจ้าหมูเป็นตัวแทนอยู่
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: wanchart
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:56:51
ก่อนซื้อประกันภัย
1. ดูว่าบริษัทฯที่มีศูนย์ฯตรวจสอบครอบคลุมพื้นที่มากน้อยแค่ไหน
2. สอบถาม และ ศึกษา เงื่อนไขความคุ้มครองให้ละเอียด
3. ยอมที่จะจ่ายเบี้ยประกันที่แพงกว่า เพื่อ แลกกับการบริการหลังการขาย

Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: kong405
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:57:21
อ้างจาก: โจ เทียนทะเล ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 11:22:40

ขออนุญาติออกความเห็นนิดหน่อยนะ.......การทำประกันก็คล้ายๆซื้อหวย....ซึ่งผู้ซื้อประกันนั้นในคำนิยามภาษาประกันภัยเขาเรียกว่า.....ผู้เอาประกันภัย....ผมเห็นส่วนมากผู้เอาประกันภัยไม่ค่อยสนใจอ่านคู่มือหมวดเงื่อนไข..ที่บริษัทประกันภัยจะแนบตารางกรมธรรม์มาให้รวมทั้งตัวผมเอง พอเวลาเกิดเหตุถ้าอยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์ก็แล้วไป..แต่ถ้าเกิดเหตุแบบไม่อยู่ในเงื่อนไขของกรมธรรม์หล่ะก็ทีนี้มีปัญหากับบริษัทประกันภัยทันที...เพราะฉะนั้นเวลาท่านทั้งหลายซื้อประกันภัยก็ควรจะศึกษาให้ดีกว่าอันไหนคุ้มครองบ้างมันไหนไม่คุ้มครองบ้างจะได้ไม่เกิดปัญหาตามมา.......
สรุปง่ายคือ..ถามคนที่ขายประกันเลยว่าอันจ่ายอันไหนไม่จ่ายแล้วมีเอกสารยืนยันหรือป่าวว่าที่บอกมาเป็นจริงว่าอันนี้จ่ายอันนี้ไม่จ่ายแต่ถ้าคนขายตอบไม่ได้ก็อย่าไปซื้อกับเขาเพราะเดี๋ยวนี้คนที่จะขายประกันแบบถูกต้องตามกฎหมายได้จะต้งอผ่านการอบรมและมีบัตรตัวแทนถูกต้องเท่านั้น.................555555555

ถูกต้องครับพี่โจ เราต้องดูที่เงื่อนไข ที่ระบุไว้ในกรมธรรม์ฯ
       การเสียเบี้ยประกัน จะถูกหรือแพง ก็ขึ้นอยู่กับความคุ้มครองของกรมธรรม์นั้นๆ

Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: โจ เทียนทะเล
วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม 2011 เวลา 12:55:35
อ้างจาก: kong405 ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 11:53:35
ดีเลยครับ ประกันใกล้หมดแล้ว จ่ายเพิ่ม 3 ธรรมดานิดหน่อย แต่มีการคุ้มครองที่ครอบคุมดี ใกล้เคียง 3+เลย สงสัยต้องทำกับเอเซียเสียแล้ว แล้วจะซื้ออย่างไงเนียหรือซื้อผ่านเว็บ ตรวจสอบรถหรือเปล่า จำกัดรถที่ทำไหมครับ

โทรถามพี่ก็ได้นะเต้...... แม่เจ้าหมูเป็นตัวแทนอยู่

ขอเบอร์โทรแม่เจ้าหมูหน่อยเด......จะได้โทรไปต่อว่าสักกะหน่อยโทษฐานเป็นตัวแทนแต่ทำไมไม่บีบ...อีตาก้องท้ายรถตู้ให้ทำประกัน 3 + จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ซ่อมรถเอง....จริงป่าว...อิๆๆ ( ใกล้เกลือกินด่างแท้ๆ )
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: banganlbk01
วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:03:45
สรุปเลยครับท่านสมาชิกที่มีความรู้ด้านการประกันภัยประเภท3แบบธรรมดา ชี้เป้ามาเลยครับ ว่าประกันของบริษัทใดดีที่สุดครับ เวลาเกิดเหตุ ชาวสิงห์ไม่เสียเปรียบก็okแล้วครับพี่ จริงใหมครับท่านชาวสิงห์ทั้งหลาย ท่านใดมีควาคิดเห็นที่ดีเป็นประโยชแด่เพื่อนสมาชิก เรียญเชิญครับ
Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: banganlbk01
วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:07:39
อ้างจาก: banganlbk01 ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 01:00:12

Re: ประกันชั่น3ราคาไม่แรงไม่มีปัญหาเวลาเกิดเหตุขอคำชี้แนะ By: wat_2667
วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 13:25:39
อ้างจาก: เต้ มหาชัย ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 09:38:38

สนใจโทรหา ป๋าเลยน้อง

อ้างจาก: kong405 ที่ วันจันทร์ที่ 16 พฤษภาคม  2011 เวลา 11:53:35

แม่เจ้าหมูเป็นตัวแทน  แต่ผมเป็นโบรคเกอร์อยู่  ( มันเหมือนกันหรือป่าวหว่า  555555555 )

วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:41:20
พี่วัฒ ขอทราบราคาและตารางคุ้มครองได้ใหมครับ เปรียบทเียบดหน่อยครับ สนใจครับ