Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  50X
Pages: 1
ขอความช่วยเหลือค่ะ...เมื่อเช้าขับรถมาแล้วเกิดเสียงระเบิดดังมากบริเวณกระโปรงด้านหน้าฝั่ง By: moomanouw
วันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2011 เวลา 23:40:48
พอดีเพิ่งได้รถรุ่น 505 มาจากพี่ชาย แล้วขับเข้ากรุงเทพวันแรกเลย ขับมาดีๆเกิดเสียงระเบิดดังมาก และมีควันขึ้นที่บริเวณกระโปรงหน้าฝั่งซ้ายมืิอ ตอนแรกคิดว่ายางระเบิด แต่พอลงมาดูแล้วไม่เป็นอะไร กลับไปสตาร์ตใหม่ เครื่องไม่มีปัญหา สามารถขับต่อไปได้ แต่แอร์ไม่เย็นแล้ว มีแต่ลม....ให้น้องที่ทำงานมาดูให้ เค้าก็บอกว่าไม่เป็นอะไร ตอนนี้กังวลมากค่ะ เพราะรถติดแก๊สด้วย ขอความรู้จากพี่ๆหน่อยได้มั๊ยคะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลย  ร้อนจัง
Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ...เมื่อเช้าขับรถมาแล้วเกิดเสียงระเบิดดังมากบริเวณกระโปรงด้านหน้าฝั By: 504hero
วันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2011 เวลา 23:50:04
ท่อน้ำยาคอมแอร์น่าจะระเบิด แวะร้านแอร์ดูรับ

โชคดี ท่อแอร์
โชคไม่ดี คอมแอร์

ขอให้โชคดีครับ
505 ถึก ทน กว่าที่คุณคิดเย้ออออออ
Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ...เมื่อเช้าขับรถมาแล้วเกิดเสียงระเบิดดังมากบริเวณกระโปรงด้านหน้าฝั By: moomanouw
วันอังคารที่ 30 สิงหาคม 2011 เวลา 23:58:42
ตาดำๆ ขอบคุณมากนะคะ
Re: ขอความช่วยเหลือค่ะ...เมื่อเช้าขับรถมาแล้วเกิดเสียงระเบิดดังมากบริเวณกระโปรงด้านหน้าฝั By: Gunn
วันพุธที่ 31 สิงหาคม 2011 เวลา 11:31:25
http://www.clubroad.com/board/index.php?topic=1030.0

.. ตามข้างบนครับ  ตอนทำแอร์ ทำและไล่ระบบให้ดีดีนะครับ ไม่งั้นปัญหาแอร์ไม่เย็น คอมพัง ฯลฯ จะตามมา