Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: bule25
วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 11:53:01
ขอสอบถาม  พอว่าก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 เสีย อาการคือมันไม่กลับต้องใช้มือปัดคืน ถ้าเปลี่ยนของใหม่ราคาประมาณเท่าไหร่ เห็นในเวปประมาณ 1550 บาท / เซ็นทรัลล๊อคบางครั้งก็ล๊อกบางครั้งก็ไม่ล๊อค ฝาน้ำมันอีกล๊อกบางไม่ล๊อกบ้าง ต้องตรวจเช็คอะไรบางแล้วถ้าเสีย หรือเปลี่ยนอะไหล่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่  ขอบคุณมาก ๆ คับ
Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: wech
วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 12:16:33
ก้านไฟเลี้ยวราคาประมาณนั้นครับ อาจจะเป็นที่ขาตัวเตะหักหรือเปล่า
ฝาปิดถังน้ำมันที่ว่าเสียน่ะเป็นอย่างไรครับ  ของGRถ้าจำไม่ผิดฝาถังจะล็อคเมื่อเราล็อคประตูรถครับ  ถ้าไม่ล็อคประตูฝาถังก็เปิดได้

Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: bule25
วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 13:18:18
อ้างจาก: BoonKerd ที่ วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม  2011 เวลา 12:16:33
ก้านไฟเลี้ยวราคาประมาณนั้นครับ อาจจะเป็นที่ขาตัวเตะหักหรือเปล่า
ฝาปิดถังน้ำมันที่ว่าเสียน่ะเป็นอย่างไรครับ  ของGRถ้าจำไม่ผิดฝาถังจะล็อคเมื่อเราล็อคประตูรถครับ  ถ้าไม่ล็อคประตูฝาถังก็เปิดได้

ฝาน้ำมัน ที่เสียคือ ว่ามันไม่ล็อค มันล็อคเป็นบางครั้ง คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเซ็นทรัลล๊อคเสีย หรือเปล่า เพราะปิดตูก็ล๊อกได้บ้าง ไม่ได้บาง ต้องตรวจเช็คที่ไหนบาง และอะไรจะเสียบ้างถ้าอาการประมาณ น่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณ มากคับ
Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: pavichaya
วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 18:35:45
อ้างจาก: bule25 ที่ วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม  2011 เวลา 13:18:18
ฝาปิดถังน้ำมันที่ว่าเสียน่ะเป็นอย่างไรครับ  ของGRถ้าจำไม่ผิดฝาถังจะล็อคเมื่อเราล็อคประตูรถครับ  ถ้าไม่ล็อคประตูฝาถังก็เปิดได้

ฝาน้ำมัน ที่เสียคือ ว่ามันไม่ล็อค มันล็อคเป็นบางครั้ง คิดว่าน่าจะเป็นเพราะเซ็นทรัลล๊อคเสีย หรือเปล่า เพราะปิดตูก็ล๊อกได้บ้าง ไม่ได้บาง ต้องตรวจเช็คที่ไหนบาง และอะไรจะเสียบ้างถ้าอาการประมาณ น่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณ มากครับ

กลอนฝาถังน้ำมันหากล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้าง ให้ถอดออกมาล้างตัวกลอนให้สะอาดและเอาจารบีอัดเข้าไปในรูกลอน เท่านั้นก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ คงเป็นเพราะรูกลอนมีสนิมเลยทำให้ฝืด
Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: bule25
วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม 2011 เวลา 22:45:12
ซื้อมาเรียบร้อยแล้ว 1550 บาท เปลี่ยนแล้วแต่ อาการยังเหมือนเดิมคือเลี้ยวแล้วต้องปัดคืนเอง (ถามผู้รู้บอกว่าก้านไฟเลี้ยวคงไม่เสียที่เสียน่าจะเป็นที่ตัวเขี่ยที่อยู่คอพวงมาลัยมันสึก ) พรุ่งนี้ว่าจะให้ช่างที่ซ่อมกลอนประตูดูเพราะต้องเอาไปให้ดูเซ็นทรัลล๊อด/และฝ่าปิดน้ำมันอยู่ดี ได้ความคืบหน้ายังไงจะมาบอก
ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำคับ
Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: wat_2667
วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2011 เวลา 17:37:03
อ้างจาก: bule25 ที่ วันอาทิตย์ที่ 30 ตุลาคม  2011 เวลา 22:45:12
ซื้อมาเรียบร้อยแล้ว 1550 บาท เปลี่ยนแล้วแต่ อาการยังเหมือนเดิมคือเลี้ยวแล้วต้องปัดคืนเอง (ถามผู้รู้บอกว่าก้านไฟเลี้ยวคงไม่เสียที่เสียน่าจะเป็นที่ตัวเขี่ยที่อยู่คอพวงมาลัยมันสึก ) พรุ่งนี้ว่าจะให้ช่างที่ซ่อมกลอนประตูดูเพราะต้องเอาไปให้ดูเซ็นทรัลล๊อด/และฝ่าปิดน้ำมันอยู่ดี ได้ความคืบหน้ายังไงจะมาบอก
ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำครับ

ก้านเก่าไม่เสีย  แต่พวงมาลัยไม่มีขาเตะ

เอาที่อยู่มาครับ มีอยู่อันนึงเดี๋ยวส่งไปให้
Re: ราคาก้านไฟฟ้าเลี้ยว 405 GR / เซ็นทรัลล๊อคเสีย By: RATCHAI
วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม 2011 เวลา 20:29:43
พวงมาลัยเดิมหรือเปล่าครับ?
ถ้าเดิมไม่เดิม ขาเตะอาจอยู่คนละด้าน
แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่ข้านี่แหละ ถอดออกมาโมเองก็ได้ครับ
วันพฤหัสบดีที่ 03 พฤศจิกายน 2011 เวลา 08:09:38
ขอบคุณมาก ๆ ครับ
อ้างจาก: WAT_7229 ที่ วันจันทร์ที่ 31 ตุลาคม  2011 เวลา 17:37:03
ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำครับ

ก้านเก่าไม่เสีย  แต่พวงมาลัยไม่มีขาเตะ

เอาที่อยู่มาครับ มีอยู่อันนึงเดี๋ยวส่งไปให้

ขอบคุณมาก ๆ ครับ