Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
วอนผู้รู้ช่วยบอกตำแหน่ง"รีเลย์"ไฟหน้า 405GRIหน่อยครับ By: sirduke
วันอาทิตย์ที่ 13 พฤศจิกายน 2011 เวลา 18:00:03
พอดีรถผมขับมาอยู่ๆไฟหน้าดับทั้งสองดวงครับ ( ดับพร้อมกันเลย) ตอนนี้เลยต้องใช้ไฟสูง กลัวครับ กลัวคนที่ขับรถสวนมาเค้าจะอารมณ์เสีย ยิ่งน้ำท่วมๆอยู่ และไม่อยากตกเป็นข่าวเหมือน กัปตันขับเครื่องบินท่านนั้น เลยจะขอถามตำแหน่ง "รีเลย์"ของไฟหน้ารถหน่อย ว่าอยู่ตรงไหน จะได้แกะออกมาดู   เพราะตรวจไฟแล้วหลอดไฟไม่ขาด ฟิวส์ก็ไม่ขาดครับ นะๆ เพราะพี่ที่เค้าดูแลรถ ยังไม่ว่างมาดูให้ วิดน้ำที่บ้านเค้าอยู่
Re: วอนผู้รู้ช่วยบอกตำแหน่ง"รีเลย์"ไฟหน้า 405GRIหน่อยครับ By: jod_ryhp
วันอาทิตย์ที่ 13 พฤศจิกายน 2011 เวลา 20:55:04
เปิดฝาครอบกล่อง อีซียูออกมาครับ

อยู่เป็นแถว ด้านข้างกล่อง อีซียู นั่นแหละครับ
Re: วอนผู้รู้ช่วยบอกตำแหน่ง"รีเลย์"ไฟหน้า 405GRIหน่อยครับ By: Schap
วันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2011 เวลา 13:38:14
รวมกันอยู่ในกล่อง ECU ด้านหน้าซ้ายมี 3 ตัวลองเช็คดู