Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: PG306SR
วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2012 เวลา 12:01:35
มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ เห็นเขาบอกมาว่าเก่ง แต่รถเปอร์โยไม่รู้เป็นไง  :เครียดดูดบุหรี่:
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: Thawatpra
วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2012 เวลา 12:33:22
มีหลายท่านในนี้ที่ติดจากคุณบอย gasboy ครับ

นี้กระทู้ผมครับที่คุยกับคุณบอย

http://www.gasboyd.com/forums/viewtopic.php?f=11&t=399

แรก ๆ มีปัญหาบ้างครับ และก็ มีปัญหาเรื่องคุณภาพการ ไวริ่งบ้าง....แต่...จบครับ....ตอนแก้งานผมไปแต่เช้า...คุณบอยก็แก้ไขให้ทันที่ครับ....ไม่แบ่งลูกค้าใหม่ได้ตังย์ดูแลก่อน...ลูกค้าเก่าได้ตังย์มาแล้วเอาไว้ก่อน....

เรื่องการติดแก๊สอยู่ที่คุจพินิจของเจ้าของรถครับ.....ผมติดมาตั้งแต่  เดือน 12/2553 ใช้มาเกือบ 40,000 แล้วครับดวามต่างประมาณ 2 บาทครับ........
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: NOK405
วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2012 เวลา 12:45:15
เคยเอา Mi เข้าไปติดตั้งมาครับ เคยมีครั้งนึงไปจูนแก๊สแล้วกำลังจะไปลองวิ่งกันปรากฎว่า ตัวพลาสติคที่เกี่ยวหัวสายครัชท์ผมหัก แกก็ให้ช่างเปลี่ยนให้ผมโดยไม่คิดค่าแรงใดๆ ส่วนการติดตั้งแก๊สของผมไม่เคยพบปัญหาใดๆจากการติดแก๊ส นอกจากไปปรับจูนบ้างตามสมควร โดยส่วนตัวผมว่าคุณบอยแกจะเป็นคนไม่ค่อยยิ้มแล้วพูดคุยมากนักนะครับบางทีเลยเหมือนไม่ค่อยจะใส่ใจลูกค้าเท่าไหร่
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: pattarathon
วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2012 เวลา 20:52:14
405 GR D8 ติดมา ประมาณ 10,000 กม แล้วครับ การติดตั้งผมว่า OK ครับ แต่การจูน ผมมีควารู้สึกว่า ไม่ดีตามที่เราคาดหวัง  ตอนนี้ก็จะไปจูนใหม่อีกแล้วครับ รอบเดินเบาสูงมาก ค่าแก็สยังสูงมากเกินไป ตอนนี้ของผมตกแล้วโลนึงเกือบๆ 2 บาทครับ ลองสอบถามของสมาชิกที่ติดตั้งที่อื่น ซึ่งทำเปอร์โยต์ โดยตรง ค่าแก็สไม่เกิน โลละ1.50 บาทเลยครับ
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: boyd_arch
วันเสาร์ที่ 10 มีนาคม 2012 เวลา 21:39:01
ร้านนี้สุดยอด เริ่มแรกมากับ thaiagclub

พี่บอยแกเป็นกันเอง รับผิดชอบสูง ราคาพอรับได้...แนะนำ
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: best 406
วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2012 เวลา 06:50:56
ข้อแตกต่างของร้านนี้กับร้านอื่นๆเช่น การถอดท่อร่วมไอดีออกมาเจาะข้างนอกไม่ว่าจะเป็นรถใหม่หรือเก่า และความรับผิดชอบงาน ร้านนี้วันเสาร์-อาทิตย์ไม่หยุดแต่หยุดวันพุธ
Re: มีใครเคยติดแก๊ส ร้านแก๊สบอย บ้างครับ By: pat
วันอาทิตย์ที่ 11 มีนาคม 2012 เวลา 09:59:25
ถ้าชอบ AG ไปติดที่ ช่างเรือง NR เป็นอู่ซ่อมเปอโยโดยเฉพาะ ส-อ ไม่หยุด อยู่ซอยมัยลาภ เกษตรนวมินทร์
ถ้าชอบ AC ไปติดที่ เต้นท์เปอโยของตาธรรม งานติดแก๊สรับเฉพาะ ส-อ ช่างติดช่างจูนทำเปอโยมาหลายคัน อยู่ตรงข้ามแม็คแวร์ลู่ พัฒนาการ
เอาที่สะดวกใกล้บ้านไว้ครับ