Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
หาหลอดไฟสวิทซ์แอร์ไม่ได้เลยครับ By: boomberman
วันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2012 เวลา 16:28:33
ตามล่าหาในเขตชลบุรีมาเป็นเดือนไม่มีเลยครับ จะพอหาได้ที่ใหนครับหลอดไฟที่ใส่ในสวิทซ์แอร์อ่ะครับ
หรือตอนไปซื้อต้องบอกคนขายเค้ายังไงอ่ะครับ มันมีเบอร์หรือปล่าว
ตอนนี้เอา led มาแปลงใส่เบ้าเดิมบัดกรียากมากไม่ติดเลยไส่ไปได้ซักพักขั้วหลุดกระพริบยังกับบ้านผีสิง 555
Re: หาหลอดไฟสวิทซ์แอร์ไม่ได้เลยครับ By: pha
วันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2012 เวลา 16:54:30
ผมเคยเปลี่ยนที่ 0 หาดใหญ่ เขาเรียกว่า หลอดไฟ จิ๋ว ครับ หลอดละ 27 บาท ครับ
                           Lier
Re: หาหลอดไฟสวิทซ์แอร์ไม่ได้เลยครับ By: maxkrub
วันจันทร์ที่ 19 มีนาคม 2012 เวลา 21:06:12
หน้าตามันเป็นยังไง Huh??  แบบเดียวกะหลอดไฟหน้าปัดป่าวหว่า 
Re: หาหลอดไฟสวิทซ์แอร์ไม่ได้เลยครับ By: boomberman
วันอังคารที่ 20 มีนาคม 2012 เวลา 09:40:17
ไม่เหมือนกับหลอดไฟหน้าปัดอ่าครับ พอดีผมยังไม่ได้รื้อออกมาอีกรอบ
ถ้าเป็นหลอดไฟหน้าปัดมันจะเอาหัวหลอดเสียบเข้าไปในหน้าปัดแล้วบิดล๊อค สิ่งที่โผล่ขึ้นมาคือตูดหลอด
แต่ถ้าเป็นหลอดไฟสวิทซ์แอร์มันจะเอาตูดหลอดเสียบเข้าไปแล้วหัวหลอดโผล่ขึ้นมาแทนอ่ะครับ

มีรูปแทนด้านล่างอ่ะครับโหลดมาจากเวปต่างประเทศอ่ะครับ
Re: หาหลอดไฟสวิทซ์แอร์ไม่ได้เลยครับ By: mi_korat
วันอังคารที่ 20 มีนาคม 2012 เวลา 10:37:30
ถ้าไม่ใช่หลอดแบบเสียบที่ใช้กับหลอดไฟหน้าปัด

เป็นหลอดคล้ายๆกับหลอดสวิทช์กระจกของ 405 ทีมีขาต่อยาวๆ

ลองไปหาซื้อแถวร้านขายอะไหล่อิเลคทรอนิกส์ มีขายหลายขนาด ไม่แน่ใจว่าอมรจะมีหรือเปล่า