Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: red406
วันจันทร์ที่ 03 เมษายน 2006 เวลา 22:47:44
วันที่ขับรถไปเมืองกาญจน์ช่วงขึ้นไปเขื่อน แอร์รถยนต์มันตัดไม่ทำงาน พอจอดรถทานข้าวก็สตาร์ทใหม่ก็เป็นปกติ มาเมื่อวันศุกร์ตอนมืดมันตัดอีกแล้วก็ไม่ทำงานอีกเลย วันเสาร์เลยไปให้ที่ร้านดู ช่างบอกว่าวงจรในกล่องไหม้ทำการซ่อมให้และเพิ่ม relay มาช่วยคุมแอร์เพื่อป้องกันกล่องทำงานหนักอีกหมดไป 1,100.00 บาท โชคดีไม่พังตอนอากาศร้อนและตอนที่ฝนตก เออว่าโชคดีกว่าคนอื่นแล้วนะว่าไม่มีอะไรพัง
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: heng
วันจันทร์ที่ 03 เมษายน 2006 เวลา 22:59:27
                  อากาศมันร้อนคุณต้อม มันก็คงทำงานหนักไปหน่อยแต่ก็ยังดีที่ซ่อมได้ ดีที่ไม่เสียตังค์มาก คราวหน้าไปหัวหินไปตอนไม่ร้อนดีมะ
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: red406
วันอังคารที่ 04 เมษายน 2006 เวลา 09:35:44
ดีครับ จะได้พาที่บ้านไปเที่ยวด้วย
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: wech
วันอังคารที่ 04 เมษายน 2006 เวลา 13:08:36
โชคยังดีครับที่กลับมาเสียที่กทม. ถ้ากลางทางอย่างคุณตุ๊กละก้อ แย่เหมืนกันนะ.....
 ดีใจด้วยครับที่รถใช้งานได้ตามปกติ แต่สงสัยว่าไปทำอะไรที่ปราจีนฯบ่อยจัง ไม่ทราบว่าบ่านอยู่ปราจีนฯเหรอครับ  พอดีมีรุ่นพี่อยู่เจ้าพระยาอภัยภูเบศร์น่ะ
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: tuk
วันอังคารที่ 04 เมษายน 2006 เวลา 21:19:40
สวัสดดีครับพี่ต้อม  406  สีแดงของพี่ใช่หรือเปล่าครับพี่  ถ้าเบื่อแล้วอย่าลืมบอกนะครับพี่  ขอถามเรื่องสวิทซ์ที่พี่บอกว่าเสียหน่อยครับ  ไม่ทราบว่ามันเป็นกล่องสีน้าตาล  เคล้าย ๆ 306 หรือเปล่า  เพราะของ  306  ผมลองถอดดูวงจรข้างในแล้วมีวิธีเดียวครับ  ต้องทุบให้แตก  แกะดี ๆ  ไม่ยอมออก  เพราะมันไม่มีตำแหน่งให้แกะเลย  ก็ขอถามเป็นความรู้ครับ

ถึงป๋าเวชนิดหน่อยครับ  เข้าเวปทั้งวันเลยนะครับป๋า  เช้าเย็นเจอตลอด 
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: wech
วันพุธที่ 05 เมษายน 2006 เวลา 06:33:03
ตอนช่วงเช้ามากๆจะว่างหน่อยครับ
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: ksurachet
วันพฤหัสบดีที่ 06 เมษายน 2006 เวลา 18:18:20
พาครอบครัวไปด้วยเหรอพี่ต้อม แล้วคู่หูกระติกโตล่ะพี่ ไปไว้หนายยยยย  Smiley
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: red406
วันศุกร์ที่ 07 เมษายน 2006 เวลา 10:22:24
พอดีทิ้งรถให้ช่างเค้าซ่อมให้ยืนดูช่างหาสาเหตุอยู่แป๊ปก็ยังหาไม่เจอก็เลยกลับไปทำงานดีกว่าเย็นไปรับรถกลับคุยกับช่างนิดหน่อยเลยไม่ทราบว่าตัวไหนแต่เข้าใจว่าน่าจะเป็นกล่องที่อยู่ในตัวรถเหมือนกับ 405 มั่งครับ
ที่ปราจีนฯต้องไปทำงานประมาณ 2 อาทิตย์ครั้งแถวนิคม 304 นะครับและบางทีต้องไปดูงานที่โรงเกลือด้วยเลยต้องไปบ่อยครับ
เรื่องเที่ยวต้องถามครอบครัวก่อนครับว่าไปไหมแล้วค่อยถามเพื่อนอีกที แต่ส่วนใหญ่ที่บ้านไม่ค่อยว่างเลยต้องไปกับเพื่อนเป็นประจำครับ
Re: กลับจากกาญจน์ได้อาทิตย์ กล่องแอร์พัง By: ksurachet
วันเสาร์ที่ 08 เมษายน 2006 เวลา 12:34:30
พี่ต้อมเป็นเจ้าพ่อโรงเกลือแหง ๆ ไปเก็บค่าคุ้มครอง ... พอจะมีบัตรลดที่พัก หรือร้านอาหารแนะนำบ้างไหมพี่ หรือจะจัดทริปเล็ก ๆ ไปโรงเกลือกันก็ดีนะพี่ ว่าไงฮะพี่ ๆ สมาชิก(เครื่องดื่มแถวนั้นดื่มแล้วสำเนียงแขมร์ออกเลยป่ะไม่รู้)
วันเสาร์ที่ 08 เมษายน 2006 เวลา 14:01:14
ที่พักไม่ต้องพูดถึงเพราะไม่เคยไปนอนที่อื่นนอนที่บ้านเพื่อนตลอด ร้านอาหารทานกรุงเทพฯ อร่อยกว่า ถ้าอยากได้สำเนียงแปลกๆต้องข้ามฝั่งไปเขมรรับรองว่ามีทุกภาษาไม่ว่าไทยเขมรเวียดนามจีนฝรั่งมีครบถ้าเงินไม่หมดก่อน เดี๋ยวนี้ด่านเปิดถึง 2 ทุ่มถ้าใครข้ามไปแนะนำให้จองห้องพักฝั่งโน้นไว้แล้วไปข้ามด่านซะตอนทุ่ม คนจะไม่เยอะและไม่ต้องมาเสียเวลารอคิวเหมือนตอนเช้า ค่าฝากรถที่พึ่งเปิดใหม่ก็แค่วันละ 50 บาทอยู่ด้านขวามือก่อนเลี้ยวซ้ายเข้าตลาดโรงเกลือ ไปๆมาๆเกือบ 8 ปีแล้วแต่ก็เดินตลาดโรงเกลือไม่เกิน 10 ครั้ง ส่วนใหญ่ทีเดินก็เพราะมีธุระต้องทำแดดมันแรง&โครตร้อน โรงเกลือเหมาะกับคนที่ชอบชอปปิ้ง อย่างเราต้องหาทริปที่เหมาะแก่การดื่มและมีกิจกรรมอย่างอื่นให้ผู้ร่วมกิจกรรมทำด้วยอย่างเช่นร้านคาราโอเกะ
วันจันทร์ที่ 10 เมษายน 2006 เวลา 14:33:06
จริงแฮะ