Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
306 กุญแจประตูมันล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้าง By: boomberman
วันพุธที่ 04 เมษายน 2012 เวลา 20:36:22
เจ้า 306 ของผมเวลาบิดกุญแจประตูเพื่อล๊อคประตูทุกครั้งจะต้องบิดกุญแจประมาณสองครั้งถึงจะล๊อค น้อยครั้งที่จะบิดเพียงครั้งเดียว
เมื่อหัวค่ำบิดเท่าไหร่ทั้งสี่ประตูก็เด้งขึ้นเองไม่ยอมล๊อคส๊ะทีจนต้องถอดขั้วแบตออกถึงจะกลับมาเหมือนเดิมคือต้องบิดสองครั้งถึงล๊อค
ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ

** เมื่อหัวค่ำบิดกุญแจเปิดประตูจากทางฝั่งซ้ายครับหลังจากนั้นฝั่งซ้ายบิดกุญแจไม่ไป ถ้ามาบิดกุญแจฝั่งขวาจะเด้งตลอดไม่ยอมล๊อค
    ลองกดจากด้านในก็กดไม่ลงทั้งฝั่งซ้ายและขวาครับ
Re: 306 กุญแจประตูมันล๊อคบ้างไม่ล๊อคบ้าง By: nun
วันพุธที่ 04 เมษายน 2012 เวลา 20:52:25
405 ของผมก็เป็นบ่อยครับ เนื่องจากฝุ่นเข้าทำให้มันติดขัด แก้ไขด้วยการถอดกลอนล๊อคประตูออกมาล้างทำความสะอาด เมื่อสะอาดดีแล้วอย่าใส่น้ำมันหล่อลื่นอีกเพื่อป้องกันฝุ่นเกาะ