Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
มีวิธีอัพเกรด ecu ของ D8 ยังไงบ้าง By: sawi
วันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2012 เวลา 11:55:52
 อะไร รถ 406d8 ออกมานานพอสมควรแล้ว ecu ของมันก็น่าจะล้าสมัยไม่รวมถึงความเสื่อมของวงจรต่างๆที่อยู่ภายในอีกต่างหาก  เราสามารถที่จะปรับปรุงประสิทธิภาพของมันให้ดีกว่าเดิมหรือเปลี่ยนชิพบางตัวโดยไม่ทำความเสียหายให้กับรถได้อย่างไร ท่านใดทราบหรือเคยมีประสบการณ์ขอคำแนะนำ
หน่อยครับ ขอบคุณ

Re: มีวิธีอัพเกรด ecu ของ D8 ยังไงบ้าง By: Yew
วันเสาร์ที่ 29 กันยายน 2012 เวลา 11:59:51
Up เป็น d9. ดีกว่าครับเห็นความ้ปลี่ยนแปลงหลายอย่าง