Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 123
พาสิงห์ไปเข้าสวน(ที่ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี) By: jettoman
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 08:47:06
ช่วงสงกรานต์ ผมได้พาแม่กับพี่ชาย เข้าไปหาพ่อผม ที่ในบ้านสวน อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ครับ
            พอดีพี่ชายมีกล้องดิจิตอลอยู่ ผมเลยถือโอกาสเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ ของสวนผม มาให้สมาชิกทุกท่านได้ชม สวนผมปลูกผลไม้เกือบทุกอย่างครับ 555 อยากกินอะไรก็ปลูก ตอนนี้ที่ออกผลก็มี มะพร้าว สะตอ ลองกอง ทุเรียน ลิ้นจี่ กล้วยหอม ขนุน มะเฟือง มะนาว เงาะ สัปปะรด มะม่วง พริกไทย ชมพู่ ยางพารา และอื่นๆ อีกอย่างละนิดละหน่อยครับ
            แล้วก็มีบ่อเลี้ยงปลาครับ ผมเลยลองตก ได้ปลาสวายมา 2 ตัว (ฝีมือ 555) ตัวแรกประมาณ กิโลกว่าๆ ตัวที่สองนี่ สองโลกว่าๆคับ เล่นจนคันเบ็ดหักเลย (คันไม้ไผ่เก่าๆแล้วครับ) เด๋วดูรูปละกันนะครับ บรรยายด้วยรูปภาพน่าจะเห็นชัด ข้างๆสวน ก็มีวัดครับ ผมเลยได้ไปทำบุญ หลังวัดมีน้ำตก สงบดีครับ แต่ตอนนี้น้ำน้อยไปหน่อย
            ผมขับเจ้าสโนไวส์ 305 GL ของผมไปครับ ไป-กลับ 350 km หมดน้ำมันไป 1000 บาทครับ แต่รถวิ่งได้อย่างดีมากครับ ขนาดแบกน้ำหนักรถที่บรรทุกของขึ้นไปไม่ต่ำกว่า 300 กิโลกรัมครับ วิ่งไปด้วยความเร็วเฉลี่ยประมาณ 110 KM/H
            ถ้าสมาชิกท่านใดแวะเวียนมาที่เมืองกาญจน์ แล้วชอบบรรยากาศ ธรรมชาติ เงียบสงบ สบายๆ เหมาะแก่การ Drinking Peugeot 555 (ชื่อนี้พี่สุรเชษฐ์ แกตั้งให้) ก็ขอเชิญมาได้ครับ

ปล.            ถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสมประการใด สามารถลบได้นะครับ ผมไม่ซีเรียส

โหน่ง....
Re: พาสิงห์ไปเข้าสวน(ที่ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี) By: jettoman
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:06:37
ทางเข้าสวนครับ ถนนลาดยางตลอด ผ่านหน้าสวนเลย เป็นถนนเส้นที่เข้าไปทุ่งใหญ่นเรศวรครับ
Re: พาสิงห์ไปเข้าสวน(ที่ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี) By: jettoman
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:09:30
ขอนำเสนอ ทุเรียนครับ ปีนี้เพิ่งจะติดแล้วไม่ร่วงเป็นปีแรก ลูกใหญ่แล้ว (หวานเรา 555) เจ้าของสวนยังดูไม่เป็นเลยครับ ว่ายังไงถึงใช้ได้แล้ว 555
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:10:11
ทุเรียนต่อครับ อิอิ  Grin
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:10:44
ทุเรียน ต่ออีกครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:12:49
บ้านในสวนครับ เป็นบ้านไม้ยกพื้นสูง ไม่มีห้องครับ โล่งๆ สบายๆ กลางคืนหนาวนะครับ ไม่ต้องเปิดพัดลมเลย เย็นสบาย มี ทีวี แต่ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์ครับ ต้องขึ้นเสา อิอิ อากาศดีมากๆครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:13:33
สามารถจอดรถได้ รอบๆบ้าน 3-4 คัน สบายๆครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:14:08
บ้านในสวน ต่อครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:14:47
บ้านในสวน ต่ออีกครับ Grin
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:15:44
ผลไม้ หลากหลายชนิด แล้วแต่ชอบครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:16:15
ผลไม้ หลากหลายชนิด แล้วแต่ชอบครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:16:47
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:17:33
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:18:39
ไปทำบุญครับ หลังวัดมีน้ำตก สงบ ร่มรื่นมากๆ ครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:19:11
ไปทำบุญครับ หลังวัดมีน้ำตก สงบ ร่มรื่นมากๆ ครับ
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:19:46
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:21:51
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:28:37
จากนั้นแปลงร่างตัวเองเป็นพรานเบ็ด ล่าปลาสวายครับ ตกตอนเย็น ได้มา 1 ตัว หนัก 1 กิโลกว่าๆครับ แล้วเช้าวันรุ่งขึ้นติดใจ ลองตกอีก ได้อีกตัวนึง 2 กิโลกว่าๆครับ อัดจนคันเบ็ดหักเลย 555
      ผมใช้กล้วยน้ำว้าตกครับ 555 ไม่ได้โม้
Re: พาสิงห์ไปเข้าสวน(ที่ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี) By: B_camel
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:33:45
ปัดติโธ่ ....กระทู้ดีๆ จะลบได้งัย �ชอบครับบ้านในสวน �บรรยากาศธรรมชาติสบายๆ �ชีวิตเรียบง่าย สงบ �ไว้มีกระทู้ดีๆ อย่างนี้ มาps อีกนะ จะรอดู �(แต่บรรยากาศมันน่า Drink จริงๆนะ) Grin Roll Eyes
Re: พาสิงห์ไปเข้าสวน(ที่ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี) By: heng
วันอังคารที่ 18 เมษายน 2006 เวลา 09:34:30
 � � � � � � �หน้าสนใจได้บรรยากาศ สงสัยจะถูกใจแก๊ง เมาแล้วไม่ขับ ( ไม่ลงแพ )