Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
Pages: 1
อยากทราบวิธีล๊อกกระจกประตูนะครับ(จะแกะรางกระจกและมอเตอร์มาซ่อมเองนะครับ)405GR By: mtts04
วันพฤหัสบดีที่ 20 เมษายน 2006 เวลา 07:13:25
ใครพอจะมีภาพหรือรบกวนช่วยอธิบายโดยละเอียดให้กระผมหน่อยครับ คือกระจกไฟฟ้าเสียนะครับ
แกะแผงประตูมาหมดแล้ว แต่ไม่กล้าแกะชุดรางกระจกออก กลัวกระจกแตกนะครับ และอยากจะ
ล๊อกกระจกไว้ด้วยนะครับเผื่อฝนตกนะครับ แล้วจะได้รือรางกระจกมาเช็กเองได้นะครับ ขอบุคณครับ
Re: อยากทราบวิธีล๊อกกระจกประตูนะครับ(จะแกะรางกระจกและมอเตอร์มาซ่อมเองนะครับ)405GR By: INFANTRY125
วันพฤหัสบดีที่ 20 เมษายน 2006 เวลา 08:19:25
 Grin หาท่อPVC หรือด้ามไม้กวาดวัดให้พอดีแล้วตัดค้ำไว้โดยเอาเชือกมัดไว้กับรางกระจก....ถ้าไม่คิดจะซ่อมเพื่อให้เปิดได้อีก  วิธีนี้ใช้ได้ตลอดไปเลยนะ.... Cheesy
Re: อยากทราบวิธีล๊อกกระจกประตูนะครับ(จะแกะรางกระจกและมอเตอร์มาซ่อมเองนะครับ)405GR By: mtts04
วันศุกร์ที่ 21 เมษายน 2006 เวลา 06:30:08
ขอบคุณพี่ๆ มากครับ จะไปรื้อดูนะได้ผลอย่างไรจะมารายงานให้ทราบครับ