Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  50X
Pages: 1
สายพาวเวอร์ยำไม่อยู่ By: rakkieat
วันจันทร์ที่ 07 ตุลาคม 2013 เวลา 21:43:16
พี่ๆครับผมมีเรื่องรบกวนหน่อย  สายพาววอร์แรงดันสูงผมมันขาด(หมดสภาพ)ผมเลยให้ช่างถอดออกแล้วเปลี่ยนสายใหม่แต่ใช้หัวเดิม
พอประกอบใส่แล้ววิ่งได้ 1 อาทิตย์ครับ สายรั่วตรงหัวย้ำ  สิ่งที่ผมสงสัยรบกวนพี่ๆช่วยให้ความรู้หน่อยครับ
1. ช่างบอกเอาไปย้ำใหม่ไม่ได้แล้วครับต้องซื้อหัวใหม่จริงไหมครับ  พอดีผมโทรไปเช็คที่ร้านเอกชัย พี่แกบอกว่าไม่มีขายแล้ว
2. ช่วยแนะแนวทางการแก้ไขให้หน่อยครับ

ผมจะเอารูปมาลงให้ดู แต่ผมลงรูปไม่เป็นครับ
Pg 505 2.0         ขอบคุณครับ
Re: สายพาวเวอร์ยำไม่อยู่ By: hank
วันจันทร์ที่ 07 ตุลาคม 2013 เวลา 22:38:57
 :Cool:ร้านที่ช่างเอาไปย้ำ เขาย้ำไม่ดีมากกว่าครับแล้วไม่อยากจะรับผิดชอบเลยบอกอย่างนั้น ทีแรกก่อนทำทำไมไม่บอกว่า ทำไปก็ใช้ไม่ได้ละครับ ไม่ลองไปร้านอื่นดูครับ
Re: สายพาวเวอร์ยำไม่อยู่ By: โจ เทียนทะเล
วันอังคารที่ 08 ตุลาคม 2013 เวลา 08:25:02
ลองถอดเอาตัวอย่างไปร้านอะไหล่ทั่วไปหรือร้านย้ำสายพาววอร์แรงดันสูงเพื่อหาของเทียมดูน่าจะมีใกล้เคียงนะครับ..เพราะผมเห็นอะไหล่บางอย่างที่ไม่มีขายแล้วแต่ของญี่ปุ่นหรือยุโรปบางรุ่นใช้แทนกันได้ครับ...
Re: สายพาวเวอร์ยำไม่อยู่ By: 504hero
วันอังคารที่ 08 ตุลาคม 2013 เวลา 13:55:40
เดินหาปั๊มปั่นใหม่ เชียงกง เอามาทำขายึดกับของเดิม
สายย้ำใหม่ กระบอกน้ำยาของใหม่
เบ็ดเสร็จ ไม่เกิน 1500 ปั๊มไม่รั่ว สายหาง่าย
Re: สายพาวเวอร์ยำไม่อยู่ By: rakkieat
วันอังคารที่ 08 ตุลาคม 2013 เวลา 21:36:13
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ ตอนนี้ผมให้ร้านอัดสายให้ใหม่แล้วตัดต่อหัวเดิม ตอนนี้วิ่งได้แล้วครับ