Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  20X
Pages: 1
ติดซันรูฟ 205 ต่อแวคคัมแบบนี้ได้มั้ยครับ By: por1971
วันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2013 เวลา 20:41:11
คือเอาซันรูฟมาใส่ 205 gti เป็นของตรงรุ่น ซึ่งมันจะต้องติดตั้งกระป๋องเก็บลมและต่อท่อแวคคัมอะไรซักอย่าง ทำให้ขอบลมกระจกยุบ-พองได้ เวลาจะเปิดตัวซันรูฟ แต่ทางอู่ที่ติดตั้งได้ต่อท่อตรงมาที่ (ตามภาพ) โดยไม่ได้ติดตั้งกระป๋องเก็บลม แต่มันก็ใช้งานได้โดยเวลาโยกคันล็อกกระจกยางขอบกระจกมันก็ยุบ-พองได้

ที่สงสัยคือ การต่อดัดแปลงแบบนี้มีผลต่อเครื่องยนต์มั้ยครับ
Re: ติดซันรูฟ 205 ต่อแวคคัมแบบนี้ได้มั้ยครับ By: maxkrub
วันอังคารที่ 10 ธันวาคม 2013 เวลา 21:13:43
รถน่าจะแรงขึ้นนิดนึง ตอนเปิด Sunroof เพราะแวคคั่มที่ไปดึงแผ่นๆไดอะแฟรมตัวเรกูเลเตอร์หัวฉีดน้อยลง น้ำมันไหลกับถังยากขึ้น 5555+