Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับพี่ เคยใช้แต่ญี่ปุ่น By: piyasak
วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 10:08:01
สวัสดีครับ ผมไม่แน่ใจเรื่องที่เติมน้ำมันเครื่องครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
เห็นอยู่นะพี่ ( แต่ไม่แน่ใจ กลัวเติมผิด ไม่จะยาวใหญ่ ) ผมเพิ่งเคยใช้ PG ครับ ขอบคุณครับ
( ใช่ที่ฝาขาวๆ ด้านหน้าเครื่องหรือเปล่าครับ )

Re: ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับพี่ เคยใช้แต่ญี่ปุ่น By: kvanich
วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 10:38:28
ใช่ครับ ที่มีท่อไอน้ำมันเครื่องต่ออยู่ 2 ข้าง
Re: ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับพี่ เคยใช้แต่ญี่ปุ่น By: jiraroj
วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 14:14:02
ที่วงไว้
Re: ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับพี่ เคยใช้แต่ญี่ปุ่น By: piyasak
วันพุธที่ 11 ธันวาคม 2013 เวลา 22:41:25
ขอบคุณมากครับพี่ ผมทดลองเติมดูแล้วครับ ขอบคุณครับ
( โอ้ มันต่างจากรถญี่ปุ่น เลยงงๆ อยู่ครับ ) ครั้งแรกที่ได้รถมายังคิดว่ามันคืออะไร
ไม่น่ามีประโยชน์ มันดูเกะกะ น่าถอดทิ้ง ที่ไหนได้มันสำคัญ ขอบคุณอีกครั้งครับ  Like
Re: ที่เติมน้ำมันเครื่องอยู่ตรงไหนครับพี่ เคยใช้แต่ญี่ปุ่น By: Dr.Com78
วันพฤหัสบดีที่ 12 ธันวาคม 2013 เวลา 22:37:04
ตอนผมได้ 405 GR มาแรกๆก็จะถอดมันทิ้งเหมือนกัน มันดูเกะกะ คิดว่าคงเป็นกระป๋องดักไอน้ำมันเครื่องธรรมดา เกือบไปแล้วเหมือนกัน 555