Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  ข้ามพันธ์ Peugeot
Pages: 1
ข้ามพันธ์ ดูจะเงียบเหงา By: veera30699
วันศุกร์ที่ 25 เมษายน 2014 เวลา 21:39:21
 อาย อาจใช้กันแบบ ชิวๆ สบายกันไป แบบไม่ค่อยมีปัญหา .. หรือไม่ก็มีปัญหาแต่ไม่กล้าบอกกล่าวหรือถามไถ่ กลัวพวกแซว กระแนะกระแหนเอา อิ อิ ... สำหรับผมเอง อยากจะข้ามพันธุ์  .. อยู่ ตจว. หาช่างยากมาก เข้าไปหาช่าง ก็โดนขู่ และขูดสะไม่เมี๊ย แท๊บจะเอารถไปแทนกระถางกันเชียวละ เฮอ.. ทำไงได้...ไอ้เรา ก็รักเปอร์โยต์ ซะหมดใจ

Re: ข้ามพันธ์ ดูจะเงียบเหงา By: tor305
วันศุกร์ที่ 25 เมษายน 2014 เวลา 22:58:33
ตอบผมเอา305 ไปทำฟิตเครื่อง
พอผมเจอช่าง ก็บอกแต่ให้เปลี่ยนเครื่องเป็นญี่ปุ่น ผมก็บอกว่า"ไม่เอาๆ" ช่างยังจะบอกผมอีกว่าอะไหล่หายาก ผมก็บอกว่าอะไหล่หาเอง ช่างบอกกับผมว่าอย่างนั้นก็ยังไม่นัดให้ดีกว่า รอหาอะไหล่ได้ครบก่อนแล้วค่อยมานัด (ดูเขาพูด)
ผมเลยไปซื้ออะไหล่ที่ร้านที่สนับสนุนเว็บเรานี่แหละครับ แล้วพอผมได้ครบผมก็ไปหาช่างแล้วเอาอะไหล่ไปให้ช่างดูว่าใช้ได้ไหม
แต่ตอนหลังผมบอกว่าเงินซื้ออะไหล่ไปหมดแล้วยังไม่มีเงินค่าช่าง หาเงินค่าช่างได้เมื่อไรจะมานัด
แล้วผมก็ไปฟิตเครื่องที่อื่น จบอย่างสบายใจ
***ไม่เข้าใจว่าทำไมชอบให้เปลี่ยนเครื่อง*** (แค่อย่างระบาย ขอโทษด้วยครับพาที่ออกทะเล)
Re: ข้ามพันธ์ ดูจะเงียบเหงา By: w_2005
วันเสาร์ที่ 26 เมษายน 2014 เวลา 12:03:27
อ้างจาก: tor305 ที่ วันศุกร์ที่ 25 เมษายน  2014 เวลา 22:58:33
ตอบผมเอา305 ไปทำฟิตเครื่อง
พอผมเจอช่าง ก็บอกแต่ให้เปลี่ยนเครื่องเป็นญี่ปุ่น ผมก็บอกว่า"ไม่เอาๆ" ช่างยังจะบอกผมอีกว่าอะไหล่หายาก ผมก็บอกว่าอะไหล่หาเอง ช่างบอกกับผมว่าอย่างนั้นก็ยังไม่นัดให้ดีกว่า รอหาอะไหล่ได้ครบก่อนแล้วค่อยมานัด (ดูเขาพูด)
ผมเลยไปซื้ออะไหล่ที่ร้านที่สนับสนุนเว็บเรานี่แหละครับ แล้วพอผมได้ครบผมก็ไปหาช่างแล้วเอาอะไหล่ไปให้ช่างดูว่าใช้ได้ไหม
แต่ตอนหลังผมบอกว่าเงินซื้ออะไหล่ไปหมดแล้วยังไม่มีเงินค่าช่าง หาเงินค่าช่างได้เมื่อไรจะมานัด
แล้วผมก็ไปฟิตเครื่องที่อื่น จบอย่างสบายใจ
***ไม่เข้าใจว่าทำไมชอบให้เปลี่ยนเครื่อง*** (แค่อย่างระบาย ขอโทษด้วยครับพาที่ออกทะเล)

เดิมๆดีแล้วครับพี่ อะไหล่ของเราไม่ได้หายากครับ แค่คนอื่นไม่รู้จักแหล่งหาเองครับ
Re: ข้ามพันธ์ ดูจะเงียบเหงา By: mixkeymouse
วันเสาร์ที่ 26 เมษายน 2014 เวลา 12:45:29

เดิมๆดีแล้วครับพี่ อะไหล่ของเราไม่ได้หายากครับ แค่คนอื่นไม่รู้จักแหล่งหาเองครับ
[/quote]

จริงตามนั้นเลยครับ อะไหล่หลายชิ้นราคาถูกกว่ารถตลาดอีกครับ