Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: thinkdeedee
วันพุธที่ 18 มิถุนายน 2014 เวลา 16:42:32
หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ
Re: หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: MR.HANG
วันพุธที่ 18 มิถุนายน 2014 เวลา 19:01:30
ลองถ่ายรูปประกอบมาด้วยหลายๆมุมอาจจะทำให้คนช่วยพอบอกแนวทางได้

ส่วนผมช่วยได้คือเก็บข้อมูล อาย
Re: หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: kla_2000
วันพุธที่ 18 มิถุนายน 2014 เวลา 20:40:15
รถรุ่นไหนครับ
Re: หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: mr.itti
วันพฤหัสบดีที่ 19 มิถุนายน 2014 เวลา 12:43:36
ผมเคยครับ ค่อยๆไล่ทีละเสันทีละสีครับ  สังเกตุดีๆว่าความยาวแต่ละเสันไม่เท่ากันไม่เหมือนมีดตัด ใจร่มๆค่อยๆต่อทีละเส้นครับ
 :ทำงานจนเวียนหัว:
Re: หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: jiraroj
วันพฤหัสบดีที่ 19 มิถุนายน 2014 เวลา 15:56:39
ครับ ตามที่คุณ อิทธิว่าเลยครับ ค่อยๆไล่ทีละเส้น ทีละสี โดยการคลายมัดสายไฟให้มันยาวขึ้น เพื่อจะได้ดูสีให้ชัดเจน และทุกเส้นสายไฟ นอกจากสีแล้ว ยังมีระบุเป็นตัวเลขด้วยครับ ดูให้ดีๆ ก่อนจะจับมันต่อกลับไป
Re: หนูกัดสายกล่องต่อไม่ถูกครับเริ่มต้นอย่างไรดี พี่ช่วยหน่อยครับ By: kunkroo
วันพฤหัสบดีที่ 19 มิถุนายน 2014 เวลา 23:10:39
ขอให้กำลังใจ ครับ ใจร่ม ๆ ใช้ความสามารถ เดี๋ยวก็สำเร็จ พระพุทธเจ้าสอนว่า   "ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น" ครับ