Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: Schap
วันอังคารที่ 12 เมษายน 2016 เวลา 13:02:31
เพาเวอร์รั่วต้องขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่ในพื้นที่ด่วน
เปี๊ยก 0865337252
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: โจ เทียนทะเล
วันอังคารที่ 12 เมษายน 2016 เวลา 16:10:15
ลองโทรหาน้องอำนวย(น้องเค้าอยู่ชุมพร)ดูครับว่าเค้าซ่อมเปอร์โยที่ไหนในชุมพร 085-3447473
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: Schap
วันอังคารที่ 12 เมษายน 2016 เวลา 20:29:19
ขอบคุณมากๆสำหรับน้ำใจของสมาชิกชาวสิงห์ วันนี้เจ้า Duxdix วุ่นนิดหน่อย
ขอบคุณสมาชิกทั้งหลาย ขอบคุณในน้ำใจจริงๆ  
ช.โอ๋ อู่นันทวุฒิ สังคมสงเคราะห์ 20 ให้คำแนะนำตลอดทางจัดหาอะไหล่ไว้ให้
อ.สถาพร เป็นธุระติดประสานน้องสานน โทรมาแนะนำอู่ที่ชุมพรให้
ป๋า Wanchart โทรมาถามรายละเอียด,คุณธวัธ นำข้อความข้อความช่วยเหลือใน face book ให้
น้องช่างที่สุราษฎร์(ไม่ได้บันทึกชื่อ) โทรมาแนะนำ,พี่โจ,คุณโก้,คุณเฮง และน้องๆพี่ๆอีกหลายท่านไม่ได้เอ่ยนามช่วยประสานงานไม้ได้บันทึกชื่อไว้กำลังวุ่น
อ.สิษฐ รัตนคำ(จำนูญ เฟืองทอง) วิ่งไปรับอะไหล่ให้ถึงที่ กทม
ช่างแซมและอู่ชาตรีเซอร์วิส หน้าสถานีดับเพลิงเมืองชุมพร
อะไหล่น่าจะถึงพรุ่งนี้เวลา เก้าโมง ทุกอย่างน่าเรียบร้อย เดินทางโดยสวัสดิภาพต่อไป
ขอบคุณพระคุณอย่างสูงเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
เปี๊ยก
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: sathapron
วันพุธที่ 13 เมษายน 2016 เวลา 08:01:19
ขอให้เดินทางถึงที่หมายด้วยความปลอดภัย เดี๋ยวว่างๆ ชวนครูจำนูญนั่งดื่มเบียร์กัน
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: suthipong worasarn
วันพุธที่ 13 เมษายน 2016 เวลา 08:53:03
น้ำใจน้องพี่ชาว Peugeot ไม่มีคำว่า "ภัยแล้ง" ขอให้ซ่อมเสร็จเรียบร้อย เดินทางไปถึงจุดหมาย
ผ่านเพชรบุรีแวะได้ ผมเลี้ยงขนมหม้อแกง ให้เบาหวานขึ้นกันทุกคน

Suth.
เพชรบุรี
098 - 5363833
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: jamesdrum
วันพุธที่ 13 เมษายน 2016 เวลา 11:39:53
 ...ผมไม่ได้ช่วยอะไรเลย แต่อ่านแล้วปลื้มครับ .....คำว่า"น้ำใจ" "มิตรภาพ" มันหาค่าไม่ได้จริงๆ...!!!
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: mayeleven
วันพุธที่ 13 เมษายน 2016 เวลา 21:12:00
อ้างจาก: เปี๊ยก&Snow:Duxdix ที่ วันอังคารที่ 12 เมษายน  2016 เวลา 20:29:19
ขอบคุณมากๆสำหรับน้ำใจของสมาชิกชาวสิงห์ วันนี้เจ้า Duxdix วุ่นนิดหน่อย
ขอบคุณสมาชิกทั้งหลาย ขอบคุณในน้ำใจจริงๆ 
ช.โอ๋ อู่นันทวุฒิ สังคมสงเคราะห์ 20 ให้คำแนะนำตลอดทางจัดหาอะไหล่ไว้ให้
อ.สถาพร เป็นธุระติดประสานน้องสานน โทรมาแนะนำอู่ที่ชุมพรให้
ป๋า Wanchart โทรมาถามรายละเอียด,คุณธวัธ นำข้อความข้อความช่วยเหลือใน face book ให้
น้องช่างที่สุราษฎร์(ไม่ได้บันทึกชื่อ) โทรมาแนะนำ,พี่โจ,คุณโก้,คุณเฮง และน้องๆพี่ๆอีกหลายท่านไม่ได้เอ่ยนามช่วยประสานงานไม้ได้บันทึกชื่อไว้กำลังวุ่น
อ.สิษฐ รัตนคำ(จำนูญ เฟืองทอง) วิ่งไปรับอะไหล่ให้ถึงที่ กทม
ช่างแซมและอู่ชาตรีเซอร์วิส หน้าสถานีดับเพลิงเมืองชุมพร
อะไหล่น่าจะถึงพรุ่งนี้เวลา เก้าโมง ทุกอย่างน่าเรียบร้อย เดินทางโดยสวัสดิภาพต่อไป
ขอบคุณพระคุณอย่างสูงเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
เปี๊ยก

พี่เปี๊ยกน่าจะซ่อมรถเรียบร้อยแล้ววันนี้ และเดินทางต่อถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพ  ถ้าทราบว่าต้องเอาอะไหล่จาก กทม. ด้วย จะได้ช่วยเอามาให้ ผมเองก็กลับจาก กทม. ถึงชุมพรวันนี้ตอนตี 5 ครับ
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: suthipong worasarn
วันพฤหัสบดีที่ 14 เมษายน 2016 เวลา 08:45:01
เพื่อนคือกัลยาณมิตร >>>เพื่อน Peugeot คือมิตรแท้ พวกเราควรติดต่อสื่อสารกันครับ คุณเปี๊ยก ซ่อมรถให้เสร็จเรียบร้อย>>ดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
Re: รถ 406 เสียชุมพรขอเบอร์สมาชิกในพื้นที่อู่พื้นที่ด่วนครับ By: Schap
วันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2016 เวลา 13:07:26
ครับ เรียบร้อยในเช้าวันรุ่งขึ้น 13 เม.ย.เวลาประมาณ 10.30 น ขับกลับนครศรี - กทม โดยสวัสดิภาพ
เดินทางถึง กทม เมื่อวานนี้ 
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านๆ อีกครั้งและไม่ต้องสงสัยเราจะใช้ Peugeot ต่อไป ครับ
ขอบคุณทุกท่านๆทุกๆน้ำใจที่ช่วยเหลือ
เปี๊ยก
วันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2016 เวลา 15:35:47
4 เหตุผลดีๆที่เจอและขับ Peugeot ต่อไป
1. รถดี Peugeot ขับดีช่วงล่วงระบบความปลอดภัยดีในระดับน่าประทับใจ
2. เพื่อนดี มีมิตรภาพทั่วไทยเลยทีเดียวจังหวัดไหนก็มี ติดปัญหาข้องขัดคุยกันได้ทั่วไทย
3. ราคาดี สำหรับผู้ต้องการซื้อใช้ ราคาเบาใจ 
4. หาอู่ดีๆไว้ใจและเชื่อถือได้ประหนึ่งมิตรภาพเช่นกัน ต่างจังหวัดต้องถามสมาชิกแถวๆนั้น
ท่านว่ามีดีอะไรอีกแชร์กันครับสำหรับ ผู้ขับขี่สิงห์   

วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2016 เวลา 11:10:37
อ้างจาก: sathapron ที่ วันพุธที่ 13 เมษายน  2016 เวลา 08:01:19
ขอให้เดินทางถึงที่หมายด้วยความปลอดภัย เดี๋ยวว่างๆ ชวนครูจำนูญนั่งดื่มเบียร์กัน
มาๆ อ.ยินดีครับไม่ได้เจอกันนานเลย