Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
STRAT ติดยากเกินจากอะไรได้บ้างครับ By: snantaph
วันอาทิตย์ที่ 30 กรกฎาคม 2006 เวลา 17:55:31
เป้นมาสองสามอาทิตย์ ครับ แบตเตอร์รี่ก็พึ่งเปลี่ยน เมื่อก่อน start ครั้งเดียวก็ติด เดี๋ยวนี้ต้องเปิดกุญแจทิ้งไว้สักพัก ถึงจะ start ติดแต่ก็ติดยากครับ รบกวนขอข้อมูลหน่อยครับ ว่าควรเช็คที่อะไรบ้าง
Re: STRAT ติดยากเกินจากอะไรได้บ้างครับ By: snantaph
วันอาทิตย์ที่ 30 กรกฎาคม 2006 เวลา 17:56:56
ลืมบอกไปครับว่า 306 sr
Re: STRAT ติดยากเกินจากอะไรได้บ้างครับ By: 406man
วันอาทิตย์ที่ 30 กรกฎาคม 2006 เวลา 19:47:49
ถ้ามั่นใจไฟพอ ไดสตาร์ทยังดี
จำเลยคือ...ตัวควบคุมแรงดันน้ำมันที่รางหัวฉีดครับ
ดึงสายออกมาดู ว่ามีน้ำมันไหลหยดที่ปลายมันหรือเปล่า

...มีอีกตัว แต่ไม่น่าจะใช่ คือ เซนเซอร์ฟลายวีล มันเสื่อมสภาพ
Re: STRAT ติดยากเกินจากอะไรได้บ้างครับ By: snantaph
วันจันทร์ที่ 31 กรกฎาคม 2006 เวลา 07:13:19
สังเกตุ ตอนเปิดสวิทซ์กุญแจไฟต่างๆบนหน้าปัทม์มันจะติดหมดครับพอบิด สวิทซ์ start ไฟรูปแบตมันจะดับอย่างเดียวครับ เครื่องจะ start ไม่ติดครับ
Re: STRAT ติดยากเกินจากอะไรได้บ้างครับ By: chilo
วันศุกร์ที่ 04 สิงหาคม 2006 เวลา 22:28:51
ถ้าขับรถเเล้ว ลองดับเรยเเล้วรองสตาร์ไหม่ติดเรยไหมครับ
         หรือว่าสตาร์ติดยากตอนเครื่องเย็นหรือจอดนานๆครับ
         มอเตอร์รอบเดินเบาก็มีส่วนนะครับ