Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: Bugsbunny
วันศุกร์ที่ 20 ตุลาคม 2006 เวลา 18:56:08
เพราะว่าตอนนี้รู้สึกว่า รถมันจะสั่นมากไปหน่อยตอนเดินเบาครับ  Undecided
ถามพี่ชายผมที่ใช้ก่อนให้ผม เค้าก็บอกว่า ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย  Shocked
หรือว่าถ้าจะบูรณะพวกยางทั้งหมด ของช่วงล่างและเครื่อง  Smiley
จะใช้งบซักเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเก็บตังถูก  Cheesy
ขอบคุณคับ  Afro
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: old-big
วันอาทิตย์ที่ 22 ตุลาคม 2006 เวลา 12:48:42
รถรุ่นอะไรละครับ แต่รุ่นอะไรก็ตามไม่น่าเกิน 2000 บาทครับต่อ 1 ตัว พวกหูหิ้วเครื่องก็ไม่เกิน 2000 บาทครับ ถ้าจำไม่ผิดพันกว่าๆเท่นั้น ยางแท่นเกียร์ก็ต้องทำด้วยกันไปเลยครับ

Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: Bugsbunny
วันอาทิตย์ที่ 22 ตุลาคม 2006 เวลา 14:30:47
 Cheesy ใช้ 405GR คับผม รวมๆหลายชิ้นนี่ก็หลายตังเหมือนกันแฮะ  Shocked
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: pong
วันอาทิตย์ที่ 22 ตุลาคม 2006 เวลา 22:37:52
ถ้ายางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ แท่นเพลา ของ sasic ไม่หน้าเกินพันต้น ๆ เฉพาะค่าของซื้อแถวบ้านเมืองนนท์ (จำราคาแน่นอนไม่ได้เพราะผมเปลี่ยนไปเมื่อตอนสงกรานต์ ส่วนค่าแรงไม่มีเพราะเปลี่ยนเอง แต่เบิกห้างไม่ทราบเหมือนกัน)
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: Bandit
วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2006 เวลา 08:44:36
แถวเมืองนนท์ร้านไหนครับ จะได้แวะไปดูอะไหล่อื่นๆบ้างขี้เกียจเข้า กทม.ครับ
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: credor
วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2006 เวลา 11:10:27
เดี๋ยวรถซ่อมเสร็จจะเข้ามาบอกอีกที
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: pong
วันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2006 เวลา 15:44:04
อ้างจาก: Bandit ที่ วันอังคารที่ 24 ตุลาคม  2006 เวลา 08:44:36
แถวเมืองนนท์ร้านไหนครับ จะได้แวะไปดูอะไหล่อื่นๆบ้างขี้เกียจเข้า กทม.ครับ
บอกชื่อซอยไม่ถูกถ้าเอาแบบเดิมไม่เรียกตามชื่อถนนจะอยู่ระหว่างชอยศิริชัย1 กับศิริชัย2 หรือตรงข้ามซอยทินกร (กรุงเทพ-นนทบุรี11) สะพานลอยแรกทางซ้ายมาถ้าจากแยกติวานนท์ แต่ก่อนเป็นตึก 2 ห้องตอนนี้ยุบเหลือห้องเดียว ชื่อร้านจำไม่ได้  จะขายอะไหล่แค่เบนซ์ บีเอ็ม และเปอร์โยต์ โดยส่วนใหญ่ผมจะซื้อร้านนี้เพราะใกล้บ้านพ่อ(บ้านเดิมผมแหละ) สะดวกดี
Re: ถ้าเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องทั้งหมด จะใช้งบเท่าไหร่ครับ By: credor
วันพุธที่ 25 ตุลาคม 2006 เวลา 11:25:10
ยางแ่ท่นเครื่องบน    750
ยางแ่ท่นเครื่องล่าง   420
ยางแท่นเกียร์        1490