Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
++ช่วงล่าง 306 ต้องกำตังค์เท่าไหร่คับ++ By: lekaro
วันจันทร์ที่ 25 ธันวาคม 2006 เวลา 18:00:07
306 sr ใช้มา 80,000 กว่า ช่วงล่างยังไม่เคยทำรัยเลย
ตอนนี้เร่ิมมีเสียงแปลกปลอม หาข้อมูลจากกระทู้เก่าๆแล้ว
น่าจะเป็นพวกยางต่างๆ (เพราะมีเสียงดังเวลากระเทือน
หรือเลี้ยวมาจากด้านหน้าเหมือนรถพี่ๆหลายๆท่าน)
เลยอยากทราบว่า ควรจะใช้งบเบื้องต้นประมาณเท่าไหร่คับ
ถ้าเปลี่ยนเฉพาะพวกลูกยางต่างๆ (แล้วมันมีอะไรที่จำเป็นบ้างคับ)
...ขอบคุณที่เข้ามาอ่านคับ  Cheesy
Re: ++ช่วงล่าง 306 ต้องกำตังค์เท่าไหร่ครับ++ By: MailXR
วันอังคารที่ 26 ธันวาคม 2006 เวลา 08:11:28
เสียงต่างๆที่เกิดขึ้นมันเป็นได้ทุกชิ้นส่วนที่ขยับตัวได้แม้กระทั่งยางแท่นเครื่องรวมถึงโช้คด้วย ผมว่าไม่จำเป็นต้องทุ่มเปลี่ยนทั้งหมดหรอกครับ อู่เก่งๆ ก็หาสาเหตุและแก้ไขต้นตอของเสียงได้ ดีไม่ดีพอเปลี่ยนมาหมดทุกอย่างแล้วไม่หาย ต้องมานั่งกลุ้มอีกรอบนะครับ
Re: ++ช่วงล่าง 306 ต้องกำตังค์เท่าไหร่ครับ++ By: lekaro
วันอังคารที่ 26 ธันวาคม 2006 เวลา 13:29:51
ขอบคุณนะคับพี่ 306EFi ที่แนะนำ หลังปีใหม่คงได้บูรณะ  Afro