Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  30X
Pages: 1
แร็กพวงมาลัยมีระยะฟรีซ่อมได้หรือเปล่า By: panumat
วันจันทร์ที่ 23 เมษายน 2007 เวลา 14:13:52
แร็กพวงมาลัยมีระยะฟรีซ่อมได้หรือเปล่าครับ รถปี 96 มีอาการคือ เวลาจอดรถนิ่งๆลองโยกพวงมาลัยจะมีระยะฟรีนิดๆลองหมุนเปลี่ยนมุมพวงมาลัยก็มีระยะฟรีเท่ากัน  ถ้าทำบู๊ชใส่จะหายหรือเปล่า ถ้าหายควรเป็นบู๊ซทองเหลืองหรือบู๊ซ
ยูริเทนดีครับ เพราะบางครั้งลองขับรถแล้วเบรคโดยเหยียบเบรคค้างไว้จะไม่ค่อยมีระยะฟรีหรือมีน้อยลง
ถ้าเปลี่ยแร๊ก ราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆ เพื่อเป็นทางเลือกในการซ่อม Grin
Re: แร็กพวงมาลัยมีระยะฟรีซ่อมได้หรือเปล่า By: JUCKKRIT
วันอังคารที่ 24 เมษายน 2007 เวลา 09:30:15
ผมว่าพวงมาลัยของคุณปกติน๊ะมันต้องลุนได้นิดหน่อยถ้าคุณไปกลึงใส่บู๊ชใหม่ช่างทำไม่ดีตึงเกินไปเดี๋ยวมันเลี้ยวแล้วไม่คืนกลับ(ฝืดๆ)จะเป็นเรื่องเสียเงินเปล่าๆมันยังไม่ดังและขับยังไม่เลื้อยผมว่ายังใช้ได้อีกนานครับ