Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
โปเก็นท้องอ่างน้ำมันเครื่องซึม By: nutkpk
วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 21:56:37
405 GR น้ำมันเครื่องซึม  เปลี่ยนมาสองครั้งแล้วยังไม่หาย ใช่โปเก็นสีดำสำเร็จรูป กาวเปอร์มาเท็ก ยังซึมเอาไม่อยู่
เปลี่ยนครั่งที่ 2 โปเก็นสำเร็จเบิกห้าง กาวทาโปเก็นหลอดสีขาว ก็ยังไม่หาย  ปรกติใช้แก๊สตลอด สลับน้ำมันบ้าง
สมาชิกท่านใดเป็นบ้าง ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

Re: โปเก็นท้องอ่างน้ำมันเครื่องซึม By: wasin
วันพุธที่ 09 พฤษภาคม 2007 เวลา 22:38:26
ตอนทากาว ได้ขูดคราบเก่าออกหมดไหมครับ
แล้วกาว ทาไว้เยอะแค่ไหนครับ  ของผม gri ช่างทาให้จนมันเยิ้มออกมาเลย ก่อนทาช่างก็ขูดคราบเก่าออกหมด เช็ดจนขอบแห้ง แล้วลงกาวครับ หลังจากนั้นก็ขันแน่นๆ

พี่ปอนด์ครับ มีสเปคการไขอ่างน้ำมันเครื่อง 405 GR หรือเปล่าครับ ผมเข้าไปดูแถบข้าแล้ว มีแค่น็อตถ่ายน้ำมันเครื่องเอง

1 N-m (Newton meter ) =  0.7375622   pound-force foot (กรณีใช้ประแจปอนด์)