Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 12345
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: amed405GR
วันจันทร์ที่ 27 กรกฎาคม 2009 เวลา 16:32:56
ผมเคยโดนโกงแบบ มัดจำแล้วตีหน้าเซ่อ ทำไม่รู้เรื่อง
(ผมไม่ทำหลักฐานเอง สมควรแล้วแระ) รู้หน้าไม่รู้ใจครับ

ผมเห็นใจครับ
ดำเนินการไปเรื่อยๆ ครับ รีบแล้วจะเครียดนะ

* จบเรื่องร้ายแล้ว ขอให้เจอแต่เรื่องดีๆ นะครับคุณ redwey405
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: x-eka
วันอังคารที่ 28 กรกฎาคม 2009 เวลา 15:42:36
สู้ๆครับ

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: mr.not
วันพุธที่ 26 สิงหาคม 2009 เวลา 12:27:37
โซนบางบัวทองจะช่วยหาอีกแรงครับ....
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: theera
วันพุธที่ 26 สิงหาคม 2009 เวลา 12:44:09
ต้องติดตามเอารถคืนให้ได้ เหมือนยืมไปใช้อย่างเดียวหรือไม่ก็เช่าใช้งาน(16,000 บาท) เพราะรถยังเป็นชื่อเราอยู่ ไม่มีสัญญาอะไร ก็แจ้งความเลยข้อหา ยักยอกทรัพย์หรือเปล่าลองปรึกษา ตำรวจที่โรงพักดูเขาจะแนะนำได้
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: T205
วันพุธที่ 02 กันยายน 2009 เวลา 18:51:35
น่าจะไปแจ้งตำหนวดนะครับ เป็นเบื้องต้นก่อน
อันดับถัดไป หาคนไปซุ่มที่บ้านที่เคยไปหา
ถ้ามีโอกาสเจอรถ ทำยังไงก็ได้อย่าให้เอารถหนีเราไปได้ครับ
อัดให้น่วม อย่างมากก็เสียค่าปรับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: nathawut_kong
วันพุธที่ 06 มกราคม 2010 เวลา 10:43:25
ขออนุญาตแนะนำครับ  รถคันนี้คุณส่งมาชื่อเป็นชื่อของคุณตามสัญญาเช่าซื้อ เท่ากับคุณเป็นผู้ครอบครองรถ เท่าที่อ่านไม่ปรากฎว่ามีการเปลี่ยนสัญญา ดังนั้นคุณยังเป็นเจ้าของอยู่ ควรแจ้งความรถหายและดำเนินคดีอาญากับคนเอารถไปนะครับชื่อที่อยู่มีแล้วน่าจะติดตามไม่ยากมากครับ ขอบคุณครับ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: chompuuna
วันพุธที่ 13 มกราคม 2010 เวลา 00:27:31
สู้ๆค่ะ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: jack405 GRI
วันศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:05:55
 :เหงื่อแตก:ผมทำอยุ่ไฟแนนท์แต่ไม่ใช่ของคุณแน่นอน  ทำไมไม่ปรึกษาทนายดูละ เห็นล/คบางรายมีเหตุแบบนี้ ก็ให้คนตามที่ พ่อแม่พี่น้อง หรือ ให้ไฟแนนทืตามยึดให้ได้เมื่อไรโทรบอกแล้วคุณก็ไปไถ่ถอนเอาเอง  พยายามติดต่อกับ เจ้าหนี้รายอื่นรวมตัวกัน สืบจับ หนีไม่รอดหรอก   ติดบูโรไม่เท่าไร แต่ รถมีเหตุใครครอบครอง ก็ลองคิดดู :สะกดจิต:

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: kgb
วันศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 16:22:04
เคสนี้เกิดปี 2007 ปีนี้ 2010 เป็นเวลา 3 ปีผ่านไป
ผมว่า จขกท คงแก้ปัญหาได้แล้วมั๊งครับ
เพราะไม่ได้แวะมาแจ้งข่าวคราวนาน 3 ปีแล้ว

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: sor
วันพฤหัสบดีที่ 29 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:42:52
 กรณีตามปัญหา ควรรีบตามรถให้เจอและนำรถกลับคืนมาที่เราโดยเร็ว
หากเป็นไปได้ควรมีเจ้าพนักงานตำรวจไปด้วย และควรแจ้งความลงบันทึกประจำวัน
ที่สถานีตำรวจด้วยก็จะเป็นการดี ซึ่งจากข้อมูลที่ได้มันอาจจะเหมือนเป็นการผิดสัญญาซื้อขายกันธรรมดา
แต่มันก็พอจะมีข้อมูลเพียงพอที่ทำให้เชื่อได้ว่าเขาหลอกลวงเรา ซึ่งตรงนี้มันจะเข้าข่ายความผิดทางอาญาฐานฉ้อโกง
และตรงนี้แหละที่พอจะทำให้เขาคืนรถเราง่ายขึ้นเพราะเราต้องเจรจากับเขาโดยเอาประเด็นทางอาญาเป็นเครื่องต่อรอง
ป.ล.ตอนนี้ต้องผ่อนไฟแนนซ์ด้วยนะ มิฉะนั้นเราก็จะมีความผิดอาญาได้เหมือนกัน เพราะเมื่อกรรมสิทธิ์รถอยู่กับไฟแนนซ์
แต่เราเอาไปขายโดยที่เขาไม่รู้เรื่องด้วยเราก็จะผิดได้หากไฟแนนซ์เขาเอาความ(แต่โดยปรกติ ถ้าผิดสัญญาเขาจะฟ้องเรียกค่าเสียหายทางแพ่งอย่างเดียว)
แต่ก็อยากให้ข้อมูลไว้เพื่อเป็นประโยชน์
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: redwey405
วันเสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:45:21
ไม่ได้เข้ามาตอบเลย....ต้องขออภัยด้วยนะครับ

"ต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจ ...ของเพื่อนๆพี่ๆทุกคนจากใจจริงๆครับ"

ตอนนี้โดนฟ้องไปเรียบร้อยแล้ว...แต่ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ผมจะเอาเงิน
ให้เค้าแล้ว....

**เดี๋ยวความทุกข์  มันก็จะผ่านไปแล้ว ปี 2011 นี่เรามาสร้างความสุขให้ตัวเรา
และWEB ของเราดีกว่า ใช่ไหมครับพี่น้อง....

ปล.**ในระหว่างที่โดนขโมยรถไป  ผมก็ได้สร้างรถมาหลายคัย ทั้งรถแข่งและ
รถใช้งาน เปลี่ยนไป-มา ประมาณ 5 คัน สุดท้ายก็มาลงเอยที่ 405 Sri รุ่น+สี
เหมือนคันที่หายไปเลยครับ 55555!!!!  ชีวิตเราก็แบบนี้แหละครับสุขอยู่ที่ไหน
ใจเราก็อยู่ตรงนั้น....ใช่เลย

Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: Schap
วันอาทิตย์ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:30:57
พระท่านว่าสุข ทุกข์อยู่ที่ใจ
Re: ปัญหาร้ายแรง ที่น่าเศร้า มันเกิดกับ 405 และตัวของผมแล้วครับ By: gorn39
วันเสาร์ที่ 08 ตุลาคม 2016 เวลา 16:28:33
สู้ๆนะครับ