Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: toetoe
วันพุธที่ 05 ธันวาคม 2007 เวลา 00:33:48
เห็นมียี่ห้อ กาเบียล ด้วยไม่รู้คุณภาพดีไหม เพราะถังแก๊สหนักและการที่เราหนุน Spacer เข้าที่สปริงจะพอช่วยได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Re: แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: sayan.s
วันพุธที่ 05 ธันวาคม 2007 เวลา 01:17:04
กาเบียล พอใช้ได้ครับ ราคาไม่แพง
Re: แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: lipkung
วันพุธที่ 05 ธันวาคม 2007 เวลา 18:28:51
ปรับทอชั่นบาร์ด้านหลังให้แข็งขึ้นครับสำหรับรถติดแก๊สไม่งั้นท้ายมันจะห้อยๆครับ (ไม่รู้เรื่องถูกป่าว)เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
Re: แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: komn
วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2007 เวลา 15:31:15
ขออนุญาติถามต่อหน่อยครับว่า มีวิธีการปรับทอร์ชั่นบาร์อย่างไรครับ ทำเองได้หรือเปล่า

ปรับให้แข็งขึ้นหรือว่าให้สูงขึ้นครับ

Re: แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: owen
วันศุกร์ที่ 14 ธันวาคม 2007 เวลา 19:49:19
น้ำหนักถังแกสท้ายรถ ก็คงประมาณ มีคนนั่งเบาะหลัง คนกว่าๆๆ ครับ ถ้าโชคยังสภาพดีๆ อยู่ และไม่ได้โดด จ้ำคอสะพานบ่อยๆ คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ถ้าจะให้ความรู้สึกแบบเดิม คงต้องหาโชค หนืดๆ เช่น ของ Mi  หรือ Koni ฯลฯ ครับ
Re: แนะนำช๊อคอัพ+สปริงดีๆให้รถติดแก๊สหน่อยครับ By: toetoe
วันอาทิตย์ที่ 16 ธันวาคม 2007 เวลา 12:06:13
เข้าใจว่าช่วงล่าง 406 เป็นพวก Multi link ไม่มี Torsion Bar ครับ