Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย  40X
Pages: 1
รอยเบรกไม่เต็มจาน By: komn
วันพุธที่ 19 ธันวาคม 2007 เวลา 12:15:40
ขออนุญาติสอบถามนะครับ
405GR ของผมเปลี่ยนเบรกหลังเป็นดิสก์มานานแล้ว

แต่เพิ่งมาสังเกตุช่วงหลังนี่เองว่า ที่จานดิสก์หล้อหลังซ้าย
มีรอยกินจานเบรก เฉพาะจานเบรกช่วงบน
ตั้งแต่ข้างบนลงมาเกินครึ่งจานนิดหน่อย Huh

อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ
แล้วมีวิธีแก้ได้อย่างบ้าง ทำเองได้หรือเปล่า

ลืมบอกไปนิด ตรงจานเบรกส่วนที่ผ้าเบรกไม่กินจะมีรอยสนิมบางๆ (งงว่าทำไมมันบาง) แทนที่จะเห็นเป็นรอยสนิมชัดเจน

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ Afro
Re: รอยเบรกไม่เต็มจาน By: jn
วันพุธที่ 19 ธันวาคม 2007 เวลา 13:57:54
ถอดสลักเบรกมาใส่จาระบีเพราะมันไม่เคลื่อนที่แล้ว ล้อละ 2 ตัว จัดการทั้ง 4 ล้อเลย