Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ขอความเห็นเรื่องโช้ค Sachs Supertouring กับ 406 D9 หน่อยครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:47:39

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ขอความเห็นเรื่องโช้ค Sachs Supertouring กับ 406 D9 หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องโช้ค Sachs Supertouring กับ 406 D9 หน่อยครับ  (อ่าน 5771 ครั้ง)
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:32:39 »

สวัสดีครับ
ใครเคยใส่โช๊ค SACHS SUPERTOURING กับ 406 D9 บ้างครับ ขอแชร์ประสบการกันหน่อยว่าใส่แล้วได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ
ATP89.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
ATP89.

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:30:08 »

ถ้าสมาชิกท่านใดเคยใช้ SACHS SUPERTOURING กับ Peugeot รุ่นอื่นๆๆ ขอมาแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ เท่าที่ทราบมามี 605 ใช้แล้ว ok ส่วนผมคงจะใส่ช่วงอาทิตย์นี้ ใส่แล้วเป็นอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังอีกทีครับ ถูกต้องแล้วครับ
ATP89.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
thamrong_ph
สิงห์มัธยม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:43:58 »

อยากรู้เป็นข้อมูลเหมือนกันครับ
ATP89.

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 13 พฤษภาคม 2011 เวลา 07:11:57 »

ไม่วันอาทิตย์นี้ก็วันจันทร์ครับคงได้รู้ผลกัน
เผื่อดี จะได้เป็นทางเลือกสำหรับชาว D8+D9 เพราะราคาที่ผมซื้อมาจากคุณน้องก็ 5200 บาท+รับประกัน 1 ปีครับ อันนี้ข้างหลังเป็นโช๊คน้ำมัน Spec 406 ถ้าเป็นอีกรุ่น Advangard ซึ่งเป็น Gas กึ่งน้ำมันอันนั้นจะแพงกว่าประมาณ 8000 บาทเพราะมันจะแข็งกว่า Super touring ประมาณ 20% สำหรับคนที่ชอบฟิลลิ่งแบบ sport ส่วนผมชอบนุ่มสบายแบบเดิมๆจึงขอรุ่น Super touring พอครับ  ถูกต้องแล้วครับ
ติดตั้งแล้วผลเป็นอย่าสงไรจะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ Ho Ho
ATP89.

ฺBoyspace
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:44:09 »

สวัสดีครับ ผมเพิ่งได้ 406 D9 มาใช้คนหนึ่งครับ เห็นว่าโช้คที่ติดรถมาก็นิ่มดีอยู่แล้ว ทำไมถึงจะเปลี่ยนเป็นโช้ค Sachs ที่ว่านี้ละครับ
หรือมีทีเด็ดดีๆ ถ้าของผมมันเจ๊งจะได้ลองหามาเปลี่ยนบ้่าง
ATP89.

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:49:59 »

สวัสดีครับคุณ Boysspace..  love love love
ยินดีครับที่มาขับ D9 ด้วยกัน ใช่ครับของเดิมๆๆมันดีมากกกกกกกกก..... ถูกต้องแล้วครับ แต่ของผมมันรั่วข้างหลังขวา มือสองตรงรุ่นก็หาไม่ได้ จะเบิกห้างเช็ครองเมืองคู่ละ 15,000   :หนาวจัง: ข้างเดียวก็ไม่ขายด้วย ผมไปได้ของ D8 มาใช้ชั่วคราวต้องขอบคุณพี่ Best406 ที่กรุณา พอดีได้สนทนาหาข่าวกับหลายๆท่าน เลยได้ทราบเรื่อง Sachs supertouring มาก็ตัดสินใจลุย ไปได้มาคู่ละ 5200  ไออย๋า อย่างที่บอกไป ก็ลองดูครับดีไม่ดีว่ากันอีกที เมื่อวานไปใส่มาแล้ว Ho Ho ผลการทดลองขับ ส่วนตัวผมนะครับ ผมพอใจ ไม่แข็งและไม่นุ่มจนเกินไป ผมว่าใกล้ๆๆกับของเดิมๆๆ แถมรับประกันอีก 1 ปี  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ขอรองใช้ดูซักระยะแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังใหม่ ถูกต้องแล้วครับ

มีอีกข่าวสำหรับชาว D9 ถ้าใครที่โช๊คมีปัญหา ซึ่งมันทนมากๆๆ ผมไป Peugeot สุขา 3 มาเมื่อวานมีข่าวเรื่องราคา โช๊คหน้าเบิกห้างข้างละ 7200 บาท ส่วนโช๊คหลังข้างละ 5100 เป็นราคารวม vat แล้วถ้าเบิกแล้วไปติดเองไม่มีส่วนลด แต่ถ้าเบิกแล้วใส่ที่ 0 มีส่วนลดให้ เขาว่ามาอย่างนี้นะครับ
ผมเลยงงราคาโช๊คที่ถามรองเมืองมาเมื่อเดือนก่อนมัน 15000 ต่อคู่ ร้อนจัง ส่วนที่นี่ 10200 บาทต่อคู่  ไม่นะ ไม่นะ ทำไมมันช่างต่างกันเหลือเกิน หรือว่าราคาพึ่งปรับลง ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงก็ดีเลยครับ ใครสนใจก็ตราจสอบข่าวดูนะครับ ชิวนะ
ATP89.

teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:45:00 »

มีใครสนใจ MONROE Reflex มั๊ย ของใหม่สด ๆ กำลังเข้ามาครับ สเป็ค 406

เป็นโช๊คแก๊ส มีวาล์วปรับความหนืดอัตโนมัติ ทำงานโดยจับความเร็วในการยุบตัวของโช๊ค บุคลิกมันจะหนึบ กระชับกว่าโช๊คเดิม (พราะมันเป็นของใหม่ด้วยแหละ) สิ่งที่เห็นได้ชัด คือ เวลาเข้าโค้งแรงหน่อย หรือเปลี่ยนเลนกระทันหัน มันจะหนึบ ไม่ย้วย เรียกได้ว่าเป็นโช๊คที่เน้น นุ่ม หนึบนั่นแหละ
ขับเบา ๆ นิ่ม....ขับแรง ๆ แน่น (คนขายเค้าว่างั๊นนะ)
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:45:00 »

อะไหล่ เปอโยต์  เป็นของแปลก   เบิก ศูนย์ บริการ   ราคาไม่เท่ากันซักที่  

แถม ราคาจากร้านอะไหล่แถวๆ วรจักร    ของเหมือนๆกัน หน้าตาเหมือนๆกัน ก็ ราคาไม่เท่ากันอีก  ต้องโทรไล่เช็คทีละร้าน ก่อนเข้าไป  

แต่ก็เข้าใจ ของซื้อของขาย  สินค้ามาคนละ Lot   ขายของราคาทุน มันก็อยู่ไม่ได้  .......

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
Jeff405
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:07:27 »

มีใครสนใจ MONROE Reflex มั๊ย ของใหม่สด ๆ กำลังเข้ามาครับ สเป็ค 406

เป็นโช๊คแก๊ส มีวาล์วปรับความหนืดอัตโนมัติ ทำงานโดยจับความเร็วในการยุบตัวของโช๊ค บุคลิกมันจะหนึบ กระชับกว่าโช๊คเดิม (พราะมันเป็นของใหม่ด้วยแหละ) สิ่งที่เห็นได้ชัด คือ เวลาเข้าโค้งแรงหน่อย หรือเปลี่ยนเลนกระทันหัน มันจะหนึบ ไม่ย้วย เรียกได้ว่าเป็นโช๊คที่เน้น นุ่ม หนึบนั่นแหละ
ขับเบา ๆ นิ่ม....ขับแรง ๆ แน่น (คนขายเขาว่างั๊นนะ)
ราคาแรงมั๊ยครับ ขอราคาหน่อยครับ
teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:59:12 »

ขับเบา ๆ นิ่ม....ขับแรง ๆ แน่น (คนขายเขาว่างั๊นนะ)
ราคาแรงมั๊ยครับ ขอราคาหน่อยครับ

ใจเย็น ๆ รอของมาถึงเมืองไทยก่อนครับ คาดว่าภายในเดือนนี้แหละ ยังไม่รู้ราคาเมื่อคิดภาษีศุลกากรครับ แต่ก็คงยังอยู่ในระดับที่น่าจะรับได้ เพราะถ้าแพงหูดับตับใหม้ ผมก็ไม่เอาเหมือนกันครับ  ถ้าประมาณราคา คิดว่าน่าจะอยู่หลัก หมื่นกว่า ๆ แหละมั๊ง
ATP89.

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:48:56 »

รอดูราคา Monrow ด้วยคนครับ เผื่อเป็นทางเลือก เท่าที่ทราบมาส่วนของ SACHS ยังมีรุ่น Advangard อีกรุ่นที่ออกแบบสำหรับ 406 เป็นโช๊คแก๊สกึ่งน้ำมัน มันจะหนืดกว่า Supertouring ประมาณ 20% เหมาะสำหรับคนที่ขับรถเร็วชอบการทรงตัวที่แม่นยำ ส่วนใครชอบนุ่มๆๆเดิมๆๆ ก็ Supertouring สนนราคาคู่หลังที่ผมเช็คมา Advangard ราคาประมาณ 8000 กว่าบาท ช่วยๆๆกันหาข่าวครับเผื่อเป็นทางเลือกให้กับชาว D9.... ถูกต้องแล้วครับ
ATP89.

Autopartcenter
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 19 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:43:52 »

คุณตี๋ กรุณาโทรหาผมด้วยครับ แจ้งอัพเดทข่าวครับ
ATP89.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:35:57 »

มาสรุปผลการใช้งาน
SACHS Super touring คู่หลังของผม หลังจากผ่านการใช้งานมาได้ เกือบสัปดาห์ สรุปภาพรวม ผมพอใจกับความนุ่มนวลที่ได้รับ feeling ใกล้เคียงของเดิมๆๆมาก ชอบมากครับ ส่วนเรื่องทนหรือไม่ทนคงต้องดูกันยาวๆๆครับ ราคาขนาดนี่กับ feeling ขนาดนี้ ส่วนตัวผมให้ผ่านครับ พระเจ้าจอร์ท โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ[/size][/size][/size][/size]

nuitaro
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 03 มิถุนายน 2011 เวลา 10:59:21 »

สวัสดีครับคุณ Boysspace..  love love love
ยินดีครับที่มาขับ D9 ด้วยกัน ใช่ครับของเดิมๆๆมันดีมากกกกกกกกก..... ถูกต้องแล้วครับ แต่ของผมมันรั่วข้างหลังขวา มือสองตรงรุ่นก็หาไม่ได้ จะเบิกห้างเช็ครองเมืองคู่ละ 15,000   :หนาวจัง: ข้างเดียวก็ไม่ขายด้วย ผมไปได้ของ D8 มาใช้ชั่วคราวต้องขอบคุณพี่ Best406 ที่กรุณา พอดีได้สนทนาหาข่าวกับหลายๆท่าน เลยได้ทราบเรื่อง Sachs supertouring มาก็ตัดสินใจลุย ไปได้มาคู่ละ 5200  ไออย๋า อย่างที่บอกไป ก็ลองดูครับดีไม่ดีว่ากันอีกที เมื่อวานไปใส่มาแล้ว Ho Ho ผลการทดลองขับ ส่วนตัวผมนะครับ ผมพอใจ ไม่แข็งและไม่นุ่มจนเกินไป ผมว่าใกล้ๆๆกับของเดิมๆๆ แถมรับประกันอีก 1 ปี  โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ ขอรองใช้ดูซักระยะแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังใหม่ ถูกต้องแล้วครับ

มีอีกข่าวสำหรับชาว D9 ถ้าใครที่โช๊คมีปัญหา ซึ่งมันทนมากๆๆ ผมไป Peugeot สุขา 3 มาเมื่อวานมีข่าวเรื่องราคา โช๊คหน้าเบิกห้างข้างละ 7200 บาท ส่วนโช๊คหลังข้างละ 5100 เป็นราคารวม vat แล้วถ้าเบิกแล้วไปติดเองไม่มีส่วนลด แต่ถ้าเบิกแล้วใส่ที่ 0 มีส่วนลดให้ เขาว่ามาอย่างนี้นะครับ
ผมเลยงงราคาโช๊คที่ถามรองเมืองมาเมื่อเดือนก่อนมัน 15000 ต่อคู่ ร้อนจัง ส่วนที่นี่ 10200 บาทต่อคู่  ไม่นะ ไม่นะ ทำไมมันช่างต่างกันเหลือเกิน หรือว่าราคาพึ่งปรับลง ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงก็ดีเลยครับ ใครสนใจก็ตราจสอบข่าวดูนะครับ ชิวนะ
ATP89.
ขออนุญาตแชร์ข้อมูลด้วยคนครับ
คือทราบมาว่า ณ. วันนี้ศูนย์บริการของ Peugeot ที่ถูกต้องมีเพียง 2 ที่เท่านั้นในกทม.คือ สุขาฯ 3 กับ ทองหล่อ ส่วนที่อื่นๆ ที่เคยใช้บริการแต่เดิม ไม่ใช่ศูนย์ฯ โดยตรงแล้วครับ
แต่ยังพอเข้าใช้บริการได้อยู่ แต่เรื่องราคาอะหลั่ยเบิกห้าง ต้องเช็คที่สุขาฯ 3 กับ ทองหล่อ จะดีกว่า เพราะเคยถามแล้ว เขาแจ้งว่าที่อื่น มาสั่งจากเขาแล้วบวกราคาเพิ่มครับ :หนาวจัง: :หนาวจัง: :หนาวจัง:
ATP89.

« ตอบ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 05 มิถุนายน 2011 เวลา 14:51:25 »

อันนี้เห็นด้วยครับ ถูกต้องแล้วครับ
เพราะเจอกับตัวเองมาแล้ว อะใหล่ชิ้นเดียวกัน ที่สุขา3 ถูกกว่ารองเมืองพอสมควร ชิวนะ
เช่น
โช๊คหลังคู่ละ 10200 บาท ที่รองเมืองคู่ละ 15000 โดยประมาณ :หนาวจัง: และมีอีกหลายรายการที่ถูกกว่าพอสมควร ใครจะซื้ออะไรตรวจสอบราคาให้ดีก่อนนะครับ เท่าที่ดู จะเหมือนอะไหล่ได้ปรับราคาลงมาพอสมควร ไม่ over เหมือนเมื่อก่อน มีอีกตัวอย่าง ถังดักไอเบนซิน ที่สุขา 3 ขายที่ 1400 บาทเอง ทั้งๆๆที่เมื่อก่อน 4000 กว่าบาท ลองดูนะครับ
ATP89.

ATP89.

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 18 มิถุนายน 2011 เวลา 14:40:47 »

มาสรุปผลการใช้งานให้อีกทีครับ ถูกต้องแล้วครับ
หลังจากผ่านการใช้งานมาได้เดือนกว่าๆๆ ทุกอย่างปกติ โช๊ค SACHS Super touring ไม่ทำให้ผมผิดหวัง นั่งนุ่มสบาย ใกล้เคียงของเดิมๆๆ มาก การทรงตัวก็เหมือนเดิม รอดูระยะยาวอีกทีครับว่าจะทนทานขนาดไหน แล้วจะมารายงานอีกทีครับ Ho Ho
ATP89.

usbankusa
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 16:00:51 »

Where can I buy the Sachs Supertouring?
bluebrand
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 22:42:08 »

ขอบคุณครับ ดีเลยครับ
เข้ามารับทราบข้อมูล ราคาขนาดนี้พอรับได้

เอาไว้ของเดิมเสียก่อน จะตามไปครับ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 00:23:25 »

เข้ามากระทู้นี้ช้าไปหน่อย
  ผมเองเพิ่งเปลี่ยน เมื่อ สิงหาๆ ที่ผ่านมา ข้างหลังเหมือนกัน
ของ มอนโร 4700 บาท ครับของใหม่ถอดด้ามเลย (ไม่รู้ร้ายขายผิดราคาหรือเปล่า)
ข้างกล่อง พิมพ์ Peugeot   นิ่มเหมือนของเดิมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์