Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 03:15:55

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  พูดคุยทั่วไป ได้ทุกเรื่อง
| | |-+  มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่เชิญทางนี้นะครับ  (อ่าน 60358 ครั้ง)
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 12 มีนาคม 2008 เวลา 14:46:06 »

โปรดอ่านคู่มือการใช้งานในนี้ก่อนนะครับผม http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?action=help

ท่านสามารถใช้ Google ในการหาข้อมูลใน vlovepeugeot.com ได้นะครับ
ตามรูปนะครับ ให้พิมพ์ว่า Site:vlovepeugeot.com แล้วพิมพ์คำที่ต้องการค้นให้ลงไป เช่น แร็ค 405 เป็นต้นครับ

ข้อมูลเก่าๆ มีมากมายนะครับ หาได้จาก "เวปบอร์ดเก่า" http://www.vlovepeugeot.com/webboard.php?page=0

* google.gif (21.38 KB, 606x630 - ดู 4726 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com

suthiphong
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:09:17 »

มือใหม่ครับ 306 sr maxx   maxx คืออะไรครับ เป็นรุ่นของรถ หรือ รุ่นนี้มีอะไรพิเศษกว่า 306 sr ธรรมดาครับ
วิธีตั้งดินเบาเครื่องทำอย่างไรครับ (บังเอิญรถเจอสภาพเบาเครื่อง เหยียบคลัชเพื่อเปลี่ยนเกียร์แล้วจะดับ เป็นทั้ง น้ำมันและ แกส)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 09 พฤษภาคม 2011 เวลา 09:57:02 »

อะไร
osaki009
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:22:16 »

คือว่าอยากทราบว่าที่ไหนมีอะไหล่คอนโซลหน้าของ405บ้างครับมันแตก(หมดชุด)เวลาเข้าไปนั้งในรถแล้วไม่สบายลูกตาเลย :เหนื่อยร้อน:
F204
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 24 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:38:32 »

หวัดดีครับ...ผมสมาชิกใหม่ขออนุญาตรายงานตัวคับ
ผมใช้204 ปี 1970 อยู่ราชบุรีครับ

BATMAN/vlp
สิงห์มัธยม

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 11:24:14 »

Lier  ถูกต้องแล้วครับ เพิ่งได้ 205 1995 มา 2 วัน กำลังทำความสะอาดภายใน และจะไปให้ช่างตรวจสภาพทั่วไป อยู่แถวถนนราชพฤกษ์-รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี เข้าอู่ที่ไหนดี  Lier
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 15:19:56 »

Lier  ถูกต้องแล้วครับ เพิ่งได้ 205 1995 มา 2 วัน กำลังทำความสะอาดภายใน และจะไปให้ช่างตรวจสภาพทั่วไป อยู่แถวถนนราชพฤกษ์-รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี เข้าอู่ที่ไหนดี  Lier

อู่รัตนา เฮียย้ง งัยครับ แถวแคราย รัตนาธิเบศร์
เข้าซอยสุชาติ ซาวด์ ไอ้ป้าย เคนวูด ใหญ่ ๆ อ่ะ
เข้าไปนิดเดียว เลี้ยวขวาแรก ถึง เลย
รับรอง ตรงรุ่น อิ อิ
BATMAN/vlp
สิงห์มัธยม

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 16:25:29 »

โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเข้าไป ขอบคุณครับ  ชิวนะ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2011 เวลา 22:05:13 »

love love love :โอ้ววววววววววว: ข้อความโดย: BATMAN/vlp เพิ่งได้ 205 1995 มา 2 วัน กำลังทำความสะอาดภายใน และจะไปให้ช่างตรวจสภาพทั่วไป อยู่แถวถนนราชพฤกษ์-รัตนาธิเบศร์ นนทบุรี เข้าอู่ที่ไหนดี
                 :อะหา อะหา: มือใหม่แท้หรือเปล่าครับ  Devil  ถ้าแท้ๆๆๆ...ก็ขอให้ถามรายละเอียดรายการซ่อมให้ดีๆๆน๊ะครับ มาขอบอกกล่าวเท่านั้นครับ?? Lier  อะไร เมื่อมีอะไรสงสัยก็มาเข้าถาม  กระทู้ 20X อีกที  เพื่อจะได้มีผู้ชำนาญการต่างๆๆ..ช่วยกันคิดตอบให้ครับ สวัสดีครับ :มอบดอกไม้: โชคดี
ton fongsantia
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 17:05:02 »

สวัสดีครับ ผม ต้น ฟองสันเทียะ สมาชิกใหม่ 406 D8  ขอรบกวนฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคนนะครับ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2011 เวลา 20:44:59 »

:love love:ข้อความโดย: ton fongsantia สวัสดีครับ ผม ต้น ฟองสันเทียะ สมาชิกใหม่ 406 D8  ขอรบกวนฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยคนนะครับ

:ยินดี อุอุอุ:สวัสดีครับ คุณต้น ขอแสดงความยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ  อะไร แต่ผมสงสัยว่า ฝากเนื้อน ฝากตัว ๒ อย่างเอง  :........:( แล้วๆๆ....หัว กับ ขา หายไปใหนสาเล่าครับ  Devil ไม่ฝากทั้งหมดเหลอๆๆๆ....ครับ ล้อเล่นครับ อิอิ ) :มอบดอกไม้: :หวัดดีค่ะ: โชคดี โชคดี  โชคดี
jeffs
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 17:40:16 »

มือเก่าสมัครใหม่ครับ เดิมใช้ยูเซอร์เนมว่า " Jeff405" ได้เข้าที่ข้อมูลส่วนตัวเพื่อเปลี่ยนอีเมลล์ แล้วระบบก็แจ้งว่าอีเมลล์ไม่ถูกต้อง เลยเข้าไปยูเซอร์เนมเดิมไม่ได้ ไม่รู้จะสื่อสารทางไหนดี เลยขอสมัครใหม่ครับผม ยังเสียดายยูเซอร์เดิมครับใช้มาหลายปีแล้วอ่ะ
สิงห์คลองสาม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 23:43:48 »

คือว่าอยากทราบว่าที่ไหนมีอะไหล่คอนโซลหน้าของ405บ้างครับมันแตก(หมดชุด)เวลาเข้าไปนั้งในรถแล้วไม่สบายลูกตาเลย :เหนื่อยร้อน:
น้า osaki009 ครับ ของผมเมื่อก่อนเคยหาเหมือกัน จนสุดท้าย ไปได้ มือสองญี่ปุ่นมา ใช้ไม่นานครับ จ่ายไปเยอะเพราะรวมตู้แอร์ คือทั้งชุดเลย แถมของเก่าไม่เอากลับ เพราะไม่มีที่เก็บ ไม่เกิน 2ปี สุดท้ายตัดใจ ใส่ของSRI แต่ผมเปลี่ยนเครื่องเป็น D8 แล้ว เกย์ทำงานทุกตัว ยกเว้น ตัววัดระดับน้ำมันเครื่อง ผมว่าช่างคงขี้เกียจไล่สายให้ผม มันจึงไม่ทำงาน คิดอยู่ว่าต้องตั้งกะทู้ ถามพี่ๆที่เคยทำมาแล้ว เป็นทางเลือกครับ

ที่อยู่ประจำ
      8/131 ถนนเลียบคลองสาม ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จ. ปทุมธานี 12120
sumpart
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 10:48:06 »

ขอสอบถามผู้รู้  405 GR ต่างกับรุ่น GRI  อย่างไรบ้างนอกจากเครื่อง อุปกรณ์ต่างฯใช้แทนกันได้หรือไม่  ปัจจุบันใช้ GRIอยู่
tuckytuckaa
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:10:56 »

สวัสดีค่ะ มือใหม่กิ๊ก และไม่รู้อะไรเลยค่ะ  ตาดำๆ 406 D8 1998 ค่ะ เพิ่งขับได้ 4 ปี มรดกจากพ่อค่ะ ซื้อมาจอดทิ้งไว้เฉยๆ แล้วพ่อก็ขับกระบะซะงั้น  ร้อนจัง ต่อไปนี้ขอรบกวนและขอคำชี้แนะด้วยนะค้าาาาาา  :มอบดอกไม้:
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:51:55 »

ขอสอบถามผู้รู้  405 GR ต่างกับรุ่น GRI  อย่างไรบ้างนอกจากเครื่อง อุปกรณ์ต่างฯใช้แทนกันได้หรือไม่  ปัจจุบันใช้ GRIอยู่

มันแต่งต่างกันหลายอย่าง เอาเป็นอันว่าคุณค่อยถามเป็นอย่างๆจะดีกว่ามั้ยครับ.....
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 03 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:56:36 »

สวัสดีค่ะ มือใหม่กิ๊ก และไม่รู้อะไรเลยค่ะ  ตาดำๆ 406 D8 1998 ค่ะ เพิ่งขับได้ 4 ปี มรดกจากพ่อค่ะ ซื้อมาจอดทิ้งไว้เฉยๆ แล้วพ่อก็ขับกระบะซะงั้น  ร้อนจัง ต่อไปนี้ขอรบกวนและขอคำชี้แนะด้วยนะค้าาาาาา  :มอบดอกไม้:

มีคนใช้ d8 มากมาย เอาเป็นว่าคุณอยากรู้อะไร มีปัญหาตรงไหน แล้วมาถามได้ มีท่านที่รู้มากมายครับ

ปกติแล้ว คุณ ใช้อยู่แถวไหนครับ เพื่อนๆพี่น้องเรามีอยู่ทั่วไป หากมีปัญหาจะได้ช่วยเหลือกันครับผม...
PEUGEOT 405 SRI
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 11:04:04 »

*-* มือใหม่ครับ เพิ่งได้ใบขับขี่มาไม่กี่เดือน อยากขับแต่ไม่ได้ขับ
อยู่ตั้งแต่ ม.ปลาย ตอนนี้ ผม ปี1 ครับ  555
เซียนสิงห์

« ตอบ #42 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 13:22:57 »

*-* มือใหม่ครับ เพิ่งได้ใบขับขี่มาไม่กี่เดือน อยากขับแต่ไม่ได้ขับ
อยู่ตั้งแต่ ม.ปลาย ตอนนี้ ผม ปี1 ครับ  555

ขอให้น้อง ขับอย่างมีความสุขนะครับ เรารักรถ รถมันก้อจะรักเรา.....
tuckytuckaa
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:18:24 »

มีคนใช้ d8 มากมาย เอาเป็นว่าคุณอยากรู้อะไร มีปัญหาตรงไหน แล้วมาถามได้ มีท่านที่รู้มากมายครับ

ปกติแล้ว คุณ ใช้อยู่แถวไหนครับ เพื่อนๆพี่น้องเรามีอยู่ทั่วไป หากมีปัญหาจะได้ช่วยเหลือกันครับผม...
ขอบคุณมากค่ะ
ขับบ่อยๆ ก็ที่โคราชค่ะ ขับข้ามอำเภอค่ะพิมาย-สีคิ้ว มีไปลพบุรีบ้าง กรุงเทพบ้าง เคยไปเชียงคานด้วยค่ะ อ้อ!ปราณบุรีด้วย (ขอคุยหน่อย กิกิ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:39:46 »

ขอบคุณมากค่ะ
ขับบ่อยๆ ก็ที่โคราชค่ะ ขับข้ามอำเภอค่ะพิมาย-สีคิ้ว มีไปลพบุรีบ้าง กรุงเทพบ้าง เคยไปเชียงคานด้วยค่ะ อ้อ!ปราณบุรีด้วย (ขอคุยหน่อย กิกิ)

โห.....คุณ นี้ไปหมดทั้งประเทศแล้วนะ(ล้อเล่นครับ) ที่พิมาย ก้อเจ้า ต่อ (คารมเป็นต่อ) ที่ เมืองพล ก้อพี่วัฒน์ นากาตะ(WAT_7229) หากเชียงคาน ก้อเฒ่าแก่ลาว ไอ้นี้เพื่อนรุ่นน้องผมเอง (ไม่ได้ใช้รถแต่มีที่ให้นอน)หากคุณ ยังจะใช้รถยี้ห้อนี้อีกนานก้อ ขอเบอร์ พี่ๆในนี้ เอาไว้ หากมีปัญหา ก้อโทรหาได้เลย ว่างก้อเข้ามาอ่านเล่นๆ จะได้รู้จักเพื่อนๆในนี้ หากไม่เอา สาระ ก้อกระทู้ แดงแก้ว พวกผมอยู่ประจำ......ขอมิตรภาพจงเจริญ....
tuckytuckaa
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:50:41 »

อาย เลขไมล์ยังไม่ถึงแสนเลยค่ะ พ่อซื้อมาจอดจริงๆ ค่ะ เถ้าแก่ลาวเคยไปเยี่ยมชมที่พักค่ะ น่ารักมากเลย (แต่ไม่ได้พักนะคะ)
คงต้องได้รบกวนท่านทั้งหลายเหล่านั้นแน่ๆ ค่ะ  Ho Ho เพราะเครื่องดับบ่อย (เมื่อก่อน) แต่ตอนนี้ดีแล้วค่ะ เพิ่งเข้าอู่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว น้ำมันพวงมาลัย หรืออะไรนี่แหละค่ะมันหมด  อะไร ช่างบอกก็จำไม่ได้  ร้อนจัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 16:58:36 »

อาย เลขไมล์ยังไม่ถึงแสนเลยค่ะ พ่อซื้อมาจอดจริงๆ ค่ะ เถ้าแก่ลาวเคยไปเยี่ยมชมที่พักค่ะ น่ารักมากเลย (แต่ไม่ได้พักนะคะ)
คงต้องได้รบกวนท่านทั้งหลายเหล่านั้นแน่ๆ ค่ะ  Ho Ho เพราะเครื่องดับบ่อย (เมื่อก่อน) แต่ตอนนี้ดีแล้วค่ะ เพิ่งเข้าอู่มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว น้ำมันพวงมาลัย หรืออะไรนี่แหละค่ะมันหมด  อะไร ช่างบอกก็จำไม่ได้  ร้อนจัง

เฒ่าแก่ลาว เจ้าของชื่อ ขวัญ เป็นคนกรุงเทพ แต่หลงไหลในแดนอิสาน นิสัยดี เป็นกันเอง ...หากไปก้อลองพักดูดิ แต่ผมก้อยังไม่เคยไปเลย...
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 กรกฎาคม 2011 เวลา 22:45:36 »

love love love :อะหา อะหา: :โอ้ววววววววววว: ถ้ามีโอกาสพาเจ้าตัวน้อยไปเลาะริมโขงบ้าง ก็ต้องขอความอนุเคราะห์ จากท่านผู้รอบรู้แน่ๆๆเลยครับ  :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :มอบดอกไม้: โชคดี
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #48 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 กรกฎาคม 2011 เวลา 18:57:54 »

มือใหม่กิ๊ก..ขับมา4ปี,  ขับบ่อยๆ ก็ที่โคราชค่ะ ขับข้ามอำเภอค่ะพิมาย-สีคิ้ว มีไปลพบุรีบ้าง กรุงเทพบ้าง เคยไปเชียงคานด้วยค่ะ อ้อ!ปราณบุรีด้วย.....ความเร็วลงโค้ง ช่วงศ.กีฬาสระบุรี ->โรงปูนขับความเร็วเท่าไรครับ ..กลัวเป็นคันที่เคยเจอจังเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 ขึ้นบน พิมพ์