Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 Weather Guards กันสาด ของ Peugeot (205 - 305 - 306 - 405 - 406 - 505)

วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2024 เวลา 23:02:22

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  กระดานซื้อขาย [ Buy & Sell ]
| |-+  อู่ ห้าง ร้าน ขายประจำ
ของ Peugeot เท่านั้น

| | |-+  Weather Guards กันสาด ของ Peugeot (205 - 305 - 306 - 405 - 406 - 505)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 19 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Weather Guards กันสาด ของ Peugeot (205 - 305 - 306 - 405 - 406 - 505)  (อ่าน 95222 ครั้ง)
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 09:46:37 »

ขออนุญาตทุกท่านนะครับ  ชุดละ 900 ที่ว่านี้ คือราคาที่รวมกันไปซื้อที่ร้าน มันมีค่าใช้จ่ายส่วนเพิ่มอีกเยอะ เช่นค่าโทรศัพท์ติดต่อ ค่ารถไปสั่ง+มัดจำ ค่ารถไปเอาของ ค่าที่จอดรถ(ค่าปรับ)  เอามาต้องวิ่งส่ง นัดกันก็มีค่าเสียเวลา(เพราะติดนัดไปไหนก็ไม่ได้)  ไหนจะค่าเสี่ยง สมมุติผมที่รับเป็นเซ็นเตอร์ เอามาแล้วเกิดของหาย เสีย แตกหัก  ตรงนี้ผมก็ต้องมานั่งรับผิดชอบอีก  เพราะฉะนั้น หากแพงอีกนิด ให้เค้าหากินบ้างเถอะครับ มันมีค่าใช้จ่ายค่าเสี่ยงแฝงทั้งนั้น ส่วนผมไม่เอาแล้วครั้งเดียว 30 ชุด เข้าเนื้อไปเยอะเหมือนกัน แถมเอาภาระมาอีก บางท่านเข้าใจว่านี่เท่ากับคุณฝากผมซื้อ(ในราคาพิเศษ)นะ  แต่หลายท่านไม่เข้าใจคิดว่าผมเอามาขายในราคา 900 บาท แล้วผมมีกำไร(ความจริงเข้าเนื้อล้วนๆ เพราะร้านปล่อยออกมา ต่ำสุดก็ เท่านี้แหละ )  การติดต่อก็เลยเป็นประมาณการซื้อขายกับผม เช่น
- เอามาส่งผมแถว.......ได้ไม๊
- ส่งไปรษณีย์มาให้ผมเลยได้ไม๊ผมอยากติดเร็วๆ (ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโอนเงินคืนไปให้เลยครับเพราะมีคนเอาเยอะครับ)
- ติดให้ด้วยหรือป่าว
ประมาณนี้

ขอย้ำให้คนอื่นเค้าหากินบ้างเถอะครับ เพราะมันมีค่าใช้จ่าย และมันต้องมีค่าเสียเวลา ต้องมีกำไร (หากไม่เยอะเกินไป ตัวอย่าง พวงกุญแจ 50 บาท มาขาย 300 อันนี้ก็เกิน)

หรือไม่หากจะรวมกันไปสั่ง ก็ไปโพสตั้งกระทู้ใหม่ แล้วหาเซ็นเตอร์ให้ได้ก่อน ครับ แล้วค่อยดำเนินการ

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ ด้วยครับ

ต้องขออภัยสมาชิกที่เข้ามาอ่านแล้วอาจมีบางท่านไม่สบอารมณ์  แต่ที่ผมโพสเช่นนี้เพราะมันมีประสบการณ์จากการรับเป็นเซ็นเตอร์มาแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TumXsi
เซียนสิงห์

« ตอบ #25 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 10:02:58 »

มีของ 306 3ประตูป่าวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 12:36:45 »

ขออนุญาตทุกท่านนะครับ  ชุดละ 900 ที่ว่านี้ คือราคาที่รวมกันไปซื้อที่ร้าน มันมีค่าใช้จ่ายส่วนเพิ่มอีกเยอะ เช่นค่าโทรศัพท์ติดต่อ ค่ารถไปสั่ง+มัดจำ ค่ารถไปเอาของ ค่าที่จอดรถ(ค่าปรับ)  เอามาต้องวิ่งส่ง นัดกันก็มีค่าเสียเวลา(เพราะติดนัดไปไหนก็ไม่ได้)  ไหนจะค่าเสี่ยง สมมุติผมที่รับเป็นเซ็นเตอร์ เอามาแล้วเกิดของหาย เสีย แตกหัก  ตรงนี้ผมก็ต้องมานั่งรับผิดชอบอีก  เพราะฉะนั้น หากแพงอีกนิด ให้เขาหากินบ้างเถอะครับ มันมีค่าใช้จ่ายค่าเสี่ยงแฝงทั้งนั้น ส่วนผมไม่เอาแล้วครั้งเดียว 30 ชุด เข้าเนื้อไปเยอะเหมือนกัน แถมเอาภาระมาอีก บางท่านเข้าใจว่านี่เท่ากับคุณฝากผมซื้อ(ในราคาพิเศษ)นะ  แต่หลายท่านไม่เข้าใจคิดว่าผมเอามาขายในราคา 900 บาท แล้วผมมีกำไร(ความจริงเข้าเนื้อล้วนๆ เพราะร้านปล่อยออกมา ต่ำสุดก็ เท่านี้แหละ )  การติดต่อก็เลยเป็นประมาณการซื้อขายกับผม เช่น
- ส่งไปรษณีย์มาให้ผมเลยได้ไม๊ผมอยากติดเร็วๆ (ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโอนเงินคืนไปให้เลยครับเพราะมีคนเอาเยอะครับ)
ประมาณนี้

ขอย้ำให้คนอื่นเขาหากินบ้างเถอะครับ เพราะมันมีค่าใช้จ่าย และมันต้องมีค่าเสียเวลา ต้องมีกำไร (หากไม่เยอะเกินไป ตัวอย่าง พวงกุญแจ 50 บาท มาขาย 300 อันนี้ก็เกิน)

หรือไม่หากจะรวมกันไปสั่ง ก็ไปโพสตั้งกระทู้ใหม่ แล้วหาเซ็นเตอร์ให้ได้ก่อน ครับ แล้วค่อยดำเนินการ

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ ด้วยครับ

ต้องขออภัยสมาชิกที่เข้ามาอ่านแล้วอาจมีบางท่านไม่สบอารมณ์  แต่ที่ผมโพสเช่นนี้เพราะมันมีประสบการณ์จากการรับเป็นเซ็นเตอร์มาแล้วครับ

...เห็นด้วยครับ...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
cheeseberry
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #27 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 14:57:33 »

อัพเดท รูป 505 ครับ

ต้องขอโทษด้วยครับที่โพสทิ้งไว้แล้วหายไป คือ ไป เช็คสต๊อกของอยู่หลายวัน เพื่อการติดต่อจะได้ไม่สับสนครับ

ตอนนี้ ที่มีอยู่ คือ รุ่น 505  ส่วนรุ่นอื่น สั่งของ แล้ว โอนเงิน ไม่เกิน 3-7 วันได้ของนับจากวันที่สั่ง ครับ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 15:22:31 »

ตอนนี้ ที่มีอยู่ คือ รุ่น 505  ส่วนรุ่นอื่น สั่งของ แล้ว โอนเงิน ไม่เกิน 3-7 วันได้ของนับจากวันที่สั่ง ครับ

ขอโทษนะครับ

ดูจากรูปไม่ค่อยแน่ใจว่า ของ 505 เป็นแบบใช้เทปกาวแปะหรือแบบสอดเข้าตรงร่องกระจกครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
cheeseberry

« ตอบ #29 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 16:43:24 »

โอยยยยย
vichet
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 17:32:45 »

สรุปสามประตูไม่มี...หลอกให้ดีใจเล่นนะครับ
cheeseberry

« ตอบ #31 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 17:56:53 »

สรุปสามประตูไม่มี...หลอกให้ดีใจเล่นนะครับ

โรงงานแจ้งกลับมา วันนี้  ต้องขอโทษด้วยคับ ยังไงจะลองติดต่อ ดูอีกทีว่าจะมีโอกาส ทำได้หรือเปล่าคับ
Boonta81
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 21:11:18 »

มีของ 306 5 ประตูไหมครับ
cheeseberry

« ตอบ #33 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 กันยายน 2010 เวลา 21:44:21 »

มีของ 306 5 ประตูไหมครับ

รบกวนขอสอบถามแบบผู้ไม่รู้นะครับว่า ประตูของ 4D มันเท่ากับ 5D หรือเปล่าครับ

ผมสับสน อยู่ว่า ของ 4D ใส่ 5D ได้หรือเปล่า

ยังไงรบกวนผู้รู้แจ้งให้ทราบจะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งคับ
Old mAn&505
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กันยายน 2010 เวลา 07:00:14 »

ของ 505 เป็นแบบใช้เทปกาวแปะหรือแบบสอดเข้าตรงร่องกระจกครับ

ไ ม่ รู้ ว่ า ซื้ อ เ พ ร า ะ อ ะ ไ ร  แ ต่ ใ ช้ แ ล้ ว . . " ช อ บ "
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กันยายน 2010 เวลา 09:17:17 »

ขออนุญาตทุกท่านนะครับ  ชุดละ 900 ที่ว่านี้ คือราคาที่รวมกันไปซื้อที่ร้าน มันมีค่าใช้จ่ายส่วนเพิ่มอีกเยอะ เช่นค่าโทรศัพท์ติดต่อ ค่ารถไปสั่ง+มัดจำ ค่ารถไปเอาของ ค่าที่จอดรถ(ค่าปรับ)  เอามาต้องวิ่งส่ง นัดกันก็มีค่าเสียเวลา(เพราะติดนัดไปไหนก็ไม่ได้)  ไหนจะค่าเสี่ยง สมมุติผมที่รับเป็นเซ็นเตอร์ เอามาแล้วเกิดของหาย เสีย แตกหัก  ตรงนี้ผมก็ต้องมานั่งรับผิดชอบอีก  เพราะฉะนั้น หากแพงอีกนิด ให้เขาหากินบ้างเถอะครับ มันมีค่าใช้จ่ายค่าเสี่ยงแฝงทั้งนั้น ส่วนผมไม่เอาแล้วครั้งเดียว 30 ชุด เข้าเนื้อไปเยอะเหมือนกัน แถมเอาภาระมาอีก บางท่านเข้าใจว่านี่เท่ากับคุณฝากผมซื้อ(ในราคาพิเศษ)นะ  แต่หลายท่านไม่เข้าใจคิดว่าผมเอามาขายในราคา 900 บาท แล้วผมมีกำไร(ความจริงเข้าเนื้อล้วนๆ เพราะร้านปล่อยออกมา ต่ำสุดก็ เท่านี้แหละ )  การติดต่อก็เลยเป็นประมาณการซื้อขายกับผม เช่น
ประมาณนี้

ขอย้ำให้คนอื่นเขาหากินบ้างเถอะครับ เพราะมันมีค่าใช้จ่าย และมันต้องมีค่าเสียเวลา ต้องมีกำไร (หากไม่เยอะเกินไป ตัวอย่าง พวงกุญแจ 50 บาท มาขาย 300 อันนี้ก็เกิน)

ต้องขออภัยสมาชิกที่เข้ามาอ่านแล้วอาจมีบางท่านไม่สบอารมณ์  แต่ที่ผมโพสเช่นนี้เพราะมันมีประสบการณ์จากการรับเป็นเซ็นเตอร์มาแล้วครับ

ตามนั้น ครับ
 โอ๊วๆๆๆ ยอดจริงๆๆ
เช่นกรณี นี้ ผมเช็คอยู่หลายร้าน จนได้ราคาต่ำสุดอยู่ที่ 900 บาท
แต่ อันนี้ คือ ราคาที่ต้องสั่งเป็นจำนวน นะครับ
ซื้อแยก ยิบย่อย คงไม่ได้ ราคานี้นะครับ
จากนั้นก็แจ้ง พี่วัฒน์ ละพี่วัฒน์ก็เป็นธุระดำเนินงานต่อ ให้กับสมาชิก
ซึ่ง ทุกอย่างระหว่างนี้ย่อม มีค่าใช้จ่าย
แต่ พี่วัฒน์ ก็ยังขายอยู่ที่ 900 บาท
 :เครียดดูดบุหรี่:
ส่วน เรื่องราคา ถูก หรือ แพง ในการซื้อขาย ก็ ขึ้นอยู่กับ ทั้ง 2 ฝ่ายดีกว่าครับ
ก็ต้องเข้าใจ ผู้ขาย และ ผู้ซื้อ ผมว่างั้นนะ
 อะไร
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพุธที่ 29 กันยายน 2010 เวลา 11:03:10 »

อย่างแหล่มเลย
maytee123
สิงห์มัธยม

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 30 กันยายน 2010 เวลา 21:16:08 »

ของผม 405 ครับ ขอแจมด้วยคน
เอ้เอ็มอ้น
สิงห์มัธยม

« ตอบ #38 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 ตุลาคม 2010 เวลา 09:25:22 »

เอามาเล่าให้ฟังครับ
ของผม406 ได้มาจากการติดต่อขอชื่อ(จำไม่ได้แล้ว)และเบอร์ฯร้านที่ขายกับพี่เกี้ยว และพี่วัฒน์(ร้านอยู่ตรงข้ามซอยบ้านบาตร)
จากนั้นก็เดินทางไปซื้อเองที่วรจักร ตอนนั้นราคาต่อชุด 1250-. + ค่าจอดรถ(ในที่ห้ามจอด) 100-.
สรุป ถ้ามีเวลาก็ไปเดินหาซื้อเอง เพราะอาจจะได้อะไหล่อย่างอื่นมาด้วยครับ

ปล. แค่เล่าสู่กันฟังนะครับ

ทำอะไร ได้อย่างนั้น!?
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 ตุลาคม 2010 เวลา 12:21:10 »

เอามาเล่าให้ฟังครับ
ของผม406 ได้มาจากการติดต่อขอชื่อ(จำไม่ได้แล้ว)และเบอร์ฯร้านที่ขายกับพี่เกี้ยว และพี่วัฒน์(ร้านอยู่ตรงข้ามซอยบ้านบาตร)
จากนั้นก็เดินทางไปซื้อเองที่วรจักร ตอนนั้นราคาต่อชุด 1250-. + ค่าจอดรถ(ในที่ห้ามจอด) 100-.
สรุป ถ้ามีเวลาก็ไปเดินหาซื้อเอง เพราะอาจจะได้อะไหล่อย่างอื่นมาด้วยครับ

ปล. แค่เล่าสู่กันฟังนะครับ

+-x/  แล้วไม่คุ้มอ่ะ เอ้ ค่าน้ำมัน ค่าแก๊ส ค่าน้ำ(ร้อนชิหงาย) แถมไปเดินตังก์หมอก่อนถึงร้านอีก
cheeseberry

« ตอบ #40 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 ตุลาคม 2010 เวลา 14:33:19 »

ตอนนี้ ที่มีอยู่ คือ รุ่น 505  ส่วนรุ่นอื่น สั่งของ แล้ว โอนเงิน ไม่เกิน 3-7 วันได้ของนับจากวันที่สั่ง ครับ

ของ 505 เป็นแบบใช้เทปกาวแปะหรือแบบสอดเข้าตรงร่องกระจกครับ

แบบสอดเข้าร่องกระจกคับ
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #41 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 01 ตุลาคม 2010 เวลา 17:18:00 »

ว่า.........ใครก่อวอด......กัน....เลยอดกันสาดราคา 900 เลย...น่าเสียดายจัง :เครียดดูดบุหรี่:
cheeseberry

« ตอบ #42 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 09:43:31 »

Peugeot 405    8/10/2553  ของเข้าประมาณ 10 ชุด  สมาชิกท่านใดต้องการรบกวนลงชื่อจองสินค้า ครับ
Mart205

« ตอบ #43 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 13:11:38 »

Peugeot 405    8/10/2553  ของเข้าประมาณ 10 ชุด  สมาชิกท่านใดต้องการรบกวนลงชื่อจองสินค้า ครับ
ผม รับ 1 ชุดครับ ขั้นตอนอย่างไร รบกวนแจ้งด้วยครับผม
cheeseberry

« ตอบ #44 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 15:04:24 »

ผม รับ 1 ชุดครับ ขั้นตอนอย่างไร รบกวนแจ้งด้วยครับผม

รบกวนลงเบอร์โทร ติดต่อ ครับ ของมาจะรีบโทรไปแจ้งโอนเงิน
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 04 ตุลาคม 2010 เวลา 15:31:04 »

รบกวนลงเบอร์โทร ติดต่อ ครับ ของมาจะรีบโทรไปแจ้งโอนเงิน

มันจะดีกว่าไม๊ ถ้าจะเป็นการส่งแบบพัสดุเก็บเงินปลายทาง เพื่อความสบายใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย
cheeseberry

« ตอบ #46 เมื่อ: วันพุธที่ 06 ตุลาคม 2010 เวลา 15:58:02 »

Peugeot 505 4 ประตู
คุณพงศ์พรต  089 - 678 1895     หมายเลข EMS   EH886846477TH

ขอบพระคุณมากครับ
โจ ( ABC )
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #47 เมื่อ: วันพุธที่ 06 ตุลาคม 2010 เวลา 16:20:03 »

ถ้าได้ราคาไม่เกิน 1,000 บาท ผมขออนุญาติจอง 1 ชุด ( ของผม 405 GRI ) เบอร์โทร 084-7093279 โจ ( บางครั้งอาจติดต่อไม่ได้เนื่องจากอยู่ในศาลหรืออาจอยู่ในป่าลึก )........อย่างงงนะ
 :ทำงานจนเวียนหัว: :ทำงานจนเวียนหัว: :ทำงานจนเวียนหัว: :ทำงานจนเวียนหัว: :ทำงานจนเวียนหัว:
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 ... 19 ขึ้นบน พิมพ์