Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ช่วยด้วยครับ 405 SRI แอร์ไม่เย็นอีกแล้วครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 01:29:19

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ช่วยด้วยครับ 405 SRI แอร์ไม่เย็นอีกแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ 405 SRI แอร์ไม่เย็นอีกแล้วครับ  (อ่าน 3462 ครั้ง)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 19:34:23 »

คราวนี้อาการใหม่ครับ
คอมทำงานแต่มีเสียงดัง ฟิ้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตลอดเวลาเลยครับ (ดังตรงช่องแอร์)
มีท่านไหนเคยเป็นมั่งครับ??
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 20:05:34 »

ซ่อมแอร์ทุกๆ...3-5 เดือนหรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kla_2000
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 20:16:29 »

น้ำยาน้อยหรือเป่าครับ ลองดูที่ตาแมวว่าขุ่นเป็นฟองหรือไม่
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 20:21:02 »

ขออภัยพอดียังให้ข้อมูลไม่ได้ พอดีแฟนขับกลับมาบ้านแล้วบอกว่าไม่เย็น มันมืดแล้วด้วยเลยไม่ได้เปิดกระโปรงดู
แต่ลองนั่งสังเกตุิอาการสักพัก ปรากฏว่า คอมทำงาน แต่ไม่เย็น มีแต่ลม และเสียงดัง ฟิ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ซ่อมแอร์ทุกๆ...3-5 เดือนหรือเปล่าครับ
บ่อยเหมือนกันครับพี่
ครั้งที่แล้วเปลี่ยนคลัช ก่อนหน้าเปลี่ยนวาล์ว ห่างประมาณ สัก 3-4 เดือนครับ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 22 มิถุนายน 2011 เวลา 21:08:48 »

ถ้าซ่อมแอร์ทุกๆ...3-4 เดือนทุกครั้งวาวล์ตัน..และหารอยรั่วไม่เจอ...และคอยล์ร้อนหรือคอยล์เย็นยังเป็นของเดิมอยู่ ( อลูมิเนียม ),....ใช่หรือเปล่าครับ

theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 08:15:56 »

ของผมตั้งแต่ใช้มาเปลี่ยนคอมแอร์ ไป 2 ลูก  ปัจจุบันคอยล์เย็นรั่วแล้ว กำลังจะหาร้านรื้อเปลี่ยนตู้แอร์ อยู่ ..ถ้ามีเวลาจะไปร้านช่างโอ๋
ที่ลาดพร้าว 71 แต่ต้องนัดกันก่อน..ราคามิตรภาพเท่าที่เคยคุยกันไม่เกิน 4-5,000 พันบาทจบ
เจ้าชาย อสูร
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 08:36:21 »

คงจะมีที่รั่วในระบบ ทำให้น้ำยาน้อย เวลาคอม ทำงานจะอัดแต่ลมผ่าน วาล์ว เลยทำให้มีเสียงฟิ้ด ๆๆ

ลองทำแบบผมดิ พกถังน้ำยาไว้ท้ายรถเลย(ล้อเล่นจ้า)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 09:35:38 »

คันไหนล่ะแอ็ป
คันแดง จีอาร์หัวใจเอสอาร์ไอ
หรือน้ำตาลทรายทอง เอสอาร์ไอ Original.

เสียฟิตๆ แอร์ไม่เย็นมีแต่ลม น้ำยาขาดค่อยข้างชัวร์ แต่ว่ามันรั่วแถวไหนแค่นั้นแห๊ละ
ต้องหาให้เจอ....!
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 09:39:11 »

คันไหนล่ะแอ็ป
คันแดง จีอาร์หัวใจเอสอาร์ไอ
หรือน้ำตาลทรายทอง เอสอาร์ไอ Original.

เสียฟิตๆ แอร์ไม่เย็นมีแต่ลม น้ำยาขาดค่อยข้างชัวร์ แต่ว่ามันรั่วแถวไหนแค่นั้นแห๊ละ
ต้องหาให้เจอ....!
SRI ผบ. ครับ พอดียังไม่ได้เช็คให้ แต่จอดไว้แล้วไม่ได้ขับไปทำงาน
กลัวตู้คอยล์เย็นรั่วจังเลย อิๆๆ (งานใหญ่แน่ ๆ)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 11:01:33 »

ถ้าตู้คอยล์เย็น แนะนำของใหม่เลยนะแอ็ป ชัวร์กว่า
เพราะเวลาถอดคอนโซนแต่ละที ช้ำ่อ่ะ มันต้องมีของแตกหักแน่นอน
ตู้อลูมิเนียม เย็นเร็วฉ่ำ แต่ก็อายุการใช้งานน้อยกว่าตู้ทองแดง
ตู้ทองแดง เย็นช้า แต่อายุการใช้งานมากกว่าตู้อลูมิเนียม
ราคาไม่เกินสองพันนะจ๊ะ เกินกว่านั้นถือว่าแพงจร้า
ผู้ผลิตในประเทศไทย ไทยฮีทเอ็กซ์เช้นจ์ อยู่นิคมอุตสาหกรรมเวลโกรว์
โทร 038-570-211-6 E-mail:thaiheat@thaiheat.com
แต่ไม่รู้ว่าที่บริษัทเค้าขายปลีกหรือเปล่า ถ้าไม่ขายก็ถามร้านที่ขายก็ได้

ตอนนั้นพี่ซื้อเป็นตู้ทองแดง 1,800.- บาท รับประกัน 1 ปี
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 11:06:59 »

ขอบคุณครับพี่เจษ คงต้องเช็คระบบอีกครั้ง ตอนนี้ก็ได้แต่คิดไปเอง อิๆๆ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 16:49:45 »

...แดงแก้วไม่เกี่ยวนะแอ๊ป...!!!  :หนาวจัง: :หนาวจัง: :หนาวจัง:

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 19:50:55 »

ลองแถวลาดพร้าว 71 ซิคุณรัตชัย

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 20:54:39 »

ขอบคุณครับ คงต้องรอวันหยุดละครับ กลับบ้านมือทุกวันทำอะไรไม่ได้ครับ อิ ๆ ยังไม่รู้สาเหตุเลย
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 23 มิถุนายน 2011 เวลา 20:55:36 »

...แดงแก้วไม่เกี่ยวนะแอ๊ป...!!!  :หนาวจัง: :หนาวจัง: :หนาวจัง:
อ้าวไม่เกี่ยวเหรอครับพี่เจมส์ นึกว่าแพร่เชื้อมาถึงนี่แล้ว อิๆ
Poj_MN
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 15:57:04 »

ระวัง Oring ท้ายคอมด้วยนะครับ   ผมเคยทีหนึ่งโอยหาแทบตาย จะรื้อตู้แอร์อยู่แล้ว โชคดีช่างหาเจอครับ  หมดไป หกร้อยกว่าๆเอง

ขับ Peugeot โก้ดี ถ้าไม่มีอะไรต้องซ่อม
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 24 มิถุนายน 2011 เวลา 15:59:40 »

ระวัง Oring ท้ายคอมด้วยนะครับ   ผมเคยทีหนึ่งโอยหาแทบตาย จะรื้อตู้แอร์อยู่แล้ว โชคดีช่างหาเจอครับ  หมดไป หกร้อยกว่าๆเอง

ขอบคุณครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 09:14:38 »

เมื่อเช้่าเช็คดูไม่มีน้ำยาแอร์ครับ เห็นวิ่งอยู่นิดเดียว สงสัยรั่วชัวร์ :สาบแช่ง:
วันนี้ก็ดันไม่ว่างอีก เฮ้อยังไม่ได้ไปทำเลย แต่ ผบ.ขับไปแล้ว ปล่อยให้ขับร้อน ๆ อย่างนั้นแหละ 555
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 09:41:33 »

ขับรถไม่มีแอร์นี่...ทรมานพอควรนะ มีโอกาศก็รีบทำเลยครับแอ็ป

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 09:44:29 »

ขับรถไม่มีแอร์นี่...ทรมานพอควรนะ มีโอกาศก็รีบทำเลยครับแอ็ป
ครับ ทรมานสุดๆ แต่พี่เจมส์แกขับได้ไง ไม่มีมาหลายปีแล้ว  ไม่นะ ไม่นะ
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 09:50:51 »

เมื่อเช้่าเช็คดูไม่มีน้ำยาแอร์ครับ เห็นวิ่งอยู่นิดเดียว สงสัยรั่วชัวร์ :สาบแช่ง:
วันนี้ก็ดันไม่ว่างอีก เฮ้อยังไม่ได้ไปทำเลย แต่ ผบ.ขับไปแล้ว ปล่อยให้ขับร้อน ๆ อย่างนั้นแหละ 555

ปล่อยให้ขับร้อนๆ อย่างนั้นแห๊ละ ... อุอุ คิดรัยในใจป่าว น้องแอ็ป..Huh?
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 09:59:38 »

ครับ ทรมานสุดๆ แต่พี่เจมส์แกขับได้ไง ไม่มีมาหลายปีแล้ว  ไม่นะ ไม่นะ

เจมส์เขาชอบแบบนั้นแหละ ชอบเปิดกระจกรถวิ่ง ให้ลมตีหน้า ...

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jakasem
สิงห์มัธยม

« ตอบ #22 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 25 มิถุนายน 2011 เวลา 11:01:28 »

วิธีแอร์ร้ิอน..... ไม่สบายๆๆๆๆ ให้ทำใจเย็นๆเหมือนน้ำต้มไก่
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 02 กรกฎาคม 2011 เวลา 20:22:06 »

วันนี้ไปทำมาแล้วครับ เจอจุดรั่วจนได้ เป็นโอริงข้อต่อตรงไดร์เออร์ครับ (โชคดีที่หาเจอเพราะหายากมาก ช่างหาอยู่ตั้งนาน) ค่าเสียหาย 1000 บาท (น้ำยา+ค่าแรง)
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์