Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ห้องเครื่องเปอร์โย ล้างได้หรือป่าวครับ

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 06:17:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  ห้องเครื่องเปอร์โย ล้างได้หรือป่าวครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องเครื่องเปอร์โย ล้างได้หรือป่าวครับ  (อ่าน 1895 ครั้ง)
tawat.peugeot 406 d9
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 13:46:54 »

ตาดำๆ รบกวนขอความรู้ครับ ว่าห้องเครื่องเปอร์โย 406 d9 ล้างห้องเครื่องได้หรือป่าวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 14:17:50 »

ผมใช้ 405 SRI ไม่เดยล้างครับ....แต่.....ให้ร้าน...เช็คเครื่องให้...คิดค่าบริการเพิ่ม 50 บาทครับ.....ทำบ่อย ๆ + เช็ดเองบ้าง  เดี่ยวก็สะอาดเองครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 14:27:51 »

ผมใช้ 405 SRI ไม่เดยล้างครับ....แต่.....ให้ร้าน...เช็คเครื่องให้...คิดค่าบริการเพิ่ม 50 บาทครับ.....ทำบ่อย ๆ + เช็ดเองบ้าง  เดี่ยวก็สะอาดเองครับ

ห้องเครื่องสะอาดมากๆครับ สุดยอดเลยครับ
ATP89.
แค่ได้ขับก็มีความสุขแล้ว....
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 14:31:35 »

D9 SENSORS ต่างๆเพียบ ผมว่าอย่าเสี่ยงเลยครับ ของผมก็อาศัยปัดๆๆ+เช็ดๆ บ่อยๆๆ มันก็เลี่ยมครับ มีอีกวิธีที่เคยใช้ แต่มันแพง เอา WD-40 ฉีดแล้วเอาลมแรงๆๆเป่า ก็สะอาดได้ครับ แต่ผมเคยเห็นตามอู่เขาใช้อะไรฉีดไม่แน่ใจ เป็นชุดฉีดแล้วต่อสายลม เป่าตรงๆๆเลย ห้องเครื่องที่สกปรกๆๆ สะอาดเลย ไม่ต้องใช้น้ำให้เสี่ยงด้วย ลองดูนะครับ แต่น้ำอย่าเลยครับเดี๋ยวงานเข้า ร้อนจัง
ATP89.

"มีใจที่เป็นสุขกับชีวิตที่พอเพียง"
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 15:30:22 »

พ่นด้วยน้ำมันเบนซิน แล้วใช้ลมเป่าให้แห้ง จะเงาวับเลย

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
kla_2000
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 15:34:09 »

เช็ดเอาดีกว่าครับ เหนื่อยหน่อย ได้ออกกำลังกาย พร้อมทั้งเช็คความบกพร่องรถไปในตัว
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 15:39:25 »

:เปียกปอน: สงสัยต้องออกแรงเช็ดเองซะแล้ว  ร้อนจัง
jakasem
สิงห์มัธยม

« ตอบ #7 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 15:59:01 »

ห้องเครื่องสวยมากครับ ตาดำๆ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #8 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 16:33:33 »

ผมเคยล้างเอง นับ 10 ครั้งแล้ว
  เอาไม้ล้างส้วมแบบขนมะพร้าวมีด้ามจับยาวๆ จุ่มน้ำแฟ๊บ ล้วงเลยครับ แค่ระวังจุดที่คิดว่ามีพวกเซ็นต์เซอร์ หรือจุดที่ต้องสงสัย ก็พยายามเลี่ยงๆเอา แล้วใช้น้ำฉีด
ครั้งแรกก็กลัวๆ (อย่างว่าแหละ ครั้งแรกมันจะยากส์ เป็นของธรรมดา )  หลังจากนั้นครั้งต่อๆ ไป สบายครับเปิดกระโปรงเมื่อไหร่ ล้วงได้ตลอด  (ไดช้ง ได้ชาร์ท เปียกไม่เหลือ แต่เลี่ยงๆหน่อย)
 พักนี้ งานยุ่ง ไม่ค่อยมีเวลา ไปใช้บริการล้างอัดฉีด (ตามห้างฯ) แพงหน่อย แต่ผลงานจะออกมาค่อนข้างดีครับ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #9 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 16:33:51 »

ตอบคำถามก่อน ตอบว่า..ล้างได้ครับ ล้างกันประจำ แต่ควรให้ที่อู่เปอร์โยต์ล้างให้ครับ
แต่ถ้าจะทำเองที่บ้าน แนะนำให้ใช้โฟมกระป๋องที่ฉีดทำความสะอาดล้อ-ยาง ฉีดให้ทั่ว
แล้วใช้แปรงทาสีแห้งๆ ปัดเอา หรือใช้ฟองน้ำลูบเบาก็แจ่มแล้วครับ..
นุ สุวรรณภูมิ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 27 มิถุนายน 2011 เวลา 22:52:34 »

ตอบว่า  ล้างได้..แต่ไม่ดี แค่เช็ดก็น่าจะพอแล้วนะครับ
jiratt

« ตอบ #11 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มิถุนายน 2011 เวลา 22:31:37 »

GR &SRI ..เคยใช้น้ำยาล้างห้องเครื่องเป็นกระป๋องสเปร สีเขียวๆ น่าจะของ Sonex ฉีด  ... และเคยลองเอาน้ำมันเกียร์ออโต้ ที่ใช้แล้ว ชะโลม (อู่แนะนำ)  ทั้ง2อย่างทิ้งไว้คืนหนึ่ง ล้างด้วแฟ้บ ใช้ได้ครับ ถ้ามีที่พ่นน้ำ น่าจะดีมาก
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มิถุนายน 2011 เวลา 16:08:59 »

ตาดำๆ ขอบคุณทุกท่านเลยครับ ได้รับความรู้เพิ่มเติมมากมายเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ  :มอบดอกไม้:
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์