Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ช่วยด้วยคับเรื่องความร้อน(ต่อจากของเก่าคับ) 306

วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:03:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  ช่วยด้วยคับเรื่องความร้อน(ต่อจากของเก่าคับ) 306
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับเรื่องความร้อน(ต่อจากของเก่าคับ) 306  (อ่าน 1043 ครั้ง)
pongpeng
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 เมษายน 2010 เวลา 00:30:59 »

เปลี่ยนวาลน้ำแล้วดีขึ้นแต่ยังไม่หายยังอยู่90-95ทำยังไงดีคับช่วยหน่อยคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toto4
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 เมษายน 2010 เวลา 00:39:45 »

ไปซ่อมมาแล้ว..ใช่เปล่าครับ แล้วอู่แนะนำว่าอย่างไงบ้างล่ะ
ถ้าในกรณีมาตรวัดปกติน่ะ....
- ขับนอกเมืองเร็วๆ( 110-120) รถไม่ติด ถ้าความร้อนลดลงบ้าง...ก็น่าจะเป็นที่หม้อน้ำ (ไม่รู้สภาพยังไง) /แต่ถ้ายิ่งวิ่งเร็วๆ (120-130) แล้วความร้อนขึ้นน่าจะมาจากสภาพเครื่องยนต์แล้วล่ะ
- ขับในเมืองแล้วความร้อนขึ้น(รถติดๆ) ก็ต้องเป็นที่ระบบพัดลมไฟฟ้า

ตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำล้างหลายๆ ครั้งเปล่า + ไล่ลมเปล่าครับ(จำเป็นน่ะ)
ไล่ลมแล้วอาการรถดีขึ้น(ความร้อนลดลง) อย่าลืมเติมน้ำยาหม้อน้ำ (วาลิโอ) ที่แถวสามแยกนนท์คงมีขายด้วย 200-300 แต่ถ้าไม่อย่าไปเติมเดี๋ยวถ่ายทิ้งอีกเสียดาย.... ไออย๋า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pongpeng
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 เมษายน 2010 เวลา 00:52:40 »

แต่เครื่องทำมาแล้วนะคับ เต่ตอนที่ผมถอดยางน้ำเข้าออกแล้วใช้น้ำก็อกใส่เข้าไปในสายยางน้ำเข้าแทนหม้อน้ำความร้อนลดเห็นเลยคับ งั้นแสดงว่าน้ำในหม้อน้ำผมมันร้อนเลยเวลาดูดก็ดูดนำร้อนเข้า ที่คิดไว้ว่าน่าจะเป็นที่หม้อน้ำหรือเปล่าที่ระบายความร้อนของหม้น้ำไม่ทัน
pongpeng
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 02 เมษายน 2010 เวลา 01:31:14 »

ขอบคุณมากๆๆครับสำหรับคำแนะนำที่ผมไม่รู้มาก่อน ครับ บอบคุณมากคับ............
sutint
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 03 เมษายน 2010 เวลา 20:26:21 »

วันนี้เพิ่งไปซ่อมมาช่างไมว่่างเลยต้องทำเองช่างให้ถอดวาวล์ออกมาต้มแล้วใส่กลับเหมือนเดิมลองสตาร์ตเครื่องดูความร้อนปกติ ช่างยอกว่าวาล์วค้างการต้มทำให้มีการขยายตัวหดตัวแก้อาการเมาค้าง,,,,,,,,วาล์วค้างได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์