Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 205มีปัญหาแก้ไม่ตกลองมาพูดคุยกันได้น่ะจ๊ะ

วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2024 เวลา 23:35:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  205มีปัญหาแก้ไม่ตกลองมาพูดคุยกันได้น่ะจ๊ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 205มีปัญหาแก้ไม่ตกลองมาพูดคุยกันได้น่ะจ๊ะ  (อ่าน 4946 ครั้ง)
eurostar
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 13:31:19 »

สอบถามพี่ Chet  เกี่ยวกับเรื่อง เบรก นะครับ

รถผม ตอนนี้  ถ้าดูที่จานดิสหน้า พบว่า จานดิสซ้าย มีการจับเต็ม ทั้ง แผ่น สังเกตุจาก จานมันวาวมาก ทั้งแผ่น

แต่... จานดิส ขวา  เงา / มันน้อยกว่ามากๆ  และ ตรงขอบ เหมือน ไม่มีรอย จับของผ้า สังเกตุเห็นรอย สนิม

รบกวน สอบถามครับพี่

1. เกิดอะไร ขึ้นกับ จาน / เบรก หรือ คาลิปเปอร์ ด้านขวา ครับพี่

2. เป็นไปได้ หรือไม่ ที่ ด้าน ขวาแรงบีบของ คาลิปเปอร์ บีบน้อย กว่า  และ ใกล้เสีย / พัง...

- มีผล เสีย หรือไม่
     - จะซ่อม อย่างไร
     - ซ่อม ที่ จุดใด
     - ค่า ใช้จ่ายเท่าไหร่ ครับ
     - อาการ แทรก ซ้อน    ตอนนี้  เบรกแล้ว  พวงมาลัยเริ่ม สั่น (เล็กน้อย)   จะรู้ได้อย่างไร  ว่าต้นเหตุ มาจาก จาน ข้างใด
     - ทำไม เวลา ที่ ผมแล้ว ขวา  จึงมีอาการ เหมือนเบรกติดครับ  สังเกตุได้ จาก ตอน จะกลับรถ รู้สึกว่า มันหนืดๆ (เบรกจับ/ติด)
       แต่  ระยะทางตรง ปกติ ไม่มีความรู้สึกแบบนั้นครับ

รบกวน เท่านี้ ก่อนนะครับพี่   ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eurostar

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 14:22:58 »

รูปประกอบ  ครับพี่   

ด้ายซ้าย  ครับ   จานเงามาก + เงาเต็มแผ่น

* DSC08421_resize.JPG (26.5 KB, 400x300 - ดู 315 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eurostar

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 14:24:45 »

ด้านขวา ครับพี่

เงาน้อยกว่า  ออกจะดำๆ กว่า ไม่เงา ใสปิ๊ง  +  มีรอย ที่ไม่โดนผ้าเบรกจับ กว้างสัก 0.5 - 1.0 ซม. ครับ

* DSC08423_resize.JPG (46.81 KB, 400x300 - ดู 306 ครั้ง.)
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 15:04:09 »

ดูแล้วต้องมีอะไรที่ไม่เหมือนกันแน่ๆน่าจะเป็นที่ผ้าเบรกซ้าย-ขวาไม่เหมือนกันน่ะ
สังเกตุจากที่ด้านซ้ายเงากินเต็มแผ่นแสดงว่าผ้าเบรกซ้ายน่าจะกว้างกว่าแล้วก็ดีกว่าข้างขวา
หรืออีกกรณีแต่เป็นไปได้น้อยคือจานเบรคซ้ายเล็กกว่ายังไงลองถอดออกดูดีกว่า /แล้วก็หล่อลื่นแกนสลักเบรคด้วยล่ะ:555:
ส่วนอาการเบรกสั่นลองวัดความหนาจานเบรกดูต้องไม่น้อยกว่า7มม./ผ้าเบรคต้องไม่น้อยกว่า2มม.
ส่วนจานเบรกของผมก็มีขอบทั้ง2ข้างครับไม่ต้องกังวลปกติครับขึ้นอยู่กับขนาดของจานกับผ้าถ้าเท่ากันก็เหมือนกัน

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
Tel: 086-6141264.
Id line: pg205gti
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
eurostar

« ตอบ #28 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 15:34:11 »

- ทำไม เวลา ที่ ผมเลี้ยวขวา สุดๆ  จึงมีอาการ เหมือนเบรกติดครับ  สังเกตุได้ จาก ตอน จะกลับรถ รู้สึกว่า มันหนืดๆ (เบรกจับ/ติด)
       แต่  ระยะทางตรง ปกติ ไม่มีความรู้สึกแบบนั้นครับ

แล้ว อาการนี้ละครับพี่?

รบกวนด้วยนะครับ
CHET
เจอคันนี้อย่าพยายามตามตูดเพราะว่าคุณจะต้องผิดหวัง
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 18:03:11 »

ยางล้อไปเบียดกับส่วนไหนหรือปาวให้ดูที่แก้มยางด้านในก็ได้

คู้บอน service ซ่อม +,ติดแก๊ส 205โดยเฉพาะ (บริการถึงบ้านถ้ามาที่บ้านไม่ได้)
พิเชษฐ์ หาญกิจรุ่ง เลขบ/ช BBL.111 0 527 189
COCO

« ตอบ #30 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 23 มิถุนายน 2008 เวลา 20:51:35 »

พี่ครับ ผมเพิ่งซื้อ 205 มาได้สองอาทิตย์เอง
อยากทราบว่า คอนโซล บริเวณเรือนไมล์ กับบริเวณกรอบของ switch แอร์และที่เขี่ยบุหรี่แตก
ทำไงได้บ้างครับ พอจะมีที่ไหนซ่อมได้บ้าง หรือต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว
ถ้าหุ้มหนัง ที่ไหนรับทำ ทำได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 26 มิถุนายน 2008 เวลา 17:02:20 »

ขอบคุณChet มากครับ ทีให้ความกระจ่าง :สุดยอด:เรื่องช่วงล่างหลัง
ของ205 GR เพราะตอนนี้ผมกำลังลื้อซ่อม Toqsion Bar เพลาเป็นรอยลูกปืน นำเพลาไปพอกอยู่
ถ้าไม่Work ก็ว่าจะหาของ 306 มาเปลี่ยนนะครับ อาย
david
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มิถุนายน 2008 เวลา 11:12:45 »

จะเปลี่ยนผ้าเบรคหลัง แนะนำได้มั๊ยครับว่า ยี่ห้ออะไรดี และราคาเท่าไหร่ครับ
CHET
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพุธที่ 02 กรกฎาคม 2008 เวลา 10:34:35 »

ผมเปลี่ยนเป็นดิสก์แล้วครับเมื่อก่อนก็ใช้ของbendixมันชอบน้ำครับ โกรธนะ

CHET
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพุธที่ 02 กรกฎาคม 2008 เวลา 10:36:01 »

พี่ครับ ผมเพิ่งซื้อ 205 มาได้สองอาทิตย์เอง
อยากทราบว่า คอนโซล บริเวณเรือนไมล์ กับบริเวณกรอบของ switch แอร์และที่เขี่ยบุหรี่แตก
ทำไงได้บ้างครับ พอจะมีที่ไหนซ่อมได้บ้าง หรือต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว
ถ้าหุ้มหนัง ที่ไหนรับทำ ทำได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

eurostar

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 03 กรกฎาคม 2008 เวลา 14:28:31 »

ยางล้อไปเบียดกับส่วนไหนหรือปาวให้ดูที่แก้มยางด้านในก็ได้

ขอบคุณพี่chet  มากนะครับ  ยังงอยู่ ว่าอาการที่เป็นอยู่ เรื่องเวลาเลี้ยวสุด  รถอาการเหมือนเบรกติด
โดยไมมี ส่วนใด เบียด ตัวถัง เกิดจากอะไร  แต่อาการเดิมที่ว่าไป ยังเป็นอยู่ครับตอนนี้

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์