Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยากได้กินน้อยกว่าอีกนิดนึง

วันจันทร์ที่ 06 พฤษภาคม 2024 เวลา 01:21:05

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  อยากได้กินน้อยกว่าอีกนิดนึง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กินน้อยกว่าอีกนิดนึง  (อ่าน 1596 ครั้ง)
LEX @BENZ
สิงห์ปริญญาเอก

« เมื่อ: วันอังคารที่ 16 กันยายน 2008 เวลา 09:57:34 »

:Cool:ตอนนี้เติม 500 บาทแก๊สลิตรละ 11.38 วิ่งได้ 350 กม.อยากได้ซัก 400 กม.ต้องปรับอะไรอีกหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 กันยายน 2008 เวลา 11:10:59 »

ผมว่าประหยัดโคตรแล้วคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 กันยายน 2008 เวลา 13:30:58 »

ผมเคยลองแต่เกรงว่า รถจะอืดและจะเสื่อมเร็วนะครับ
เคยลอง ปรับ Section 2 ลงมา 1 การกดลบ

ประหยัดขึ้น แต่ว่าไม่แรงน่ะ

ปล. Autronic หัวฉีด + MI 16

ตอนนี้ผมปรับกลับแล้วก็ได้ประมาณ
1.8 บาท/1กม. รถติด กทม
1.4 บาท/1กม. รถโล่ง กทม
1.2 บาท/1กม. ตจว.

แค่นี้ผมว่าประหยัดแล้วล่ะ แล้วก็ค่า Gas ms ได้เท่าน้ำมันด้วยครับ
JiM gR

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอังคารที่ 16 กันยายน 2008 เวลา 20:31:31 »

จูนบางมากระวังจะแบ๊กไฟร์ นะครับ

หน่วยงานตรวจสอบคุณภาพสุราและนารี จังหวัดระยอง
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 กันยายน 2008 เวลา 10:34:29 »

ช่ายครับ ผมเคยบางจน air flow พังไปแล้ว อย่าบางเลยครับ
เดี๋ยวกระเป๋าบางแทน Azn
LEX @BENZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 18 กันยายน 2008 เวลา 11:24:10 »

ของผม 405 GR ครับ ตอนนี้ก็พอจะปรี๊ดปร๊าดได้นิดหน่อย ปลาย 150-160 ได้ครับ สบายๆแต่ไม่เคยลากสุดๆซักที

รับjobซ่อมแอร์บ้าน-แอร์รถ งานไฟฟ้าบ้าน โรงงาน ตู้คอนโทรลมอเตอร์ ติดต่อสอบถามได้ครับ
thodsaphol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 10:44:30 »

ของผมเติม 450 วิ่งได้ประมาณ 310 กิโล ก็คิดว่าโอเค แต่รถจะอือตอนออกตัวและเหมือนต้องรอรอบ ไม่รู้ว่าอย่างนี้จะเสียงกับ back fire หรือเปล่าครับ แล้วควรจะจูนให้มากกว่านี้เปล่าครับ ผมใช้ 405 GR ปี 90 เครื่อง 2000 ครับ เครื่องคาร์บิวเดิมๆ ติดระบบดูดธรรมดาครับ
mmoabw
รักในสิ่งที่ชอบ รอบคอบในสิ่งที่ทำ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 15:33:16 »

คิดเป็น กม./ลิตร ได้ 8.3 กม. รถ 405 gr 1900 ปี 1992 เลขกิโล 266,500 km. ที่ลำปาง 13.50 บาท/ลิตรครับ คันนี้แหละ

สิงห์คบ LPG ซะแล้ว
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 19 กันยายน 2008 เวลา 20:12:35 »

ลองปรับพฤติกรรมการขับ น่าจะได้เพิ่มอีก 20-30 กม. ครับ ผมเคยลองนะกะ SRI ปี 94  ถ้ากดตลอด กินน่าดู หลังๆเลย ต้นๆ ไม่ค่อยนกด แต่ปลาย ปล่อยไหลไปเรื่อยๆแทน ประหยัดกว่า ความเร็วก็ใช้ 140-160 ได้ สบายๆ ไม่ต้องเค้น มันมาให้เอง

ตอนเครื่อง SRI เกียร์ธรรมดา ผมวิ่งในเมือง+นอกเมือง ได้ราวๆ 9-10 กม./ลิตร ขับแบบไม่อัด เต็มที่ก็ไม่เกิน 5000 รอบ  เน้นวิ่งแบบปล่อยไหลตามน้ำ ไม่เบรคถ้าไม่จำเป็น  เลยสร้างความบาดหมางกับคนอื่นบ่อยหน่อยในบางทีครับ ( แฮะๆ มันชินนี่ )

ตอนลง เครื่อง D8 ถังแรก ซัดอย่างเดียว  ล่อไป 5-6 กม./ลิตร    ถังหลังๆเริ่มขับแบบ SRI ได้เส้นทางเดียวกัน ราวๆ 8-9 กม./ลิตรครับ เพราะผมชอบลากรอบ ตัวนี้ เครื่องมันเงียบกว่า ตัว SRI พอควร แต่ต้น ห้อยไปหน่อย SRI ต้นจี๊ดกว่า   ถ้าเทียบเป็นเครื่องดีเซล กระบะ  ก็ เหมือนขับ  Dmax ตัว คอมมอนเรล แล้วไป ขี่มังกรทองต่ออะครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #9 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 20 กันยายน 2008 เวลา 00:55:50 »

ลองปรับพฤติกรรมการขับ น่าจะได้เพิ่มอีก 20-30 กม. ครับ ผมเคยลองนะกะ SRI ปี 94  ถ้ากดตลอด กินน่าดู หลังๆเลย ต้นๆ ไม่ค่อยนกด แต่ปลาย ปล่อยไหลไปเรื่อยๆแทน ประหยัดกว่า ความเร็วก็ใช้ 140-160 ได้ สบายๆ ไม่ต้องเค้น มันมาให้เอง

ตอนเครื่อง SRI เกียร์ธรรมดา ผมวิ่งในเมือง+นอกเมือง ได้ราวๆ 9-10 กม./ลิตร ขับแบบไม่อัด เต็มที่ก็ไม่เกิน 5000 รอบ  เน้นวิ่งแบบปล่อยไหลตามน้ำ ไม่เบรคถ้าไม่จำเป็น  เลยสร้างความบาดหมางกับคนอื่นบ่อยหน่อยในบางทีครับ ( แฮะๆ มันชินนี่ )

ตอนลง เครื่อง D8 ถังแรก ซัดอย่างเดียว  ล่อไป 5-6 กม./ลิตร    ถังหลังๆเริ่มขับแบบ SRI ได้เส้นทางเดียวกัน ราวๆ 8-9 กม./ลิตรครับ เพราะผมชอบลากรอบ ตัวนี้ เครื่องมันเงียบกว่า ตัว SRI พอควร แต่ต้น ห้อยไปหน่อย SRI ต้นจี๊ดกว่า   ถ้าเทียบเป็นเครื่องดีเซล กระบะ  ก็ เหมือนขับ  Dmax ตัว คอมมอนเรล แล้วไป ขี่มังกรทองต่ออะครับ

ตามนั้นครับ ปรับใจ กะ ปรับเท้า
LEX @BENZ

« ตอบ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน 2008 เวลา 11:04:04 »

ตอนนี้ปรับเป็น 100  กม./ชม(ไปแบบพยายามจะไม่เบรคถ้าไม่จํเป็น)...

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์