Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 vigo โรคจิต เคยเจอมัย

วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:42:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  vigo โรคจิต เคยเจอมัย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: vigo โรคจิต เคยเจอมัย  (อ่าน 4189 ครั้ง)
popper
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 10:00:27 »

:สาบแช่ง:  ไม่รู้มันเป็นอะไรชอบมาจี้ตูด สงสัยเป็นเกย์ ชอบเข้าข้างหลัง
                 แฟนผมบอกให้แกล้งเบรคใส่มันเลยไอ้พวกโรคจิต พอขับรถคันใหญ่แล้วทำซ่า
                 ตอนเด็กๆมันต้องโดนเด็กโตกว่าแกล้งแน่ๆ เลยเก็บกด มีใครเจอแบบผมบ้างมัยครับ  ชิวๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 10:04:40 »

ปล่อยมัน สักวันคงเจอ ไฟเบรคเสีย เบรคกระทันหัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 10:20:24 »

เจอประจำเลย ไอ้พวกตุ๊ด ชอบแหย่ตูด
owen

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 10:37:36 »

มี 3 ทางครับ
1. หลีกทางให้
2. แกล้งขับช้าลงเรื่อยๆ ไม่ก็เหยีบเบรคไปเลย
3. เหยียบให้สุดครับ Vigo เกิน 180 ก็เก่งแล้ว เหยียบสัก 190 ซัก 1 นาที ก็ทิ้งเขาไปไกลแล้วครับ
นิสิตสุรา ตี4

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 11:22:06 »

ถามคุณ popper ครับ
ตอนที่ถูกจี้ ส่วนใหญ่คุณอยู่ช่องขวาสุดหรือไม่ ?
ถ้าคำตอบคือใช่ คุณต้องรีบหลบซ้ายและขอโทษเค้าครับ

แล้วรถที่ชอบขับจี้คุณ มีเฉพาะ vigo เท่านั้นหรือครับ ?  อะไร
popper
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 11:33:17 »

Aah อยู่ซ้ายสุดก็โดนครับ ส่วนใหญ่เท่าที่สังเกตุก็จะเป็น vigo ไม่ได้มีอคตินะครับคันที่ดีมีมารยาทก็มี 
          กับพวกรถแพงๆหรูๆก็ไม่รู้มันซื้อใบขับขี่มาหรือไงขับได้....จริงๆ  ยังไงก็ขอให้ช่วยกันเคารพกฏจราจรกันบ้างนะครับ
          เพื่อความปลอดภัยของตัวท่าน และผู้อื่น การจราจรก็จะไม่ติดขัดด้วย ด้วยความปราถนาดีจาก คนกรมทางหลวง ถูกต้องแล้วครับ
P405Mi16
Peugeot รถน่าใช้เพราะคนใช้ดูแล

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 11:49:38 »

แต่ผมว่า vigo ยังไม่เท่า มินิบัส สีเขียว ครับ เจอล่ะเซ็ง
นาย...อั๊ยซ์...
แรงบิดไม่มา แรงม้าไม่มี !!
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 12:05:43 »

ประจำครับ เป็นเรื่องธรรมดามั๊งครับ เครื่องเหลือๆ เหยียบไปเถอะ อิอิ ..

แต่ เห็นตามจี้มาแบบนี้ เจอโค้ง ก็หายไปเหมือนกันน่ะครับ

แล้วพอเข้าตรงๆ มันก็โผล่มาใหม่ อิอิ !!

VIGO มาแว้วววววววววววว ... ... ... !!

อะไหล่เปอโยต์ 306 406 ทุกรายการ โทรสอบถามได้เลยน่ะครับ !!
081-3456-359   อั๊ยซ์...  ครับผม

PEUGEOT .. แซงแล้วว !!
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 12:15:14 »

เคยทำกับพวกนี้อยู่ไม่กี่อยากครับ

1. ให้มันแซงไปแล้วค่อยไล่บี้ บี้จนพอใจก็ค่อยแซง

2. กดคันเร่งช้าๆ ล่อให้มันเห็นว่ารถเราเร่งไม่ค่อยขึ้น พอมันจะแซงก็กดบล็อกไว้

3. กดหนีแล้วก็ยกรอ พอมันเข้ามาใกล้ๆ ค่อยกดไปใหม่

4. กดหนีไปเลยเอาให้ไม่เห็นฝุ่น

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
axe
เกรียน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 12:16:08 »

ผมไม่ได้เจอแค่วีโก้ครับ ฟรอนเทียร์ ดีแม๊ก สตราด้า และกระบะส่งของบริษัทต่างๆ จี้เหลือเกินครับ ติดตูดดมท่อไอเสียกันเลย  :หนาวจัง:

:Angyr:เซ็งจริงๆ   555

คิดข่ำ ข่ำฉ่า
owen

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 13:25:09 »

แต่ปิคอัพ พวกนี้ กดเป็นมา ทุกครั้งน่ะ สงสัยพวกเขาจะสนุก กับการตอบสนองของเครื่องยนต์และเทอร์โบแปรผัน แต่กะพวก Porcher 911 เคยเห็นบนทางด่วน เขาก็ไม่เห็นจี้ตูดคัยนิ ทั้งที่เขาจี้ได้ทุกคันอยู๋แล้ว
popper
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 14:20:08 »

รถตู้ก็ไม่เบาขับได้สุด.....เลย ผู้โดยสารในรถไม่กลัวบ้างเหรอ..เห้อ :เหงื่อแตก:
wut405
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 14:31:21 »

ใช่เลย พวกนี้มันเป็นโรคจิต มันเก็บกดมานาน เพราะแต่ก่อน พวก กะบะ จะแรงสู้รถเก๋งไม่ได้ แต่พอเดี๋ยวนี้ได้เครื่องแรงๆ มันก็เลยบ้าพลัง ผมอยู่ ตจว โดนประจำไม่ว่าจะอยู่ซ้ายหรือขวา แต่พอผมเห็นมันมา จี้ตูด ผมจะหลบให้ก่อน แล้วค่อยๆ เร่งเครื่องตาม พอความเร็วสูงๆ พวกนี้มันจะวิ่งไม่ค่อยออกแล้ว แต่ของเรา ม้า พึ่งจะมา ผมก็จะกดแซงมันตรงแถว 140 เป็นประจำครับ ต้องทำใจครับ กับ กะบะ บ้าพลัง :เหนื่อยร้อน:

กำลังไหนจะ เท่า กำลังใจ
กำลังใจ สำคัญที่สุด
striker
สิงห์มัธยม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 14:51:26 »

เดี๋ยวมันก็ไปชนคนอื่นเองหล่ะครับ ช่างมันเถอะครับ
alee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 16:13:31 »

ในความรู้สึกของผม วีโก้ เราตามเขามากว่าที่จะแซงให้หายไป ทางที่ดีหลบให้เขาดีกว่า ให้มันไปแหกโค้งข้างหน้าจะดีกว่า จริงไม่ครับพี่น้อง ถูกต้องแล้วครับ
PG.O.T-002
Peugeot Zone ( สุขุมวิท50 )
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 20:16:58 »

พระเจ้าจอร์ท

เป็นกันประจำครับ ยิ่งพวกกะบะของบริษัทที่ขับส่งของ ขับได้สุดตรีนมากๆ มารยาทดีสุดๆ

ขับตามพวกนี้ไม่สนุกเลยครับ กดๆให้พ้นๆไปดีกว่า ซักเกิน150พวกนี้จะเริ่มป๊อดแล้วครับ ^ ^

Meet All Style Peugeot in PG.O.T Soon. All owner are welcome.
alee
สิงห์มัธยม

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 22:33:39 »

ผมคิดว่าเราไม่ต้องไปแข่งหรอกครับ กะบะยังไงก็ต้องแพ้ทางโค้งอยู่ดี ถ้าเรานำก็ไปหายไปเลยแต่ถ้าตามเราต่างหากที่เป็นฝ่ายจี้ตูดตามติดกัดไม่ปล่อย จริงป่าวครับ ชิวๆ
PoomSira
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 24 ธันวาคม 2008 เวลา 23:35:59 »

รถส่งของ รถส่วนกลาง Vigo D-Max ฯลฯ ของบริษัทที่ผมทำงานอยู่ทุกคันติด GPS ห้ามขับเกิน 90 ถ้าเกิน นายใหญ่จะโทรมาเฉ่งวันต่อวันเลย
แต่สงสัยว่าอีกหน่อยคนขับคงหาทางเลี่ยงได้ ...
405spec C
PEUGEOT CREW
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 01:27:18 »

ส่วนตัวไม่ค่อยมีใครมาดูดตูดตามไม่เลิกเลยแทบไม่เคยเจอเลย(นอกจากไปกวนเค้าก่อนมากกว่าถึงจามาดูด)  ไม่รู้เป็นไร ถ้าเจอมั่งก็ดี  เพื่อทดสอบวิชาล่องหนจากท้ายรถคันนี้ไปคันนู้น อาจเป็นเพราะ
1.1ผมใช้รถในเมือง ตจวน้อยมากกระมัง
1.2ขับช้า(ประมาณว่าโทรศัพท์ธุระ/ใจลอยคอยเธอบ้างใครจะบีบแตรก็ช่างให้มันแซงไปเองอารมณ์ประมาณทะเลาะกับสาวอยู่ใครไม่เกี่ยวหลบไปแต่อันนี้ไม่ดีนะต้องอยู่เลนซ้ายนะถึงทำอาการนี้)ไม่ก้อเร็วไปเลยมั้ง (เร็วอาจไม่ใช้แปลว่าความเร็วสูงราว230อะไรปานนั้นแต่ น่าจะหมายถึงแซงไปมาเรื่อยๆตามไลน์มากกว่า)

ร้อยละ98.92(พวกดูดตูด)ส่วนมากที่มาดูดเค้ามาแปะแป๊ปเดียวเดี๋ยวก้อไปเชื่อดิ แบบจิกตามไม่เลิกไม่มีหรอก ถ้าไม่ได้มีเรื่องกันมาแต่ชาติปางปาดหน้าที่หน้าเซเว่นกันนะก็คืออีก1.08%งัย หรือไม่ที่ไม่มีใครมาดูดตูดผมก้อน่าจะเป็น
2.1รถของผมไม่อยู่ในสายตาของบรรดาชาวเสือหมอบ
2.2เห็นรถเก่ากูไม่เสี่ยง ประกันไม่มีชัวร์ พ.ร.บ.ล้วนๆ
2.3รถของผมดูไม่แรงแอนด์เสียงท่อไม่ดังสูตรผู้ดีเมืองน้ำหอม
เพราะฉะนั้นถ้าเค้าแวะมาพักที่ท้ายรถแป๊ปนึง เราจะไม่มีน้ำใจให้กันเลยรึ หรือถ้ามันบดบังทัศนะวิสัยในการขับขี่นัก จนทำให้ไม่สามรถขับขี่ได้ราวกับหิมะตกปิดกระจกหน้ารถก้อแค่หลีกทางให้เค้าไป เพราะเค้าจะรีบไปงานศพพ่องัย(เป็นที่มาของประโยคที่ว่าจะรีบไปไหนพ่อคุณตายหรือ)
ป.ล.ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลเชิงวิชากาล(กาลครั้งหนึ่ง)เท่านั้น

ผมว่าไอรถที่ชอบบีบแตรขณะที่รถติดไปข้างหน้าไม่ได้ไม่มีทางไปแล้วเนี่ย มันน่าสงสัยพวกเค้าเหล่านั้นมากกว่า อยากจะเข้าไปสัมภาษณ์ทำเคสstudyพวกเค้าเลยว่ามีวิสัยทัศน์ยังไงถึงทำแบบนี้

Peugeot never die ,Lion never cry
SINGHA BLUE
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 10:32:46 »

รถขับช้าวิ่งเลนซ้าย เคยได้ยินมั้ยครับ

-คุณมั่นใจได้งัยว่าคุณขับเร็วกว่าคนอื่นแล้ว (ถ้าไม่มั่นใจก็อย่าไปว่าคนอื่น)
-เลนขวาสุดเค้ามีใว้ให้แซง (จากการที่โดนใบสั่งบ่อยๆ)
-ถ้ารถแรงจริง เร็วจริงก็คงไม่โดนจี้ตูดหรอกครับ (ใจกล้าเหมือนเค้าหรือปล่าว)

แต่ก็มิได้นำพา
tore1983
ถึงรถจะเก่าแต่คนขับไม่แก่5555
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 11:06:07 »

มันจี้ตูด
หลบให้มันครับ
หลังจากนั้น เอา ลูกปืนให้มันกินครับ
สักสองแมก เอาให้รู้ไปเลยยย
ผมหลบให้แล้วก้อ แจกลูกปืนครับ
ย้ำว่าเอาให้มันกิน ไม่ได้ยิงนะครับ
55555
แซวเล่นครับ
อย่าไปยุ่งเลยครับ
เรามีครอบครัวที่น่ารักรออยู่ครับผม
poom115
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 11:11:16 »

รถขับช้าวิ่งเลนซ้าย เคยได้ยินมั้ยครับ

-คุณมั่นใจได้งัยว่าคุณขับเร็วกว่าคนอื่นแล้ว (ถ้าไม่มั่นใจก็อย่าไปว่าคนอื่น)
-เลนขวาสุดเค้ามีใว้ให้แซง (จากการที่โดนใบสั่งบ่อยๆ)
-ถ้ารถแรงจริง เร็วจริงก็คงไม่โดนจี้ตูดหรอกครับ (ใจกล้าเหมือนเค้าหรือปล่าว)

พูดถูกใจ ตรงประเด็นดีจังครับ
TiTLe
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 11:44:03 »

ใครจะรีบไปไหนก็ปล่อยเค้าไป เราเรื่อยๆไม่รีบ...สบายๆ
Dod
สิงห์มัธยม

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 ธันวาคม 2008 เวลา 13:34:38 »

ประจำครับ เมื่อก่อนฉุน เดี๋ยวนี้เฉยๆ

บางทีก็แกล้ง พอโดนวีโก้จี้ตูด แล้วเตาะไฟไส่ ก็เปิดไฟฉุกเฉิน
เหยียบคันเร่งขึ้นอีกนิด แล้วหักซ้ายทีขวาที ทำท่าว่ารถมันส่ายจะเอาไม่อยู่
จากที่จี้ตูดถ้าไม่รีบแซง ก็จะถอยห่างไม่ยอมมาไกล้ทันทีครับ หุหุห

ขับเปอรโยต์ มีความสุขยามได้ขับ แต่ทุกข์หนักยามต้องซ่อม
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์