Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ใครก้อได้ช่วยผมหน่อย เรื่องการติดแก๊ส ใครพอมีความรู้แนะนำผมหน่อยคับ

วันจันทร์ที่ 06 พฤษภาคม 2024 เวลา 02:39:12

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  50X
| | |-+  ใครก้อได้ช่วยผมหน่อย เรื่องการติดแก๊ส ใครพอมีความรู้แนะนำผมหน่อยคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก้อได้ช่วยผมหน่อย เรื่องการติดแก๊ส ใครพอมีความรู้แนะนำผมหน่อยคับ  (อ่าน 1110 ครั้ง)
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 11:54:36 »

พอดีรถผมมันกินน้ำมันจัดเลย
ถ้าไม่ติดแก๊สคงต้องเปิดปั๊มเอง
ติดแก๊สยี่ห้ออะไร
มีอุปกรณือะไรบ้าง
ช่างบอกผมให้เตรียมเงินไว้ 18000 มันแพงไปไหม
ช่วยผมหน่อยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 12:52:30 »

ราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ อย่าลืมต้องมีวิศวกรรับรองด้วยนะครับ เพราะต้องแจ้งเปลี่ยนการใช้เชื้อเพลิง

เลือกร้านที่ไว้ใจได้ เพราะต้องมีการวนเวียนเข้าไปปรับจูนแก้ไขหลังการติดตั้งใหม่ ๆ

ปัญหาที่ตามมาที่ประสบกับรถของตัวเองคือเรื่องบ่าวาวล์ ปลอกวาวล์ ที่ต้องดูแลตรวจสอบและตั้งวาวล์บ่อยขึ้น

ปัญหาอื่น ๆ ที่เคยเจอคือ ระบบสวิทย์ควบคุมอัตโนมัติเสียในระยะเวลาไม่นาน เป็นปํญหาในอนาคต
สู้สวิทย์ป๊อกแป๊กสามทางไม่ได้ แต่ก็มีปัึญหาเรื่องเกย์็วัดแก๊สตามมา คือ ต้องหาเกย์วัดแก๊สมาติดตั้งใหม่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 28 มีนาคม 2009 เวลา 13:33:33 »

ขอบพระคุณพี่ที่ให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ตกลงอัติโนมัติ

สู้สวิตไม่ได้หรอพี่

มันเสียง่ายหรอครับ
coppergold
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 29 มีนาคม 2009 เวลา 01:57:16 »

รถ 505 จะเป็นระบบคาร์บูเรเตอร์ ต้องติดตั้งแบบใช้ Mixer
ปัญหาคือเมื่อใช้แก๊สแล้วคาร์บูเรเตอร์จะแห้ง ทำให้อุปกรณ์ภายในกรอบและชำรุด คงต้องบำรุงรักษาเป็นระยะ

ปัญหาสวิทย์ที่เขาติดตั้งมาพร้อมอุปกรณ์จะเป็นกล่องสวิทย์ควบคุม มีสามจังหวะ น้ำมัน แก๊ส และตัดเชื้อเพลิง
กล่องพวกนี้จะมีเกย์ไฟบอกระดับของแก๊ส กล่องตัวนี้ใช้ไปนานจะรวน ไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง และชำรุดไปในที่สุด
หากขำรุดระหว่างทางก็ไม่สามารถแก้ไขได้ ทำให้ระบบเชื้อเพลิงไม่ทำงาน เพราะไม่ได้เป็นการต่อสวิทย์โดยตรงกับเชื้อเพลิง
dangdaimler
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 04 ตุลาคม 2009 เวลา 21:10:52 »

ผมติดที่อู่แถวรังสืตเป็นรุ่น 505 แวนรุ่น2.0ต้องดัดแปลงมิกนืดหน่อยครับแต่ถ้าหม้อกรองกลม
ติดง่ายใช้มิกฝังได้เลยครับหทดไป 14k พร้อมใบวิศาะตรับ สนใจ 0834334853 แดงครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์