Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 กลอนประตู เจ้าปัญหา

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 22:35:59

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ช่วยกันคิดช่วยเติม ปัญหารถ
| | |-+  กลอนประตู เจ้าปัญหา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กลอนประตู เจ้าปัญหา  (อ่าน 2819 ครั้ง)
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:02:16 »

คือว่า ประตูด้านคนขับ ไขเปิดไม่ได้ครับ
แต่ไขปิดได้ นะครับ
เวลา เปิด ต้องเดินไปเปิดด้านคนนั่ง
ควรแก้ไขเบื้องต้นยังไง
แล้วถ้าไปใส่ พวกรีโมท ทั่วๆไป แทนเลยได้มั้ย
มันจะตรงประเด้นป่าว
ขอความรู้คำแนะนำครับ
405 SRI ครับ

เรื่องของเรื่องอยากรู้ว่า ตรงประเด็นมั้ยอ่ะครับ
กลัวติดรีโมท แล้ว ยังต้องมานั่งซ่อมเรื่อง กุญแจอีก 2 เด้ง เลย
เพราะรีโมท ไม่ชอบอยู่แล้ว

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เติ้ล-อ๊อตโต้
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:35:37 »

ไขไม่ได้ที่ว่านี้คือบิดไม่ไป หรือ  บิดไปแล้วไม่เปิดครับ   
ผมกลัวติดรีโหมด แล้วเวลากดเปิดมันไม่ยอมเปิดอะดิ แต่กดปิดได้  :เครียดดูดบุหรี่:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
theera
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 09:55:40 »

ผมเคยเป็นแต่เกิดจากการฝืดของกลไก  ก็ถอดแผงประตูออก แล้วใช้น้ำยาอเนกประสงค์ ฉีดก็ใช้ได้
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:24:44 »

ไขแล้วไม่ยอมเปิด บิดไปทั้งเปิดและปิดนะครับ
 แต่ไขปิดได้ อย่างเดียวครับ
เติ้ล-อ๊อตโต้
สิงห์มัธยม

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:31:48 »

งั้นผมว่าข้างในมีอะไรเสียแล้ว หละ  ไม่สบายๆๆๆๆ
draculajung
draculajung
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 10:41:30 »

ควาเข้าอู่ PG หรือ ร้านประตู กุญแจครับ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2010 เวลา 11:23:52 »

ขามันหักครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน เข้าร้านกุญแจทั่วไปได้ ซ่อม 10 นาที ค่าซ่อม 100 บาทครับ ผมทำร้านแถวนวมินทร์เท่าไหร่จำไม่ได้ ก่อนถึงสามแยกเกษตรนิวมินทร์
yoyoo
ไปเรื่อยไม่รีบ...ใครรีบแซงไปก่อน
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 04 มิถุนายน 2010 เวลา 22:03:09 »

ของผมด้านคนขับเวลาปิดไปแล้ว ชอบหลุดออกเวลารถวิ่งต้องปิดแรง ต้องจอดรถแล้วปิดใหม่ แรงขึ้นและ ยึกขึ้นเล็กน้อย และต้องล๊อคไว้ด้วย . ไม่งั้นต้องหลุดแน่นๆ.ยังไม่ได้ถอดมาดูเลย ...พี่ๆคิดว่าน่าจะเป็นเพราะอะไรครับ (205)

เรียนรู้จากการลงมือทำ...ทำมั่ว..ก็ถามคนอื่น บ้างก็ได้นะ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์