Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เเก๊สออกเยอะมากเวลาเอาสายเติมออก

วันอาทิตย์ที่ 12 พฤษภาคม 2024 เวลา 04:57:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  เเก๊สออกเยอะมากเวลาเอาสายเติมออก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เเก๊สออกเยอะมากเวลาเอาสายเติมออก  (อ่าน 2051 ครั้ง)
apichart 505
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 12:46:38 »

ทำไงดีเวลาเติมเเก๊สเสร็จเอาสายเติมออกรู้สึกเเก๊สออกเยอะมากทำงัยดี เช็ควาลเเก๊สเข้าก่อเปิดสุดเเล้ว  ร้อนจัง งง
ขอบคุณคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:02:54 »

เวลาเติมแก๊ส พอแก๊สตัดปุ๊บ ให้เด็กหยุดเติมทันที เพราะมันจะคาอยู่ในสาย
เวลาดึงออกมันก็จะพ่นกลับออกมาครับ
เด็กก็พยาเติมให้ไม่มีเศษ อะไรประมาณนั้น ซึ่งมันไม่ได้เข้าไปในถังสักเท่าไหร่ครับ
เพราะถังแก๊สเค้าให้เติมเต็มที่แค่ 85% ของถัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:16:17 »

คือว่าผมเติมไม่เต็มถังอยู่เเล้วประมาณ 100-200บาทเเก๊สจะมีแค่ครึ่งถังเวลาเติมจะให้เด็กเติม100-200บ.จะไม่ให้เติมเต็มถัง
เเต่ตอนนี้สังเกตุว่าเเก๊สออกเยอะมากเมื่อเทียบทุกครั้งที่เติมเเก๊สเพิ่งเป็นได้ประมาณ1เดือน
ขอบคุณคับ
สิงห์ตัวดำ
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:18:43 »

ทำไงดีเวลาเติมเเก๊สเสร็จเอาสายเติมออกรู้สึกเเก๊สออกเยอะมากทำงัยดี เช็ควาลเเก๊สเข้าก่อเปิดสุดเเล้ว  ร้อนจัง งง
ขอบคุณครับ

เวลาเติมเต็มมันมีเสียงดังจากถังรึเปล่าครับ ถ้ามีก็ไม่ต้องทำอะไร ทำจาย..ครับ โชคดี โชคดี โชคดี

รอบรู้เรื่องข่าวสาร / ยานยนต์
http://www.use2car.com/
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 13:40:36 »

มีความรู้สึกเหมือนเติมเข้าถังไม่หมดทั้้งๆๆที่เติมไม่เต็มถังเหมือนมันไปอั้นอยู่ในสายคับเวลาเอาสายออกเหมือนมีเเรงดันเเก็สออกมาเยอะคับเเบบสังเกตได้เลยเมื่อเทียบกับทุกครั้งคับเเบบว่าควันเเก็สเยอะคับ เติมเต็มก่อมีเสียงคับจากถัง(แบบว่าเสียดายเงินที่เติมคับเเละมันไม่ประหยัดพลังงานคับ)
สิงห์ตัวดำ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:06:11 »

ผมว่าคุณติดแก็สมาไม่นาน หรือไม่ก็ไม่ค่ิอยใด้เติมให้เต็มถังแบบที่วาวในถังตัดการทำงาน ลองเติมเต็มถังทุกครั้งสักพักอาการก็จะหายไปเอง
ขอบคุณครับ
     โชคดี โชคดี โชคดี

สิงห์ประถม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:45:25 »

คือติดเเก๊สประมาณปลายปี49คับใช้แก๊สมาเเล้วประมาณ180000โลคับจนเครื่องพังเปลียนเครื่องเมาเป็นโตโยต้ามาเเล้วใช้มา5เดือนเเล้ววิ่งต่อไปอีก30000โลคับ ตังเเต่ติดเเก๊สมาไม่เคยซ่อมหรือเเก้ไขระบบเเก๊สเลยเวลาเติมเเก๊สจะลงไปดูเด็กเติมทุกครั้งคับเพราะทีปิดหายหลายอันเเ้ล้ว ตอนนี้รู้สึกว่าเยอะจริงๆๆคับขอคำเเนะนำด้วยคับ(ปกติก่อเติมเต็มคับเเต่โช๊คไม่คอยดีครับ )
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 14:51:12 »

ลองเปลี่ยนสายเติมครับสปริงดันวาวล์ หัวสายอาจล้า  หรือไม่ก็ยางที่วาวล์อาจหมดสภาพ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:04:10 »

เปลียนตั้งเเต่สายที่เติมเข้าไปจนถึงวาลที่ใช้ปิด-เปิดเเก๊สใช่ไหมคับ
ขอบคุณคับ
สิงห์ตัวดำ

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:04:30 »

คือติดเเก๊สประมาณปลายปี49คับใช้แก๊สมาเเล้วประมาณ180000โลครับจนเครื่องพังเปลียนเครื่องเมาเป็นโตโยต้ามาเเล้วใช้มา5เดือนเเล้ววิ่งต่อไปอีก30000โลครับ ตังเเต่ติดเเก๊สมาไม่เคยซ่อมหรือเเก้ไขระบบเเก๊สเลยเวลาเติมเเก๊สจะลงไปดูเด็กเติมทุกครั้งครับเพราะทีปิดหายหลายอันเเ้ล้ว ตอนนี้รู้สึกว่าเยอะจริงๆๆครับขอคำเเนะนำด้วยครับ(ปกติก่อเติมเต็มครับเเต่โช๊คไม่คอยดีครับ )

งง งง งง

WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:06:32 »

เปลียนตั้งเเต่สายที่เติมเข้าไปจนถึงวาลที่ใช้ปิด-เปิดเเก๊สใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ต้องดูว่าของเดิมใช้แป๊ป  หรือสายสำเร็จรูปครับ  ถ้าเป็นสายเติมสำเร็จรูปมันจะมีหัวเติม + สาย ไปจนถึงหัวเสียบวาวล์แก๊สเข้าถัง ครับ

แต่ถ้าเป็นแป๊ปทองแดง ก็เปลี่ยนเฉพาะหัวเติม ดูก่อนก็ได้ครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 15:46:41 »

สายสำเร็จรูปครับ   เปลี่ยนเฉพาะหัวเติม +สายไช่ไหมคับ วาลเเก๊สไม่ต้องเปลียนไช่ไหม ลืมบอกถังผมมี2วาล  วาลเเก๊สเข้า -วาลเเก๊สออก 1ถังใส่ได้90ลิตร

ขอบคุณครับ คุณWAT_7229
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:01:37 »

สายสำเร็จรูปครับ   เปลี่ยนเฉพาะหัวเติม +สายไช่ไหมครับ วาลเเก๊สไม่ต้องเปลียนไช่ไหม ลืมบอกถังผมมี2วาล  วาลเเก๊สเข้า -วาลเเก๊สออก 1ถังใส่ได้90ลิตร

ขอบคุณครับ คุณWAT_7229

สายเติมสำเร็จรูปที่ตรงกลางเป็นยางใช่ไม๊ครับ  เปลี่ยนทั้งเส้นนั่นแหละครับ เอาของเก่าไปเทียบขนาด

ตอนถอดสาย อย่าลืมปิดวาวล์ทั้งสองตัวให้สนิทนะครับ
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:11:36 »

ขอบคุณครับ คุณWAT_7229 love love love
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:51:00 »

วิธีแก้ ตรงที่เติมหรือที่ใส่หัวเติมจากปัีมแก๊สให้ใส่ Cheak Valve อีกหนึ่งตัวเพื่อป้องกันการรั่วที่ปลายสายครับ  ส่วนจะใส่ที่ถังแค่ตัวเดียว
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 16:52:17 »

วิธีแก้ ตรงที่เติมหรือที่ใส่หัวเติมจากปัีมแก๊สให้ใส่ Cheak Valve อีกหนึ่งตัวเพื่อป้องกันการรั่วที่ปลายสายครับ  ส่วนจะใส่ที่ถังแค่ตัวเดียว

อาจารย์ แบบนี้ก็ต้องตัดสายหรือป่าว
blue5968

« ตอบ #16 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:28:22 »

มาช่วยยืนยันอีกเสียง เปลี่ยนเฉพาะหัวเติมปลายสาย ก็พอครับ ถ้าถอดเองได้ให้เอาไปเทียบที่ร้าน แต่ถ้าไม่สะดวกให้ไปอู่ทำแก๊สรถไม่กี่ร้อยครับ
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 20:41:45 »

อาจารย์ แบบนี้ก็ต้องตัดสายหรือป่าว
ไม่ต้องครับพี่วัฒน์เพราะมันมีเกลียวอยู่
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 16 กรกฎาคม 2010 เวลา 21:55:24 »

ใส่Check Valve ตัวเดียวเเละต้องเปลียนสายไหมคับ  check valve  ตัวนี้หาซื้อได้ที่ร้านติดตั้งเเก๊สใช่ไหมคับ

ขอบคุณทุกคนคับ เดียวกลับ กทม จะไปหาของลองทำดู   love love love love love love
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 17 กรกฎาคม 2010 เวลา 10:48:02 »

วันนี้ลองถอดดูเเล้วพบมีนอตสกรูสีเเฉกหลุดอยู่เลยใส่กลับเข้าไปใหม สงสัยตอนเด็กถอดหัวเติมออกมันคลายตาม  ลองขับไปเติมแก็สดูมันเป็นปกติเเล้วคับ
ขอบคุณพี่ๆๆทุกความคิดเห็นเเละคำเเนะนำคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์