Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เพื่อนฯท่านไหนมีรูปห้องเครื่อง405grบ้างอยากดูการเดินท่อแก๊ส

วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2024 เวลา 21:27:28

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  เพื่อนฯท่านไหนมีรูปห้องเครื่อง405grบ้างอยากดูการเดินท่อแก๊ส
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนฯท่านไหนมีรูปห้องเครื่อง405grบ้างอยากดูการเดินท่อแก๊ส  (อ่าน 5120 ครั้ง)
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2011 เวลา 21:35:32 »

ผมว่าน่าจะเสนอเว็บมาสเตอร์ตั้งหัวข้อใหม่นะครับ
"สอบถามปัญหาเปอร์โยต์เก่าๆ แต่เรามาโชว์รถป้ายแดง"
ไ้ว้เป็นห้องสำหรับคนมีตังค์เขาคุยกัน กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tiddin
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #25 เมื่อ: วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2011 เวลา 23:11:22 »

อยากเห็นรถเปอร์โยพี่บ้างจัง แล้วรูปที่ประจำตัวใช่ของพี่หรือเปล่าครับ เห็นไปเหมือนกับของคุณ tiddin ที่อยู่ระยองจัง ทั้งรูปรถและแบ็คกราวข้างหลัง แล้วคันไหนรถคุณละครับ เห็นว่ามีหลายคัน โชว์คันจริงบ้างซิครับ มีคนอยากชมรถพี่หลายคน สวยไม่สวยไม่เป็นไรครับ พี่รวยอยู่แล้วไม่ไช่หรือ มีเงินแต่งอยู่แล้ว ที่บ้านมีรถหลายคันนิ อยากเห็นรูปจริงจะได้ช่วยกันออกความคิดเห็นแก้ปัญหาไงครับ
หุๆเล่นเอาผมเบลี่ยนรูปแตบม้ายยยยย...ทัน..!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2011 เวลา 23:22:28 »

อยากเห็นรถเปอร์โยพี่บ้างจัง แล้วรูปที่ประจำตัวใช่ของพี่หรือเปล่าครับ เห็นไปเหมือนกับของคุณ tiddin ที่อยู่ระยองจัง ทั้งรูปรถและแบ็คกราวข้างหลัง แล้วคันไหนรถคุณละครับ เห็นว่ามีหลายคัน โชว์คันจริงบ้างซิครับ มีคนอยากชมรถพี่หลายคน สวยไม่สวยไม่เป็นไรครับ พี่รวยอยู่แล้วไม่ไช่หรือ มีเงินแต่งอยู่แล้ว ที่บ้านมีรถหลายคันนิ อยากเห็นรูปจริงจะได้ช่วยกันออกความคิดเห็นแก้ปัญหาไงครับ
หุๆเล่นเอาผมเบลี่ยนรูปแตบม้ายยยยย...ทัน..!ขออภัยอย่าแรงครับเห็นมันสีสวยดีเลยเอามาลงตรับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #27 เมื่อ: วันพุธที่ 10 สิงหาคม 2011 เวลา 23:29:10 »

ผมว่าน่าจะเสนอเว็บมาสเตอร์ตั้งหัวข้อใหม่นะครับ
"สอบถามปัญหาเปอร์โยต์เก่าๆ แต่เรามาโชว์รถป้ายแดง"
ไ้ว้เป็นห้องสำหรับคนมีตังค์เขาคุยกัน กร้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้าวไม่ดีหรือครับดูสิ่งเจริญหูเจริญตาอะครับถ้าท่านไม่ชอบต้องขออภัยวันหลังจะเอาแต่เก่าๆมาโชว์นะครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 09:54:27 »

ห้องเครื่องgrแดงครับ ตาดำๆ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:00:35 »

ห้องเครื่องไกล้หม้อหน่อยจะเห็นท่อยางขนาดเล็กเข้าหม้อต้ม
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:06:57 »

จุดเอาน้ำร้อนมาเข้าหม้อต้มท่อเล็กเหนื่อวาล์วน้ำท่อเล็กมากเดิมท่อนี้เอาไปอุ่นเครื่องตอนเช้าเอามาเข้าหม้อต้มซะนิท่อทีมีตัวer67
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:09:08 »

อ้าวไม่ดีหรือครับดูสิ่งเจริญหูเจริญตาอะครับถ้าท่านไม่ชอบต้องขออภัยวันหลังจะเอาแต่เก่าๆมาโชว์นะครับ

ต้องขออภัยครับ ไม่ใช่ไม่ดี มันก็ดีครับ
การที่เรากำลังคุยเรื่องๆ หนึ่งอยู่แล้วกลับเอาอีกอย่างมาแสดงมันก็ดูแปลกๆ ครับ
ไม่ต้องเอามาพูดทุกระทู้ก็ได้ เขารู้กันหมดแล้วครับ
ผมไม่มีอะไรนะครับ แค่อิจฉาพี่ ก็แค่นั้นเอง 555
ว่างๆ มามี้ตติ้งกันสิครับ จะได้คุยเรื่องเดียวกัน ขับรถเปรอ์โยต์มาจอดหลายๆ คันแล้วถ่ายรูป มีความสุขจะตาย 405 เก่าๆ ก็แฮปปี้ได้ครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:11:42 »

ห้องเครื่องของอีกคันgrเงินครับหม้อต้มติดพนังห้องเครื่อง
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:20:51 »

เอาน้ำร้อนเข้าหม้อต้มจากท่อหลังเครื่องได้ความร้อนเต็มฯเดี๋ยวคันแดงต้องให้ช่างแก้ไขทางเดินน้ำร้อนให้ใหม่ให้เป็นแบบคันเงินบ้างละ
AB NORMAL
เซียนสิงห์

« ตอบ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:28:10 »

ถูกต้องครับ ผมว่าพี่ได้เปรียบสมาชิกหลายๆ ท่านเยอะมาก มีรถแบบเดียวกันตั้ง 2 คัน คันนึงทำมาแล้วไม่มีปัญหาอะไร จะทำอีกคันให้่เหมือนกัน ก็ไม่ได้ไปหาข้อมูลไกลหรอกครับ ดูอีกคันก็จบแล้ว
และคันอื่นๆ พี่ก็ติดมาแล้วเกือบทุกคัน ข้อมูลแน่นมากๆครับ
รถผมก็ติดไว้ที่เดียวกับพี่นั่นแหละครับ สีแดงเหมือนกัน ก็ไม่ไได้มีปัญหาอะไรครับ ปกติดีครับ เครื่องเย็นก็มีปัญหานิดหน่อยอย่างที่เจอนั่นแหละครับ แก้โดยการสตาร์ทน้ำมันให้เครื่องร้อนก่อนใช้แก๊สก็ได้ครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:33:02 »

ต้องขออภัยครับ ไม่ใช่ไม่ดี มันก็ดีครับ
การที่เรากำลังคุยเรื่องๆ หนึ่งอยู่แล้วกลับเอาอีกอย่างมาแสดงมันก็ดูแปลกๆ ครับ
ไม่ต้องเอามาพูดทุกระทู้ก็ได้ เขารู้กันหมดแล้วครับ
ผมไม่มีอะไรนะครับ แค่อิจฉาพี่ ก็แค่นั้นเอง 555
ว่างๆ มามี้ตติ้งกันสิครับ จะได้คุยเรื่องเดียวกัน ขับรถเปรอ์โยต์มาจอดหลายๆ คันแล้วถ่ายรูป มีความสุขจะตาย 405 เก่าๆ ก็แฮปปี้ได้ครับ
ที่ผมลงรูปที่ไม่เกี่ยวข้องเนี้ยเพราะไม่มีรูปใหม่ฯเลยจะเน้นรถเก่าคือbmแต่แค่มีรูปรถใหม่ติดเข้ามาด้วยแค่นั้นเองไม่คิดที่จะต้องโชว์ซั้ฯเลยการที่เราจะมีหรือไม่มีมันรู้อยู่แก่ใจอยู่แล้ว ผมเป็นเจ้าของบ้านหลังนี้มีเนื้อที่2ไร่อยู่ติดทางรถไฟฟ้าแถวเดอะมอล์ท่าพระ ต่อให้ไม่มีรถจอดเลยชาวบ้านแถวนั้นก็ไม่หาว่าผมจนหรอกนะครับ
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:46:09 »

ไปกันใหญ่แล้ว  555 555 555 โอ้ยร้อนตัว (อ้อไม่ใช่ร้อนจัง)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 10:56:10 »

ผมเป็นซุปเปอร์แมนครับในโลกอินเตอร์จะเป็นอะไรก็ได้ไม่มีใครรู้ (อยากโม้บ้างนะ)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 11:22:30 »

ผมเป็นซุปเปอร์แมนครับในโลกอินเตอร์จะเป็นอะไรก็ได้ไม่มีใครรู้ (อยากโม้บ้างนะ)
เต้ก็โม้บ้างสิว่าเป็นซุปเปอร์แมนมันดียังไง ผมจะได้รอฟังครับ
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 11:51:02 »

ค่อยๆแก้ปัญหาไปครับ ..ลองนำรถกลับไปที่ร้านที่คุณเข้าไปติดตั้งแก๊สดูก่อนครับ
   ผมคิดว่าช่างที่ร้านนั้นเขาน่าจะแก้ไขได้อย่างถูกต้องได้นะ ...
   หรือไม่อย่างนั้น คุณลองติดตามข่าวในเว็ปนี้แล้วกันครับว่า ในกลุ่มเปอโยต์ด้วยกัน
   เขามีมิตติ้งกันที่ไหนบ้าง ...ก็ลองนำรถคุณที่มีปัญหาไปร่วมแชร์ความรู้กันได้ครับ

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 12:25:32 »

น่าจะชวนพี่เขามามิตติ้ง วันที่ 27 นะครับ แต่เสียดายผมไม่ได้ไป ลงใต้เสียงั้น

เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 17:30:51 »

เต้ก็โม้บ้างสิว่าเป็นซุปเปอร์แมนมันดียังไง ผมจะได้รอฟังครับ
ไม่เอาดีกว่าครับเดี๋ยวซักวันใครรู้ความจริงจะอายเขาครับ ไม่เป็นอย่างที่คุย ที่อวดจะอายเขานะครับ (เป็นซุปเปอร์แมนนะครับ ) ถึงผมเป็นซุปเปอร์แมนจริงผมก็ไม่มีนิสัยขี้อวดหรอกครับ เดี๋ยวคนเข้าจะไม่ชอบเสียเปล่า

Tako405
ครูบ้านนอก
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 19:43:41 »

น่าจะชวนพี่เขามามิตติ้ง วันที่ 27 นะครับ แต่เสียดายผมไม่ได้ไป ลงใต้เสียงั้น

ลงใต้ไปจังหวัดไหนครับ  ถ้าว่างแวะทักทายกันได้นะครับ  อ.ทุ่งตะโก จ.ชุมพรครับ

:สะกดจิต:

ชีวิต คือ การเดินทาง ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ผิดหวังบ้าง  เป็นสิ่งที่คอยย้ำเตือนตัวเราว่า " ยังมีลมหายใจ "
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 20:22:50 »

ชุมพรครับ บ้านผมอยู่ค่ายเขตอุดมศักดิ์นะครับ เพื่อนที่หลังสวนผมมีหลายคนนะครับ เมื่อก่อนผมเคยเรียนวิทยาลัยประมงเขตอุดมศักดิ์  เขาปีบนะครับ ไม่รู้ทำอะไรกันหมดแล้วปานี้ จบที่นั้นมา 10 กว่าปีแล้วครับ ลงไปวันที่ 27 นะครับ อยากไปคุยบ้างจังครับ มีโอกาสได้เจอกันนะครับ

jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 20:35:05 »

ชุมพรครับ บ้านผมอยู่ค่ายเขตอุดมศักดิ์นะครับ เพื่อนที่หลังสวนผมมีหลายคนนะครับ เมื่อก่อนผมเคยเรียนวิทยาลัยประมงเขตอุดมศักดิ์  เขาปีบนะครับ ไม่รู้ทำอะไรกันหมดแล้วปานี้ จบที่นั้นมา 10 กว่าปีแล้วครับ ลงไปวันที่ 27 นะครับ อยากไปคุยบ้างจังครับ มีโอกาสได้เจอกันนะครับ

เต้ทำอะไรอยู่อะ

ดื่มอยู่รึปล่าว

ผมเองก็ดื่มอยู่นะ

แตเป็น เป๊บซี่  เดี๋ยวหมดกลมแรก  กะว่าจะต่อด้วย แฟนต้าน้ำเขียว อีกซักกลม ( 1.25 Lit x 2 )

5555555555555555555

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เต้ มหาชัย
เซียนสิงห์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม 2011 เวลา 20:53:43 »

วันนี้ยังไม่ได้ดื่มเลยพี่จ็อด ฝนตกหนักเลย แต่ไม่แน่ถ้าฝนซา อาจมีออกครับ ผมออกพรรษาก่อนพี่ก้องอีก พี่ก้อง 3 เดือน ผม 3 อาทิตย์

guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #46 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2011 เวลา 19:37:02 »

เมื่อเช้านี้เอาเข้าไปแก้ไขจุดที่เอานํ้าร้อนเข้าหม้อต้มตามที่เพื่อนสมาชิกบอกก็okครับร้อนเร็วดีแต่ปัญหาเดิมยังอยู่คือพัดลมสเต็บ2ทํางานเมือไหร่เครื่องวูบเกือบดับทุกทีเลยครับเข้าไปแก้4ชมไม่หายผลสูดทายช่างมักง่ายด้วยการตั้งรอบให้สูงขึ้นแทนครับจากปกติรอบประมาณ900เอาขึ้นตั้ง1200แน่ะพอพัดลมทํางานอีกก็เหลือ8ร้อยกว่าก็เลยไม่ดับแล้วครับแต่ทนฟังเสียงรอบเครื่องสูงแทนครับ
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #47 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 12 สิงหาคม 2011 เวลา 19:43:30 »

ช่างยังบอกอีกว่าให้ต่อไฟใหม่โดยเพิ่มรีเลย์พัดลมจะได้ไม่ดึงรอบแบบนี้อีก แต่ยังสงใสจังนํ้ามันไม่เป็นเลยครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์