Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 ถามเรื่องติดแก๊สกับ 406 V2 ครับ

วันพฤหัสบดีที่ 16 พฤษภาคม 2024 เวลา 11:21:02

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  LPG & NGV (ผู้ดูแล: gasman)
| | |-+  ถามเรื่องติดแก๊สกับ 406 V2 ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องติดแก๊สกับ 406 V2 ครับ  (อ่าน 9585 ครั้ง)
lovepg
control
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #48 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:09:46 »

อันนี้แหละครับที่ต้องเปิดฝาสูบจริงๆแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
studee
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #49 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 10:45:19 »

ฟอล์ทตัวนี้เป็นเหมือนประจำเดือนครับ มาๆไปๆ

หลักๆเกิดจากการเผาใหม้ไม่สมบูรณ์ หนาไป บางไป

สาเหตุที่ทำให้เกิด   เพียบครับ ร้อนจัง

หัวเทียน หัวฉีด โอทูเซนเซอร์ การจูนแก๊ส และอื่นๆ :นอนตายดีกว่า:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #50 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:11:51 »

เออแต่เมื่อกี้ตอนวิ่งกลับบ้าน ดันมีข้อความ Antipollution Fault ขึ้นมาพร้อมกับไปรูปเครื่องโชว์ขึ้นมาอีกแล้วครับ ซึ่งก่อนหน้าที่จะติดแก๊สมันก็โชว์ขึ้นมาเหมือนกัน ผมก็เลยขับเข้าศูนย์รองเมืองให้เขา Clear Error ให้ มันหายมาได้สองอาทิตย์ วันนี้มันมาอีกแล้ว ไม่ทราบว่า Fault นี้มันเกิดมาจากอะไรได้บ้างครับ

Antipollution Fault  นี่แหละครับเอกลักษณ์ 406 หละ ผมแก้มาเป็นปี (2 ปีกว่าแล้ว) ใครบอก ใครวิเคราะห์ ถ้าทำได้ ผมทำหมด ตอนก็แล้ว (ตัดแคทฯทิ้ง) เปิดฝาสูบ เครียใหม่หมดก็แล้ว ตรวจเซ็นเซ่อร์ หน้าแคทฯ หลังแคทฯ ล้างระบบเดินเบา เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนน๊อคเซ็นเซอร์ เข้าศูนย์ รีเซ็ทใหม่ ก็หายแป๊ปเดียว เหลือ อีกอย่างที่ว่าจะลองเปลี่ยนคือ หัวฉีด แต่มันหลายบาทเลยชลอไว้ก่อน
 ทำใจไปเรื่อยๆ เลยครับ ชิวนะ โน่นแหละ จนกว่าใครจะเจอก่อนและ แจ้งมาในเวป  ไออย๋า
nutthapongp
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 22:32:37 »

อย่างงี้แปลว่าเราไม่ต้องไปสนใจทำอะไรเหรอครับ แล้วจำเป็นต้อง clear fault ตลอดเลยมั้ยครับ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน

« ตอบ #52 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 11:15:55 »

อย่างงี้แปลว่าเราไม่ต้องไปสนใจทำอะไรเหรอครับ แล้วจำเป็นต้อง clear fault ตลอดเลยมั้ยครับ
มันอยากจะขึ้นมาโชว์ ก็ปล่อยมันไปเหอะ ทำใจ ทำใจ ทำใจ ทำใจ ท่องไว้เลยครับ ทุกครั้งที่เปิดประตู ทุกครั้งที่หน้าจอมันเตือนเรื่องอื่น เจ้านี่มันก็จะร้องปี๊ดขึ้นมากะเขาด้วย
แรกๆ ก็รำคาญ นานๆก็ชิน รถวิ่งได้ปกติ ไม่เห็นมีอะไร ศูนย์บอกมันจะกินน้ำมันมากขึ้น เท่าที่ผมดูของผมก็เห็นมันกินปกติ เร่งแซง ก็ปกติ จะมีก็แค่หน้าจอเองที่โชว์รูปเครื่องให้เกะกะตาเท่านั้น
  ผมเชื่อว่ารุ่นนี้ เป็นทุกคัน จะช้าหรือเร็วแค่นั้น และยังไม่มีข้อมูลว่ามันจะเป็นตอนกี่กิโล ของผมเริ่มมาให้เห็นตอนประมาณ 2 แสนห้า ของเพื่อนที่ ราด'รี มาประมาณ แสนเก้า (ของมันแก่แดด)
  ผมคือคนนึงแหละ ที่กำลังพยายาม สยบมันอยู่ ได้เมื่อไหร่ ผมไม่ปกปิดเพื่อนในเวปแน่
german
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 มีนาคม 2011 เวลา 12:13:52 »

อยากสอบถามท่านสมาชิกท่านใดเคยไปซ่อมกับอู่เฮียย้งบ้างไหม การบริการ ฝีมือ และเรื่องราคา  เพราะกำลังหาอู่ซ่อมอยู่ครับ
kosol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 12:50:02 »

พี่ pha เพื่อนที่อยู่ราชบุรีแถวไหนครับ เผื่อผมติดต่อสอบถามบ้างครับ ผมอยู่ศาลากลางจังหวัดครับ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #55 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 14:10:16 »

love love love love love love
อยากสอบถามท่านสมาชิกท่านใดเคยไปซ่อมกับอู่เฮียย้งบ้างไหม การบริการ ฝีมือ และเรื่องราคา  เพราะกำลังหาอู่ซ่อมอยู่ครับ

:พระเจ้าจอร์ท:สุดยอดครับ รถผม306 sr ติดแก็สแบบดูด ขับไวๆ ก้ดับ เดินไม่เรียบ ไปจูนมาหลายที่ หมดไปเยอะไม่หาย จบที่นี่ครับ  love love love

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #56 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 16:19:16 »

แสดงว่าฝีมือดีน่าหนับหนุน

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
Venom-Crusher
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 17:07:45 »

ผมติด BSM หัวฉีดครับ ดีๆถูกๆ 19500 จบ มีวิศวกรเซ็นด้วย
pha

« ตอบ #58 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 27 มีนาคม 2011 เวลา 20:47:13 »

ร้าน พีเอส อะหลั่ย ก่อนถึงโรงเรียนเขาวังครับ  406 D9 สีน้ำเงิน เมียเอาไว้ขับส่งลูก
อะหลั่ย PG มีเก็บไว้แทบจะทั้งคันเลย
kosol
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #59 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 25 สิงหาคม 2011 เวลา 11:17:26 »

คุณalmonครับ แล้วมีไฟ รูปเครื่องยนต์ขึ้นบ้างไหมครับ
นานๆครั้งครับ พอจอดแล้วสตาร์ทใหม่ก็หายครับ
ถอดกับไม่ถอดมีข้อแตกต่างกันหรือไม่ครับ

รบกวนขอถามหน่อยครับพอมีวิธีแก้ไขให้รูปเครื่องหายได้ป่าว..ของผมติดแบบBSM (หัวฉีด) มาได้ประมาณ 1 เดือนกับ 9 วัน ราคา 19,000 บ.ที่ซอยจุฬา รถผม 405 GRI
   คุณalmonครับ แล้วมีไฟ รูปเครื่องยนต์ขึ้นบ้างไหมครับ
นานๆครั้งครับ พอจอดแล้วสตาร์ทใหม่ก็หายครับ

รบกวนขอถามหน่อยครับพอมีวิธีแก้ไขให้รูปเครื่องหายได้ป่าว..ของผมติดแบบBSM (หัวฉีด) มาได้ประมาณ 1 เดือนกับ 9 วัน ราคา 19,000 บ.ที่ซอยจุฬา รถผม 405 GRI

ถอดหลอดไฟ ก็หายแล้ว 5555555555
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์