Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 306 SR เกียร์ธรรมดาสตาร์ทไม่ค่อยติดครับ

วันอาทิตย์ที่ 12 พฤษภาคม 2024 เวลา 10:56:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  306 SR เกียร์ธรรมดาสตาร์ทไม่ค่อยติดครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 306 SR เกียร์ธรรมดาสตาร์ทไม่ค่อยติดครับ  (อ่าน 1526 ครั้ง)
gangskt
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 28 มกราคม 2011 เวลา 19:06:44 »

สวัสดีครับ

พอดีพึ่งได้รถ 306 SR 1800 เกียร์ธรรมดา มาครับจากพี่ที่รู้จัก แกขายต่อให้ 60000 บาท
ได้ขับแล้วรู้สึกชอบช่วงล่างมาก นุ่มดี

ขอรบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
มีปัญหาว่า

ตอนสตาร์ท สตาร์ทยาก ต้องแตะคันเร่งด้วยถึงจะติดนะครับ
เวลาบิดกุญแจสตาร์ท บางทีก็มีเสียง บางทีก็ไม่มีเสียงเครื่อง
ไฟบนหน้าปัดก็แสดงปกติ  บางทีบิดกุญแจทีเดียวก็ติด
เวลาขับไปแล้วก็ปกตินะครับ  แต่พอจอดทิ้งสักหน่อย ก็สตาร์ทยากอีก ต้องแตะคันเร่งช่วยนะครับ

พี่บอกว่าเมื่อก่อนบิดลูกกุญแจทีเดียวติดเลย ครับ

แล้วก็รู้สึกว่า ครัท แข็งไปหน่อยนะครับ

ต้องตรวจเช็คที่ตรงไหนครับ

ปล.ผมอยู่ต่างจังหวัด อยู่สุโขทัยครับ  ขอบคุณมากครับ

อยากได้เบอร์ร้านที่โทรสั่งอะไหล่ได้ด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
boo
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 30 มกราคม 2011 เวลา 13:36:36 »

ขั้นแรกลองเช็คแบตเตอร์รี่ดูก่อนครับ ว่าแบตเสี่อมหรือเปล่า   ถ้าไม่เสื่อม  ก็น่าจะเป็นที่ไดสตาร์ท  อาจจะสกปรกหรือถ่านหมด   ส่วนอะไหล่ต้องการอะไรบ้างครับ  พอดีผมอยู่แถววรจักรพอดี  โทรมาสอบถามก่อนก็ได้ครับ  อะไหล่ใหม่ราคาถูก   ติดต่อที่ วัฒน์ 089-9262795
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
suthiphong
สิงห์มือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 11:42:09 »

สวัสดีครับ ผมก็เพึ่งได้รถ 306 SR 1800 เกียร์ธรรมดา มาใหม่เหมือนกัน ขับแล้วให้ความรู้สึกที่ดี คือ นุ่มครับ แต่ปัญหาคลัชแข็งจริงๆครับ จะให้แฟนใช้ ไม่ทราบจะหาวิธีแก้อย่างไร
หากมีข้อมูลการแก้ไขอย่างไร แนะนำด้วยครับ ผมอยู่พิษณุโลก
suthiphong  0894608994
guntuner
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 14:00:14 »

ลองเปลี่ยนสายคลัสดูครับ
Bj@DGR
My car
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:33:33 »

อ้างจากคุณ  WAT_7229 เซียนสิงห์

"ยกชุดครัช ครับ เจียรฟลายวีล แล้วก็ต่อขาครัช ครับ  ส่วนอู่นั้นก็น่าจะทำได้หมด แต่อู่ที่ผมซ่อมประจำก็อยู่แถววัดลาดพร้าวครับ ดำริห์การาจ 02-538-1090"

ผมไปทำแล้วครับ ใช้ได้ดีทีเดียวแหละครับ 

" คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" พระพรหมมังคลาจารย์ (ปัญญานันทะ ภิกขุ)   (Y)
teei
สิงห์มืออาชีพ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 04 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:46:02 »

สตาร์ทติดยาก...อาจจะ
1. ท่อน่ำมันที่ต่อกับปั๊มติ๊ก เปื่อย ผุ พัง หัก งอ อะไรสักอย่าง ทำให้ปั๊มติ๊กสูบน้ำมันช้า  ลองบิดกุญแจทิ้งไว้สัก 10-20 วิ แล้วค่อยสตาร์ทเพื่อให้ปั๊มมันสูบน้ำมันมาให้เต็มสายก่อน
2. ประเก็นฝาสูบเริ่มเปื่อย แลบ ทำให้แรงอัด/กำลังอัดของเครื่องตก ก็ทำให้สตาร์ยากเช่นกัน
4. น้ำมันหมด เลยสตาร์ทยาก
5. อย่านั่งเดามั่ว ให้รีบหาอู่คู่ในที่ชำนาญเปอร์โย เพื่อให้วิเคราะห์อาการ หรือจะขับมาอู่ที่ กทม. ให้อู่เปอร์โยสักครั้งเก็บงานให้หมดทุกอย่าง รถสมบูรณ์แล้วค่อยนำกลับไปใช้ที่ ตจว. ก็จะทำให้ง่ายต่อการดูแลรักษาโดยช่างในพื้นที่ต่อไป
โอ๋306
สิงห์มัธยม

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 05 พฤษภาคม 2011 เวลา 10:27:19 »

ถ้าบางทีบิดแล้วเงียบเหมือนไฟไม่พอทั้งที่ไฟแบตขึ้นแดงปกติ ลองติดรีเลย์ช่วยสตาร์ทดูครับแค่ไม่กี่ร้อยเอง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์