Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อาการนี้ ทำไงดีอ่า(มาอีกแร๊ววว)

วันพุธที่ 22 พฤษภาคม 2024 เวลา 08:35:44

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  อาการนี้ ทำไงดีอ่า(มาอีกแร๊ววว)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการนี้ ทำไงดีอ่า(มาอีกแร๊ววว)  (อ่าน 3095 ครั้ง)
JUME
สิงห์ปริญญาตรี

« เมื่อ: วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:31:45 »

วันนี้อารมณ์อยากจะช๊อป หลังจากที่ทำงานหัวทิ่มหัวตำ ขับรถเข้าเมืองก๊าบ ไม่ได้รู้เล้ยว่าเขากำลังทำถนนสี่เลน
ทั้งทำสะพานด้วยรถก็เลยต้องผลัดกันวิ่งข้ามสะพาน รถก็ติดยาวเลยล่ะสิ และแล้วสิ่งเรากลัวที่สุดมันก็มาเยือน
 แอ่นแอ๊นๆๆ หลังจาก เบรคๆ หยุดๆ เครื่องเริ่มอืดๆ คลัชท์เริ่มแข็ง เกียร์เริ่มเข้ายาก พ้นช่วงนี้เข้าเมือง ติดไฟแดง
 ดับทุกแยกครับพี่น้อง แยกสุดท้ายสำลัก ดับซะงั้นแต่เราไม่แคร์สื่อ ก็รถมันเสียง่ะ กะด๊อก กะแด๊กเข้าข้างทาง
 โหป้ายทางเข้าห้างอยู่หน้าเราอีกติ๊ดนึงเองอ่ะจอดเอาใจคุณแน่งน้อยสักแป๊บอ่ะ สตาร์ทติด เย้ๆ ไปต่อได้
 ผ่านอีกหนึ่งไฟแดงด้วยความโล่งใจเลี้ยวเข้าทางเข้าห้างโอ้โห รอดเว้ยๆ เข้าที่จอดรถเลี้ยวโค้งอย่างดีใจว่าถึงแล้ว
 อ่ะๆ ดับซะท่านั้นแหละ ฮือๆ คราวนี้สตาร์ทไม่ติดเลย สักสามนาทีสตาร์ทติดแต่พอเข้าเกียร์ ดับตลอดอ่ะ
เลยลงมามองหาเหยื่อที่พอจะช่วยเราเข็นเข้าที่ช่องจอดรถ(ซึ่งกำลังจะถึงอยู่แล้วเชียว ระยะสิบเมตรอ่ะ)
พนักงานห้างออกมาเก็บรถเข็นพอดี๊ พอดี เลยได้เข็นเข้าไปเก็บอย่างเรียบร้อย แระเราก็เดินช๊อปอย่างไม่มีความกังวลใจ
เพราะรู้นิสัยคุณแน่งน้อยแล้วนี่นาเลยเดินเล่นนานๆหน่อยเดี๋ยวคุณนายเธองอนพากลับไม่ถึงบ้าน  อิอิ
 เล่าซะยาวคือแค่จะถามว่าใครมีคำแนะนำวิธีแก้ปัญหานี้มั่งคะ
อยากขับรถแบบไม่ต้องลุ้นว่าจะไปแย่งข้าวลิงกินกลางทางอ่าดิ                   :พักสบาย:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
GaSzOhOl
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:57:14 »

นั่นน่ะสิครับ ตกลงมันเป็นอะไรหว่้า ?
ไม่เคยเจออาการแบบนี้น่ะคับคุณพี่ - -*
เอาใจช่วยคับ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เ พื่ อ น อ่ ะ . . . . . อ ยู่ ใ ห้ ไ ว้ ใ จ . . . . . ไ ป ใ ห้ คิ ด ถึ ง
                            รุ่น Over 1400cc.
อู่ช่างหนุ่ม CoolTech (ตรงข้ามสถานีรถไฟนครปฐม) 081-4828650
ขอขอบคุณ อู่ช่างแว่น พัฒนาการ69 (089-8922046)
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:14:16 »

ตรวจแบตเตอรี่..หัวเทียน..ไดชาท..ไดสตราต...อย่าเชื่อนะผมมั่ว...สุดจุดธูป 3 ดอกบอกว่าได้โปรดอย่าเกเรเลย...อิๆๆ+555+666

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
เปี๊ยก&Snow
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:41:11 »

เขียนยาวไปจับใจความยาก

www.winnerestateplus.com
ศูนย์รับฝากขาย จำนองบ้าน และที่ดิน
ขายง่าย ได้ไว.. รับขายฝากได้เงินเร็ว
Tel: 099-494-6599
WAT_7229
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 09:47:25 »

ช่วย สรุปอาการรถหน่อยครับอ่านแล้ว  งงงงงงงงงงงงงง  ความจริงอ่านแล้วก็สนุกดีนะครับ แต่ผมแพ้ตัวหนังสือเยอะๆ
JUME

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 13:36:57 »

555  น้ำท่วมทุ่ง ขออภัยนะคะ อาการนี้คือถ้ามีการเหยียบเบรคบ่อยๆ เครื่องจะร้อน+อืดเร่งไม่ไป น่ะคะ จะเริ่มมีอาการคลัทช์แข็ง เข้าเกียร์ยาก จากนั้นจะสำลัก แล้วก็น็อค ดับไปเลยค่ะ ต้องจอดให้เครื่องเย็นถึงจะขับต่อได้ เลยไม่ค่อยอยากขับในที่จราจรแออัด กลัวมากๆเวลาเข้าเมืองและติดไฟแดงบ่อยๆ
JUME

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 13:39:58 »

ตรวจแบตเตอรี่..หัวเทียน..ไดชาท..ไดสตราต...อย่าเชื่อนะผมมั่ว...สุดจุดธูป 3 ดอกบอกว่าได้โปรดอย่าเกเรเลย...อิๆๆ+555+666

อ่ะหัวเทียน หัวธูปล่ะ อิอิ
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:43:55 »

ไม่เคยเจอเลยแบบนี้   งงอีตรงมีอาการครัชแข็งด้วยนี่แหละ

If you want peace. Prepare for war.
sakesan18
สิงห์มัธยม

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 23:06:18 »

อาการแบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ ตอนแรกเหมือนจะเกี่ยวกับระบบไฟ แต่พอร้อนแล้วคลัชแข็งนิสิ งงเลยครับ น่าจะไปอู่ประจำให้เขาเช็คทั้งระบบนะครับ เอาใจช่วยครับ โชคดี
tractor

« ตอบ #9 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 07:38:58 »

เบรคบ่อยๆแล้วอืด เร่งไม่ขึ้นหรือเร่งไม่ไป+เครื่องร้อน น่าจะเกิดจากเบรคค้างหรือที่เรียกว่าเบรคติดก็ได้ครับ แต่คลัทช์แข็งนี่ข้าน้อยบ่ทราบว่ามันเกี่ยวกันยังไงกะเครื่องร้อน
แต่ถ้าเข้าเกียรย์ยากตอนเครื่องร้อนเกิดจากน้ำมันเกียร์เสื่อมสภาพครับ เพราะตอนร้อนน้ำมันจะใสขึ้นไม่หนืดครับ ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีน๊ะครับ
pha
ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 12:21:49 »

เปลี่ยนเครื่อง เห๊อะ !!!! พี่น้องคราบบบบบ
ลงทุนครั้งเดียว ไม่ต้อง เสียวรายวัน แบบนี้ ... หรือว่าชอบ มีลุ้น คราบบบบบ ห้าห้า..ห้าห้า..
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 21:37:34 »

ไม่สบายๆๆๆๆ :เข้ม:หัวใจใหญ่ของ 205 มีอยู่ 3 ตัว คือ
              โหไม่นะ ชุดเซงๆๆๆเซอร์ๆๆๆๆ............ :เอิ๊กๆๆๆ:
                ไม่สบายๆๆๆๆ       ECU                        :เหงื่อแตก:
                ไม่นะ ไม่นะ    มอเตอร์เดินเบา          :หนาวจัง:
 :Ii:นอกนั้นก็จิบจ้อย 555 555 555   
madmax
If you want pace. Prepare for war.
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:24:53 »

ขับมาให้หนุ่มๆในนี้ตรวจเช็ค (รถ) ดูก่อนดีกว่านะผมว่า ฟังดูอาการแล้วมันงงๆ ยังไงพิกล

ไปอู่เดี๋ยวจะโดนต้มอีก

เอ้า....!   หนุ่มๆท่านใดจะอาสามั่งน้อ

If you want peace. Prepare for war.
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #13 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2011 เวลา 21:59:13 »

:อืมอืมอืมม:ผมขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะขอถามปัญหาที่เจ้าของกระทู้ ข้อความโดย: JUME  ได้ตั้งถามมานั้น ตอนนี้รถเป็นอย่างไรบ้าง หายดีหรือยัง เห็นหายเงียบไป หรือว่าทุบทิ้งไปแย้ว โหไม่นะ
JUME

« ตอบ #14 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 15 เมษายน 2011 เวลา 23:22:12 »

:อืมอืมอืมม:ผมขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะขอถามปัญหาที่เจ้าของกระทู้ ข้อความโดย: JUME   ได้ตั้งถามมานั้น ตอนนี้รถเป็นอย่างไรบ้าง หายดีหรือยัง เห็นหายเงียบไป หรือว่าทุบทิ้งไปแย้ว โหไม่นะ

ขออภัยค่ะ เอาไปจอดทิ้งให้น้าหาวิธีแก้ สองอาทิตย์ เอามาขับได้เที่ยวเดียวก็หัวทิ่มคันนาเสียแล้ว เลยยังไม่ได้ทดสอบเลยว่ามันหายจากอาการนี้หรือยัง เซ็งจริงๆ กว่าจะรู้ผลคงอีกนานล่ะค่ะ เพราะน้าบอกว่ากำลังหากระจก กับคอนโซลหน้า ให้อยู่ ท่าทางจะยาวแฮะ
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 เมษายน 2011 เวลา 08:36:26 »

ว๊าก ว่าแล้วเชียว ถ้ารีบทำแล้วตอบให้พักพวกที่เป็นห่วงรู้แต่แรกก็คงจะยังไม่ถึงขนาดนี้  :น้ำตาแห่งความเศร้า:โบราณว่า น้ำขึ้นให้รับตัก  อะไร สู้นะ: :มอบดอกไม้:
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 16 เมษายน 2011 เวลา 12:24:51 »

เอาใจช่วยด้วยสองบาท

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
P205
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2011 เวลา 21:07:42 »

:อะหา อะหา:ข้อความโดย: คารมเป็น'ต่อ'เอาใจช่วยด้วยสองบาท
                 อะไร  สองบาท คงเป็นทองแน่ๆๆเลย คุณ Gume เตรียมดีใจได้แล้วครับ 555 555 555 :มอบดอกไม้:
JUME

« ตอบ #18 เมื่อ: วันอังคารที่ 19 เมษายน 2011 เวลา 12:01:26 »

ง่ะ มีใครจะบริจาคทองด้วยเหรอ Huh? เปลี่ยนเป็นกระจกหน้ากับคอนโซลได้ป่าว คิดถึงแน่งน้อยจังเล้ย
ตะก่อนมีทองเส้นเท่าหนวดแพลงตอน พี่สาวเค้าเอาไปเปลี่ยนเป็นเส้นเท่าหนวดกุ้งให้
เราก็อยากได้โน๊ตบุคใหม่แต่ไม่มีกะตังค์เลยแอบเอาไปขายและก็ซื้อเส้นที่มันโป่งๆเท่าขนาดเดิม
ตอนนี้ก็แค่เอาใส่กล่องไว้ วันไหนไปบ้านพี่สาวถึงจะเอาใส่ไปให้เห็นบ้าง อิอิ ความเจ้าเล่ห์  คิดไปได้นิเรา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์