Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 มีรูป หน้า 21 พบปะสังสรรค์หาดแม่รำพึง (ติดตั้งกราวน์ไวน์)

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 05:01:18

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  มีรูป หน้า 21 พบปะสังสรรค์หาดแม่รำพึง (ติดตั้งกราวน์ไวน์)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 40 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรูป หน้า 21 พบปะสังสรรค์หาดแม่รำพึง (ติดตั้งกราวน์ไวน์)  (อ่าน 61512 ครั้ง)
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:25:05 »

ติดตั้งกราวน์ไวน์ สบายใจร่ำสุรา อาหารทะเลแซ็บซ่า ลาอาทิตย์ตกทะเล โอเคกันมั้ย
ขออนุญาติเปิดกระทู้ใหม่นะครับ เนื่องจากความรู้เท่าไม่ถึงการ ไปรบกวนในกระทู้สมาชิกท่านอื่น ขอโทษคร๊าบ  :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:
(ชื่อกระทู้ยาวมั๊กๆ มาจากท่านจ๊อด ณ ระยอง นะครับ)
เรื่องของเรื่องก็หาเรื่อง ไปเที่ยวระยองเยี่ยมท่านจ๊อด กราวน์ไวน์ เป็นของแถมอิอิ
ไปนั่งทานอะไร เล่นๆ ก้นอ่าวกัน...ขากลับก็มีผลไม้ติดไม้ติดมือกลับบ้านกัน มี ..ทุเรียน มังคุต ระกำ โอ้ยเยอะแถวตลาดตะพง
ไปเช้า-กลับเย็น น่าจะเป็น วันอาทิตย์ที่ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2554

มาเริ่มสรุปชื่อกันดีกว่าว่าใครจะไปกันบ้างนะครับ อยากให้ลงชื่อไว้ทั้งผู้ที่ไปแน่นอน 100% และผู้ที่คิดว่าจะไปครับ  :ยินดี อุอุอุ:

เพราะอย่างน้อย ในตอนบ่ายที่ร้านอาหาร ต้องจองโต๊ะและจัดสถานที่รองรับแน่นอนครับ งานนี้ไม่มีเจ้าภาพครับ ขอให้ทุกคนเป็นเจ้าภาพร่วมกัน ค่าใช้จ่ายในการรับประทานอาหารเครื่องดื่มตอนบ่าย หารเท่าๆ กันครับผม สบายๆ จึงอยากให้มาพร้อมเพรียงกันในเวลาประมาณ 14.00 น. เพราะเย็นมา 17.00 น. ผู้ที่อยู่ กทม. อาจจะต้องเริ่มทยอยเดินทางกลับกันครับ
         สำหรับช่วงเช้า รวมตัวกันก่อนได้เลยที่ บ้านพักเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลระยอง ตามแผนที่ ที่คุณจ๊อดแจ้งให้ทราบ ตั้งแต่เวลา 9.00 น. เป็นต้นไปครับ ตรงนี้สบายๆ ชิวๆ ครับผม

:ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ: :ยินดี อุอุอุ: :หวัดดีค่ะ:

เริ่มรายชื่อเลยแล้วกันนะครับ
แน่นอน 100%
1. คุณจ๊อด
2. คุณเจษ
3. คุณบอม
4. คุณโจ
5. คุณรัชชัย
6. คุณโก้
7. คุณสิงห์ตัวดำ
8. คุณเต้
9. คุณตู้
10.คุณ NOK 405
11. คุณ tiddin
12. คุณ Jatupum
13. คุณ banganlbk 01
14. คุณ Madmax

คาดว่าอาจตามไป
1. คุณวัฒน์ ณ ขอนแก่น
2. คุณก้อง สิงห์สำราญ ณ เรือนวณา
3. คุณเจมส์ ณ. สายสอง
4. คุณวัฒน์ ณ บางแสน
5. คุณ Serio 3
6. คุณ gunner
7. คุณ อ. sthapron
8. คุณ Toonny
9. คุณ ธวัชภา

ปล. งัยมา copy ชื่อแล้วไปแล้วไปลงชื่อต่อกันด้วยนะครับ...
สำหรับท่านอื่นๆ งัยถือว่าเราไปเยี่ยมเยียนชาวตะวันออกกันนะครับ สมาชิกที่อยู่ทางภาคตะวันออกถ้าทราบข่าว
ก็เรียนเชิญมาพบปะ รู้จักกันนะคร๊าบ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โจ เทียนทะเล
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:38:39 »

OK........แล้วป๋าเจษส์จะไปจากกทม.หรือชลบุรี...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
Jad ^_^
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:42:54 »

ชลบุรีคร๊าบ เดี๋ยวนัดเจอกันแถวปั้ม ปตท. (เจสเก่า) แถวบายพาสเลี่ยงเมืองชลบุรี
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:49:36 »

ขอต้อนรับกระทู้ใหม่ครับ ไปรบกวนกระทู้สมาชิกท่านอื่นซะเยอะเลย
แล้วเจอกันครับผม
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:03:02 »

ยินดีต้อนรับครับ
กำลังคิดอยู่ว่า  จะขึ้นกระทู้ไหม่อยูเหมือนกัน

งานนี้สงสัยต้องไปยืมเก้าอี้วัดมาตั้งหรือปล่าวเนีย......มากันเยอะ......คริคริคริ

ที่จอดรถเพียบ.......(สนามฟุตบอล  ฟุตซอลท์ บาส วอลเลย์ เปตอง ตะกร้อ ขาดสระว่ายน้ำอย่างเดียว)

อยากจอดตรงไหน เลือกได้เลย

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
เจ้าเปิ๊ป
"เปอโยต์ 505 คงคุณค่า คู่เวลา"
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:11:33 »

เก้าอี้วัดเลยหรอครับ พี่
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:18:28 »

ชลบุรีคร๊าบ เดี๋ยวนัดเจอกันแถวปั้ม ปตท. (เจสเก่า) แถวบายพาสเลี่ยงเมืองชลบุรี
ป๋า..ไปไม่ถูก.......น้องขอเริ่มสตาร์ทตอนสัก 10 โมงเช้าขอนัดรวมตัวใต้สะพานแขวน(บนถนนสุขสวัสดิ์ขาเข้า)ที่ด่านเก็บเงินทางด่วนดาวคะนอง.....ให้เวลาล่ำลาสาวๆสัก 10.15 น.เคลื่อนขบวนขึ้นทางด่วนดาวคะนองยิ่งยาวไปถึงบางนาขึ้นโทเวล์ทยิ่งยาวอีกไปสุดโทเวล์ทถึงทางลงชลบุรีใช่ป่าวป๋าเจษส์ถ้าใช่ป๋าเจษส์ว่าต่อเลย......ว่าไปเจอที่ไปต่อ......
ปล.ถ้าไม่มีใครโต้แย้งให้ถือฤกษ์ดาวโจร...เอ่ยให้ถือฤกษ์นี้เลยแล้วกัน..ให้เวลาโต้แย้งภายใน 3 วัน.....555555555

มีอะไรที่ผมพอช่วยได้โทรมานะ 084-7093279 โจ (เวลา 08.00-18.00น.)แต่ถ้ามีเรื่องด่วนจริงโทรทุกเวลา
อย่าอายในสิ่งที่ไม่รู้..แต่จงอายในสิ่งที่ไม่กล้าถาม...
มีปัญหาประกันภัยปรึกษาฟรี......รับเคลียร์ประกันภัย...
jod_ryhp
จ๊อด ครับ 0813193708
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:34:41 »

เก้าโมงเก้านาที ตรงกันกัยวันที่ยี่สิบเก้า น่าจะเข้าท่ามั้ย

ตอนนี้เตรียมลังโฟมใว้แช่เบียร์เย็นๆใว้แล้ว สองใบ

:ยเยือก หนาวสั่น:แช่ได้ใบละประมาณ สองลัง  ก้อประมาณ เบียร์สี่ลัง

พอมั้ย อิอิ

คนเมืองน่าน มา หยะ ก๋าน หยะ งาน อยู่ตี่ ระยอง ฮิ
jamesdrum
Cowboy from Hell
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 16:48:07 »

...ผมขอบายคร๊าบบบบ...!!! 28-30 นี้ไปเกาะเสม็ดกับน้องๆคร๊าบ...!!! โอนเงินจองที่พักแล้ว...

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เซียนสิงห์

« ตอบ #9 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:14:49 »

...ผมขอบายคร๊าบบบบ...!!! 28-30 นี้ไปเกาะเสม็ดกับน้องๆคร๊าบ...!!! โอนเงินจองที่พักแล้ว...

ใกล้ระยองหิ...................................................................

NOK405
เซียนสิงห์

« ตอบ #10 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:28:52 »

ผมไปด้วยสิครับ แหมแต่ปั๊มนี้คัน sri ผมมีประวัติ เสียบหัวจะเข้าจอดซองจอด เครื่องดันดับก่อนเลยปล่อยไหลเข้าจอดแล้วก็สตาท ไม่ติดอีกเลย
ผลคือสายพานราวลิ้นยืดแล้วโดดข้ามไปสี่ห้าฟันเฟือง
เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #11 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 17:38:16 »

พี่เหน่งไปด้วยก็ดีซิครับ ส่วนผมดูอาการรถก่อน เสื่อพึ่งขาด(รั่ว) ดูอาการว่าที่อุดอยู่ไหม และโปแกมทำจะทั้นหม (เหล่าใจอีกแล้ว)

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
คารมเป็น'ต่อ'
'ตัวต่อ'เป็นสัตว์ล่าเนื้อ 'เป็นต่อ'ชอบล่อเนื้อ
เซียนสิงห์

« ตอบ #12 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:04:05 »

ในฐานะของคนที่ไปไม่ได้ขอแนะนำให้แก๊งกรานด์ไวร์ตามไปที่เสม็ด
จากก้นอ่าวไปบ้านเพก็ไม่ไกลนัก
เขาว่าไปเสม็ดเสร็จทุกราย เอิ๊กๆๆ

คันแรกถอยเปอโยต์แดงมือที่เท่าไรไม่รู้มาใช้ คันต่อไปถ้ามีปัญญาและวาสนาใช้ป้ายแดง จะถูกจะแพงก็จะนั่งแดงเปอโยต์ อิอิ
เกิดมาในราศีสิงห์
ตอนเด็กเรียนโรงเรียนตราสิงห์
โตมาหัดดื่มเบียร์ขวดแรกก็ตราสิงห์
มีรถขี่ทั้งทีก็ต้องตราสิงห์
tiddin
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:12:48 »

ว่างตอนใหนจะเขาไปช้วยติดตั้งกราวน์ไวน์ครับคุณจ๊อด...
seri03
สิงห์ปริญญาตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:05:59 »

เอ๋...น่าสนใจแฮะ 
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #15 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:09:20 »

ในฐานะของคนที่ไปไม่ได้ขอแนะนำให้แก๊งกรานด์ไวร์ตามไปที่เสม็ด
จากก้นอ่าวไปบ้านเพก็ไม่ไกลนัก
เขาว่าไปเสม็ดเสร็จทุกราย เอิ๊กๆๆ

...ประชุมหุ้นส่วน ...ส่วนตัวครับ ส่วนตัว...!!!

' ' ร ถ ส ว ย . . . ด้ ว ย มื อ เ ร า . . . ' '   ' ' เ เ ด ง เ เ ก้ ว . . . ศิ ล ป ะ ข อ ง ก า ร ใ ช้ ร ถ เ ก่ า . . . ! ! !' '
เซียนสิงห์

« ตอบ #16 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:15:43 »

ขออนุญาติเรียนเชิญทุกท่านที่ยังไม่หมดไฟฮานะครับ..จะได้เจอตัวจริงเสียงจริงกันซะที....5555555555
 :สะกดจิต: :สะกดจิต:
ปล.แก็งค์แดงแก้วใครไม่ไปมีงอนนะ.......
 ว๊าก ว๊าก

jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #17 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:54:15 »

ปล.แก็งค์แดงแก้วใครไม่ไปมีงอนนะ.......
 ว๊าก ว๊าก
[/quote]

...ไปไม่ได้จิงๆค๊าบ พี่โจ...!!! โอกาสหน้าละกาน... อีกอย่างกราวน์วายด์ แดงแก้วมีอยู่แล้ว ทำเองมั่ง พี่เทพทำให้มั่ง...!!! ผมไม่อยากไปใส่อะไรๆให้มันรกอ่ะพี่ เบื่อตอนรื้อค๊าบบบบบ พี่โจรูปงาม อิ อิ...!!!

สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #18 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:06:21 »

ป๊อด..อีกแล้วครับท่าน
                  :เอิ๊กๆๆๆ: :เอิ๊กๆๆๆ:

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #19 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:08:36 »

..ไปไม่ได้จิงๆค๊าบ พี่โจ...!!! โอกาสหน้าละกาน... อีกอย่างกราวน์วายด์ แดงแก้วมีอยู่แล้ว ทำเองมั่ง พี่เทพทำให้มั่ง...!!! ผมไม่อยากไปใส่อะไรๆให้มันรกอ่ะพี่ เบื่อตอนรื้อค๊าบบบบบ พี่โจรูปงาม อิ อิ...!!!

ข้ออ้าง..แบบ  ป๊อด ป๊อด
         555 555 555

ลมหายใจมีเพียงเข้าและออก ใกล้ไกลไม่เกินหนึ่งช่วงแขน
รักษาลมหายใจเอาไว้ให้ดีที่สุด .. อย่าคิดไกลเกินกว่าที่ลมหายใจจะไปถึง
jamesdrum
เซียนสิงห์

« ตอบ #20 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:11:01 »

..ไปไม่ได้จิงๆค๊าบ พี่โจ...!!! โอกาสหน้าละกาน... อีกอย่างกราวน์วายด์ แดงแก้วมีอยู่แล้ว ทำเองมั่ง พี่เทพทำให้มั่ง...!!! ผมไม่อยากไปใส่อะไรๆให้มันรกอ่ะพี่ เบื่อตอนรื้อค๊าบบบบบ พี่โจรูปงาม อิ อิ...!!!

ข้ออ้าง..แบบ  ป๊อด ป๊อด
         555 555 555

...ไอ้ ไอ้............ โหไม่นะ ว๊าก :สาบแช่ง: :สาบแช่ง:......................... :อุดหู:............................ :นอนตายดีกว่า:

เต้ มหาชัย
ตั้งสติ ก่อนสตาสร์ (เมาไม่หลับ)
เซียนสิงห์

« ตอบ #21 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:12:01 »

ถ้ารถวางเครื่องเสร็จทัน ได้ออกกำลังกายเครื่องกันบ้างงานนี้ (ตัดสินใจวางเครื่องใหม่ในร่าง GR ตอนนี้รถเป็นพันธุ์ ผสมแน่คราวนี้ )

เสียงท่อมันเข้าหู อารมณ์นักสู้มันเข้าสิง
สิงห์สำราญ
เซียนสิงห์

« ตอบ #22 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:15:02 »

ถ้ารถวางเครื่องเสร็จทัน ได้ออกกำลังกายเครื่องกันบ้างงานนี้ (ตัดสินใจวางเครื่องใหม่ในร่าง GR ตอนนี้รถเป็นพันธุ์ ผสมแน่คราวนี้ )

เปลี่ยนเครื่องพร้อมบอดี้ไปเลยดีกว่าเต้ห้าพัน

Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #23 เมื่อ: วันพุธที่ 11 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:15:08 »

.. จ้องอะไหล่ อิอิ
หน้า: [1] 2 3 4 5 ... 40 ขึ้นบน พิมพ์