Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 เสียอีกแล้วครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 21:06:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  40X
| | |-+  เสียอีกแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียอีกแล้วครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)
tossa
สิงห์มือใหม่
*

« เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 18:45:33 »

เสียอีกแล้วครับ  รถผมเปอร์โยต์405Gri  เกียร์ธรรมดา เข้าเกียร์1กับ2ไม่ได้ครับเกียร์อื่นเข้าได้ครับต้องทำอย่างไง  ไปอู่ประมาณกี่บาทครับ :เครียดดูดบุหรี่:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เฟืองทอง
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 19:02:59 »

น่าจะลูกหมากเกียร์หลุดครับ ราคาไม่เท่าไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Yew
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 20:13:33 »

ถ้าเป็นที่ 2 เกียร น่าจะเป็นที่ผ้าคลัสน่ะ ผมไม่เชี่ยวชาญในเกียรธรรมดาแต่ที่บ้านมี Pick up น่าจะเหมือนกัน
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #3 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 22:31:10 »

น่าจะลูกหมากเกียร์หลุดครับ ราคาไม่เท่าไรครับ

ผมก็คิดเหมือนอ.จำรูญครับ ( เฟืองทอง )ลูกหมากมี 3 อัน ( 1-2,3-4,5-R)ลองก้มดูด้านหลังเครื่องบริเวณเกียร์นะครับ...ถ้าหลุดให้เดเบิลไทร์ หรือ ลวดมัดไว้ก่อนก็ได้ครับแล้ววิ่งไปร้านอะหลั่ย...เปลี่ยนไม่ยากครับ

Gun'n
สิงห์ตัวจริง

« ตอบ #4 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2011 เวลา 22:43:05 »

.. ถ้าเปลี่ยน ควรเปลี่ยนทั้ง สามแขน เลยนะครับ เพราะอายุไรเรี่ยกัน เปลี่ยนเฉพาะัตัวที่เสีย เดี๊ยวไม่นานตัวต่อไปก็หลุดอีกจะพลอยเสียอารมณ์เปล่าๆ ลูกหมากคันชักทั้ง 3 ตัวนี่เบ็ดเสร็จไม่เท่าไรครับหลักร้อยครับผม ไม่น่าหนักใจครับ
koki
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กันยายน 2011 เวลา 21:50:08 »

ผม ....ขออนุญาต แจม นะ ครับ ของ ผม 405 GR ธรรมดา  เกียร์ 2 เด้ง นี่ อาการเดียวกันรึป้าว ครับ...
แต่ ตอนนี้ หนักใจ กว่าอาการเด้ง ก็คือ เกียร์ ถอยหลัง ครับ..... เวลายก แล้วมันไม่ค่อย เข้า ครับมัน จะเดิน หน้าลูก เดียว เลย ...ครับ ถอยได้ บ้าง ไม่ได้ บ้าง อ่ะ ครับ 
nun
คนร้อยเอ็ดครับ
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กันยายน 2011 เวลา 22:08:05 »

ผม ....ขออนุญาต แจม นะ ครับ ของ ผม 405 GR ธรรมดา  เกียร์ 2 เด้ง นี่ อาการเดียวกันรึป้าว ครับ...
แต่ ตอนนี้ หนักใจ กว่าอาการเด้ง ก็คือ เกียร์ ถอยหลัง ครับ..... เวลายก แล้วมันไม่ค่อย เข้า ครับมัน จะเดิน หน้าลูก เดียว เลย ...ครับ ถอยได้ บ้าง ไม่ได้ บ้าง อ่ะ ครับ 

อาการนี้น่าจะมากจากเฟืองซิงโครเมท (ช่างชอบเรียกเฟืองทองเหลือง) ของเกียร์มันสึกครับ ต้องเปลี่ยนใหม่ (ไม่ใช่เปลี่ยนเกียร์นะครับ)

มิตรภาพไร้พรมแดน
Tel 0868569846
405 gr  3s ge ไอดีกลม  ,    306 SR เดิมๆ
Thawatpra
เซียนสิงห์

« ตอบ #7 เมื่อ: วันพุธที่ 21 กันยายน 2011 เวลา 22:21:41 »

เห็นด้วยกับคุณ nun ครับ .....ซิงโคเมท เกียร์ 1-2 ( ตัวเดียวกันครับ แต่ 2 หน้าสัมผัส ) หน้าสัมผัสด้านเกียร์ 2 หน้าจะลื่นหมดแล้วครับ....ส่วนเกียร์ถอย....มีความสัมพันธ์กับเกียร์ 1 ...เปลี่ยน ซิงโคเมท เกียร์ 1-2 น่าจะหายครับ ดูข้อมูลเพิ่มที่ http://www.rallyparts.co.uk/cwp_change/

ถ้าจะทำเกียร์ทั้งที่ก็เปลี่ยนลูกปืนกับ ซีลต่าง ๆ ด้วยนะครับ  http://pg405sri.blogspot.com/p/be3-gearbox-recover.html

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์