Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 206 XS เป็นไงบ้างครับ

วันจันทร์ที่ 29 เมษายน 2024 เวลา 11:56:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  20X
| | |-+  206 XS เป็นไงบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 206 XS เป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 2243 ครั้ง)
hypermanx
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันพุธที่ 11 มกราคม 2006 เวลา 20:32:44 »

ชอบหน้าตารูปร่างครับ ท่านใดเคยใช้เป็นอย่างไรแชร์ประสบการณ์ จะกรุณาอย่างยิ่งครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ป่อง บรรลัยแมน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มกราคม 2006 เวลา 20:40:30 »

เคยลองขับแค่ใน Track ตอนวันงานแดนเนรมิตครับ รอบเดียว ด้วยความที่เป็นรถที่มีฐานล้อสั้น การมุดเข้าออกโค้งก็ค่อนข้างคล่องดีพอสมควร และคันที่นำมาให้ลองขับเป็นรุ่นล้อเหล็ก,ยางหน้าแคบ ทำให้ไม่กล้าขับแรงๆมากนัก เบาะด้านหลังกว้างกว่า 205 นิดหน่อย หุ่นขนาดพี่เฮง,ผู้ติดตาม ที่นั่งไปด้วยกันหัวเกือบโขกกระจกข้างตอนทิ้งโค้ง รอคุณปอ 205 มาตอบมั่งดีกว่า อิอิ ความเห็นผม รอช้อนซื้อมือสองลูกเดียวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ปอ
สิงห์ปริญญาโท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันพุธที่ 11 มกราคม 2006 เวลา 23:09:06 »

206 XS ในบ้านเรา เป็นรถที่ประกอบจากประเทศอินโดนีเซียครับ วันงาน meeting เท่าที่ดูกับคุณป่อง สภาพภายนอกภายในก็ OK อยู่  แต่เมื่อมาเปรียบเทียบกับ 205 ที่ประกอบในฝรั่งเศส ความเห็นผมผมว่าความละเอียดในการประกอบ 205 ดีกว่าครับ  เช่นเบาะหลังใช้โฟมอัดขึ้นรูปแทนฟองน้ำและขอบผ้าริมเบาะเก็บไม่ค่อยเรียบร้อยครับ   ส่วนเครื่องเป็นรหัส TU 1400CC เหมือนกัน แต่ฝาสูบและหัวฉีดต่างกัน206 เป็น multipoint injection  ส่วน 205 เป็น single point  ดังนั้นแรงม้าจะมากกว่า 205  เรื่อง spec ผมยังไม่ได้ดูรายละเอียดลึกๆครับ ส่วนวันนั้นรีบกลับเสียก่อนเลยไม่ได้ทดลองขับครับ แต่ยังไงคิดว่าสมรรถนะน่าจะดีกว่า 205 เนื่องจากใหม่กว่า  สรุปรูปร่างและสมรรถนะ OK ครับ แต่.....รา..คา..นี่ซิครับ
เก้าแสนสาม  หุ...หุ  ราคานี้จะสมเหตุสมผลถ้าประกอบในฝรั่งเศสและให้ FULL OPTION    ความเห็นผม ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับคุณป่องครับ รอต่อจากมือหนึ่งดีกว่าครับ

ปล. อยากให้ EA. ลดราคาลงอีกครับ  เหมือนตอนลด 205 ครับ   ตอนผมซื้อ 205 มือหนึ่งเมื่อ 12 ปีที่แล้วตอน เข้า205 มาใหม่ๆ ราคา 590,000 บาท
ราคาพอกับ citroen AX  แต่พอขายมาเรื่อยๆ ปลายๆ ตอนผมซื้อราคาลดเหลือ 420,000 บาท
ตอนนี้ 930,000 บาท ขายเรื่อยๆปลายๆ ลงซัก 6xx,xxx  น่าจะเขย่า HONDA JAZZ หรือที่จะมาใหม่ TOYOTA YARIS ได้นะครับ
ป่อง บรรลัยแมน
สิงห์มัธยม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2006 เวลา 15:51:14 »

ใช่แล้วครับคุณปอ ตอนผมซื้อ 205 ก็ประมาณ 420,000.-บาทเหมือนกัน หลังจากนั้นอีกประมาณเดือนกว่าๆ ลดลงอีก เหลือไม่ถึง 4 แสนถ้วนด้วยครับ

hypermanx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 12 มกราคม 2006 เวลา 16:38:29 »

ถ้าผมเก็บเงินเก็บทองครบ ไปถอยมา จะมาสมัครเข้าชมรมนะครับ
206xs
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มีนาคม 2006 เวลา 13:35:56 »

ไม่ได้เข้าบอร์ดนาน เปลี่ยนไป (ในทางที่ดี) มากครับ
แต่สำหรับรุ่น 206xs ยังคงเงียบเหมือนเดิม ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับใช้มา 11 เดือนละ (10,000km กว่า ๆ ) ขับดี สนุก หรู ขับไปคนมองตรึม แต่งสักนิดจะยิ่งงามมากครับ ตอนนี้ยังไม่มีอาการงอแงแต่อย่างใดครับ
ปล. ถึงตอนนี้ยังประทับใจในทุกเรื่องสำหรับรถคันนี้ครับ และยังไม่คิดจะขายหรือเปลี่ยนแต่อย่างใดครับ อิอิ
ภณ(PON)
สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม
Administrator
เซียนสิงห์

« ตอบ #6 เมื่อ: วันเสาร์ที่ 04 มีนาคม 2006 เวลา 22:37:40 »

วันงานรวมพลคนรัก Peugeot ครั้งที่ 2 ที่ แดนเนรมิต คันที่ผมลงคะแนนให้มากสุดคือ 206 XS

เป็นรถที่น่าใช้มาก การทรงตัวดีเยี่ยม �;D
เครื่องยนต์ไม่น่าเกียจเท่าไร (ถ้าได้สัก 1600 น่าจะขับสนุกกว่านี้) �;D
ภายในรับได้ แต่ไม่ถือว่าดี �:Smiley
ส่วนราคาหนาวครับ หนาวๆๆๆๆๆๆ �:'(

ให้คะแนนตามหัวข้อข้างบน ตามนี้นะ � 9 8 7 5 ครับคิกๆๆๆ

ถ้าทำราคาต่ำกว่านี้ก็ตัดสินใจไม่อยากครับ (ผมเคยตัดสินใจหลายครั้งแล้วครับ ระหว่างที่จะซื้อ Jazz คันที่ 2) Angry

รูปงาน Meeting ครบ 10 ปี
http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php?topic=22111.0

คิดถึง Mi16 จังเลยอือๆ
โชคดีโชคร้ายไม่มี....แตกต่างเพียงมุมมองในสถานการณ์

มีปัญหาเรื่องรถก็โทรคุยกันได้ ช่วยบอกชื่อท่าน รุ่นรถก่อนถาม
และเคารพสิทธิส่วนบุคคลผมด้วยครับ เบอร์ 084-556-8หกหกหก
วิดีโอของชมรมนะครับ : http://www.youtube.com/vlovepeugeot
สนใจสมัครนักเขียน : http://www.allwhatever.com
buta_คุง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันอังคารที่ 28 มีนาคม 2006 เวลา 20:58:26 »

ผมเองลองขับมาแล้ว ขับดีครับ
Asklepios
เซียนสิงห์

« ตอบ #8 เมื่อ: วันพุธที่ 29 มีนาคม 2006 เวลา 21:47:00 »

ถ้า930000 แล้วให้Full option เป็นเครื่อง1.6 ไม่ก็1.8 ล้อขอบ15 เป็นมาตรฐาน ประกอบที่ฝรั่งเศส ก็โอเค แต่ถ้าเป็นผม 930000 ผมไปเอา 406 Ea9 มือสองดีกว่า optionเยอะกว่าเยอะ ประกอบรู้สึกว่าจะเนี้ยบกว่าอินโด หรืออยากได้มือหนึ่งก็คงไปเอา Focus ตัว Fineses มากกว่า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์