Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 พรมข้างคอนโซลกลาง ใช้กาวอะไรติด SRI

วันอาทิตย์ที่ 19 พฤษภาคม 2024 เวลา 02:49:24

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  D.I.Y.
| | |-+  พรมข้างคอนโซลกลาง ใช้กาวอะไรติด SRI
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พรมข้างคอนโซลกลาง ใช้กาวอะไรติด SRI  (อ่าน 2420 ครั้ง)
jiratt
สิงห์ตัวจริง

« เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 13:28:57 »

* SRI : แผ่นปิดด้านข้างของคอนโซลกลาง (ที่ยาวจากแนวเบาะหน้า ไปจนเกือบถึงไฟร์วอลล์ กั้นห้องเครื่อง) ปรากฏว่าพรมหลุดออกมา ว่าจะใช้กาวตราหัวหมากระป๋องสีส้ม แบบที่ร้านทำเบาะเฟอร์นิเจอร์ใช้ (ยี่ห้อ "Dog ..X66")  แต่มันแข็งตัว/เสื่อม  เลยลองใช้ ลาเท็กซ์ ใช้ไม่ได้
*มีใครเคยซ่อม ใช้กาวอะไรครับ (กลัวว่าถ้าออกไปซื้อกาวหัวหมา มากลัวว่าใช้ไม่ได้) ....ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 14:52:37 »

กาวยาง ก็อยู่ ครับ

กาวตราช้าง ผมก็เคย  ตอนขอบๆ มันหลุด  แล้วกาวยางเอาไม่อยู่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 16:03:56 »

ผมลอกใหม่ ทำความสะอาดแล้วเอากาวยางลง ละเลงให้ทั่วแผ่นไม่ต้องหนานะ ไม่งั้นแปะไปแล้วมันจะไม่สวย พอแปะพรมแล้วให้เอาเครื่องเป่าผมเป่าจะได้ช่วยให้ยึดติดได้เร็วขึ้น ทีเดียวอยู่เลยครับ

รูปก็ตามลิงค์

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.115238001874993.11745.107201202678673&type=3

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
jiratt

« ตอบ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 17:42:51 »

*กาวยางคือกาวอะไรครับ บอกร้านค้าได้เลยว่าขอซื้กาวยาง Huh
*กาวที่ผมโพสท์ ออกสียางสน  ไม่รู้ว่าเป็นกาวยางที่พูดถึงไหม ......สมัยก่อนผมเรียกกาวหนังควาย
*ในรูปที่คุณ KonG_S16 โพสท์ รูปกป. กาวไม่ชัดครับ แต่สีของกป. ไม่เหมือนกับที่ผมใช้ .....ขอบคุณครับ มีแนวทางขึ้นเยอะ
Maxz-EBC Brakes
เซียนสิงห์

« ตอบ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 18:57:07 »

ถ้าเป็นกาวกระป๋องส้มตราหมา  ผมคุ้นๆว่า มันก็คือกาวยางนะครับ 

ผทใช้ของ Bosny ซื้อจาก Lotus มันก็ "เอาอยู่" นะครับ

ตัวแทนจำหน่าย
ผ้าเบรค จานเบรค EBC จากอังกฤษ
กรอง K&N แท้
ผลิตภัณฑ์หล่อลื่น Amsoil / Liqui Moly
กรองน้ำมันเครื่อง WIX
ติดต่อ Max (Authorised Dealer)
อื่นๆ -> Moty's Oil / Brembo OEM

Facebook : EBC Brakes Authorised Dealer-Nonthaburi หรือ พิมพ์ว่า @MaxEBCBRAKES ครับ

รายละเอียด จิ้มตรงนี้ ->>> http://www.vlovepeugeot.com/forum/index.php/topic,36
KonG_S16
เซียนสิงห์

« ตอบ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 20:57:22 »

*กาวยางคือกาวอะไรครับ บอกร้านค้าได้เลยว่าขอซื้กาวยาง Huh
*กาวที่ผมโพสท์ ออกสียางสน  ไม่รู้ว่าเป็นกาวยางที่พูดถึงไหม ......สมัยก่อนผมเรียกกาวหนังควาย
*ในรูปที่คุณ KonG_S16 โพสท์ รูปกป. กาวไม่ชัดครับ แต่สีของกป. ไม่เหมือนกับที่ผมใช้ .....ขอบคุณครับ มีแนวทางขึ้นเยอะ

บอกว่ากาวยางกระป๋องครับเดี๋ยวร้านจัดมาให้เอง แต่ไปซื้อที่โลตัส Express ก็มีครับ ยี่ห้อ Bosny กระป๋องเล็กราคาไม่น่าเกิน 70-80 บาทครับ

ซ่อมรถ โมเครื่อง ทำช่วงล่าง: อู่ช่างแว่นที่เดียวเท่านั้น ที่ผมไว้ใจ
jiratt

« ตอบ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2012 เวลา 21:24:28 »

*ขอบคุณครับ มีวัสดุให้เลือกหลายอย่าง อย่างนี้ คงขึ้นกับว่าที่มวกเหล็กมีตัวไหนขาย(ตอนแรกนึกว่าเป็นกาวพิเศษ เพราะดูพลาสติก+พรมแล้ว ร่องรอยมันสะอาดมาก และใช้มาเกือบ20ปีจึงร่อน)  ...ขอบคุณทุกท่านครับ อบอุ่นดีมากเหมือนเคย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์