Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/idomy/domains/vlovepeugeot.com/public_html/forum/Sources/Load.php(249) : runtime-created function on line 3
 อยากได้อะแด๊ปเตอร์หรือสเปเซอร์ที่แปลงจาก4รู108เป็น4รู100ครับ

วันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2024 เวลา 14:03:34

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

315,832 กระทู้ ใน 27,428 หัวข้อ โดย 14,887 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: bigboys
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  มีปัญหา /สอบถาม /ให้คำแนะนำ รถยนต์ peugeot แต่ละรุ่น
| |-+  30X
| | |-+  อยากได้อะแด๊ปเตอร์หรือสเปเซอร์ที่แปลงจาก4รู108เป็น4รู100ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้อะแด๊ปเตอร์หรือสเปเซอร์ที่แปลงจาก4รู108เป็น4รู100ครับ  (อ่าน 1037 ครั้ง)
si_am
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 พฤษภาคม 2012 เวลา 16:59:10 »

:Pika:เรียนทุกท่านครับ พอดีอยากเปลี่ยนแม๊กครับจาก14เป็น17ครับแต่พอดีไปชอบ4รู100ครับ
ไม่ทราบว่ามีใครจะขายหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นของมือสองจะดีมากเลยครับอยากได้ราคาถูก และความมั่นใจจากเจ้าของเดิมที่เคยใช้ว่าโอเคหรือเปล่าครับ หรือจะแนะนำร้านที่ทุกท่านเคยทำมาแล้วก็ได้นะครับ จะขอบคุณมากเลยครับ ถ้าแจ้งร้านที่จะให้ผมไปติดต่อกรุณาทิ้งเบอร์โทรของร้านให้ด้วยนะครับจะได้โทรไปถามทางจากทางร้านครับ ขอบคุณมากครับ :ยินดี อุอุอุ:
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Turbo 306
สิงห์ปริญญาเอก

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 พฤษภาคม 2012 เวลา 20:12:09 »

ทำใหม่ให้เข้ากับล้อของเราจะดีกว่าครับ ถ้าซื้อมือ2  ความหนา-บาง อาจจะไม่ได้อย่างที่ต้องการ ล้ออาจยื่นเกินไปไปหรือหุบไป และที่สำคัญไปกว่านั้นคือ รูกลางล้อ(center bore) ส่วนมากอะแดปเตอร์ถ้าจะทำให้ดีนั้น ต้องมีบ่ารับกับดุมล้อ(บ่าใน) และบ่านอกที่มารับกับล้อแม๊กของเรา ซึ่งขนาดต้องพอดี ไม่หลวม แค่นี้ก็ไม่สั่นแล้วครับ อย่างที่ได้กล่าวไปข้างต้นนะครับ การทำอะแดปเตอร์ที่ดีนั้น ควรจะหาล้อแม๊กให้ได้ก่อน แล้วค่อยทำ เพื่อที่จะได้รู้ center bore เท่าไหร่ Offset เท่าไหร่เพื่อที่จะได้คำนวนความหนาของอะแดปเตอร์ได้  แค่นี้ก็ได้ล้อหล่อๆๆมาใส่แล้ว
ส่วนร้านทำ ลองหาใน Google พิมพ์ว่า เกรียงไกรการช่าง 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
si_am
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 25 พฤษภาคม 2012 เวลา 20:44:56 »

ทำใหม่ให้เข้ากับล้อของเราจะดีกว่าครับ ถ้าซื้อมือ2  ความหนา-บาง อาจจะไม่ได้อย่างที่ต้องการ ล้ออาจยื่นเกินไปไปหรือหุบไป และที่สำคัญไปกว่านั้นคือ รูกลางล้อ(center bore) ส่วนมากอะแดปเตอร์ถ้าจะทำให้ดีนั้น ต้องมีบ่ารับกับดุมล้อ(บ่าใน) และบ่านอกที่มารับกับล้อแม๊กของเรา ซึ่งขนาดต้องพอดี ไม่หลวม แค่นี้ก็ไม่สั่นแล้วครับ อย่างที่ได้กล่าวไปข้างต้นนะครับ การทำอะแดปเตอร์ที่ดีนั้น ควรจะหาล้อแม๊กให้ได้ก่อน แล้วค่อยทำ เพื่อที่จะได้รู้ center bore เท่าไหร่ Offset เท่าไหร่เพื่อที่จะได้คำนวนความหนาของอะแดปเตอร์ได้  แค่นี้ก็ได้ล้อหล่อๆๆมาใส่แล้ว
ส่วนร้านทำ ลองหาใน Google พิมพ์ว่า เกรียงไกรการช่าง 

คุุณ TURBO 306 ครับ  ตาดำๆ ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์